Hạng D
8/12/07
2.662
258
83
Trường Giáo dưỡng
Không biết xe này có vá vỏ ở đó không?:D:D
XÃ HỘI
Thứ năm, 26/5/2011, 11:45 GMT+7

[Xe container lật ở vòng xoay, cửa ngõ TP HCM kẹt 4 giờ</h1> Sáng 26/5, khi trời đang mưa, xe container 40 feet vừa ôm cua ở vòng xoay dưới cầu vượt Bình Phước (Thủ Đức, TP HCM) bất ngờ bị lật nghiêng. Tai nạn làm cửa ngõ phía Đông Sài Gòn kẹt cứng 4 giờ liền.</h2>
Xe container lật nghiêng, tài xế Nguyễn Tuấn Anh (47 tuổi, ngụ Long An) bị xây xát nhẹ ở đầu.
Tại hiện trường, đầu xe và thùng hàng phía sau nằm giữa đường, hướng từ TP HCM đi Bình Dương.
Theo tài xế, khoảng 5h30 sáng, khi trời đang mưa, xe chạy trên quốc lộ 1A, hướng từ An Sương về Thủ Đức, khi vừa ôm cua vòng xoay dưới cầu vượt Bình Phước thì bánh sau thùng hàng rơi ra ngoài và xe lật.
Đầu xe cũng bị lật nghiêng.
Bánh sau của dàn kéo thùng hàng bị rơi ra ngoài.
Để giải tỏa hiện trường, cảnh sát giao thông Đội Bình Triệu được huy động để ngăn tuyến từ TP HCM và Suối Tiên về. Phương tiện qua khu vực này phải đi vòng, vì vậy mà ùn tắc đã xảy ra.
Hai xe cẩu được điều đến để dựng đứng thùng hàng nặng 40 feet.
Đội cảnh sát giao thông Bình Triệu dựng rào chắn cấm xe hướng từ TP HCM đi Bình Dương.
Cảnh kẹt xe nghiêm trọng đã xảy ra ở cửa ngõ phía Đông của TP HCM.
Trên cầu vượt Bình Phước, đoàn xe nối đuôi kéo dài hàng km.
Dưới cầu, kẹt xe cũng kéo dài.
Rất đông người đứng trên cầu vượt Bình Phước để theo dõi đội cứu hộ cẩu xe container khỏi hiện trường. Đến 9h30, 4 giờ xảy ra tai nạn, sau khi hai thùng hàng được cẩu sang một bên, giao thông mới trở lại bình thường. An Nhơn

Chi Hội Trưởng P.O.C
Chỗ này em biết nè , có lần đi theo thằng em lắp cái cảm biến tốc tộc HUD cho vỏ xe. Có 1 chiếc Innova vào thay lốp gì đó , mấy thằng lính ngu ơi là ngu , dùng 2 con đội cá xấu đội thẳng xe lên 1 lúc , thế là xe nghiêng qua 1 bên ,ngã cái đùng . Tụi em phải lao vào đỡ xe . Bên Michellin cũng vậy , y chang lại có thằng thợ thì bị điếc nặng tai và ngọng lại hay nói . Ai nói gì cũng chả nghe . Cứ hì hục làm .

Tập Lái
1/7/09
31
3
8
phucminh nói:
Gửi AE,

Tính mình luôn cẩn thận, do đó khi đi sửa xe, từ xe gắn máy đến xe hơi đều theo sát ông thợ, thậm chí khi vá vỏ cũng vậy: xem nó tháo bánh xe ra, bơm + thử nước, lấy phấn đánh dấu và xem có vá đúng ngay chỗ đánh dấu không...

Đi bảo hành, bảo dưỡng xe trong đại lý cũng vậy, luôn luôn sát cánh người ông thợ ổng làm cái gì, một mặt là học hỏi thêm, một mặt là kiểm tra ổng tháo ra gắn vào có chắc chưa?...

Dài dòng vậy để biết rằng cẩn thận là không thừa khi em chứng kiến sự việc xảy ra hôm trưa chủ nhật vừa rồi. Khi em vào tiệm vá vỏ này thì có em Fortuner của 2 bác nào đó đang nói chuyện với ông chủ tiệm và nhân viên cây xăng (hết ca), có lẽ là thân quen. Khi xe này vừa xong là xe em chạy vào trám chỗ em FT hồi nãy. Đang xem thợ làm thì nhân viên cây xăng chạy lại báo: siết ốc chưa chặt, xe đang nằm ở cầu Văn Thánh kìa.
Lập tức ông con trai chủ tiệm + ông thợ mang ống tuýp lên xe máy chạy đến cầu Văn Thánh, mà hình như tình trạng nặng hơn, một lúc sau thấy 2 thầy trò quay về, lấy cái đồ nghề nâng xe, và bảo với ông thợ đang làm xe cho em: mày siết làm sao mà 5 con ốc đều văng ra kìa. Em nghĩ chết mịa, có 5 con ốc mà văng ra cả 5 con thì ....

Sau khi xe em làm xong, chạy qua cầu Văn Thánh thì thấy em FT nằm sát thành cầu luôn và thợ đang hì hục nâng xe, lắp bánh xe vào trục mà bánh trước bên phụ mới chết chứ.

Qua đây, em thắc mắc là người đi đường thấy ốc bánh xe văng ra rồi báo cho lái xe, hay lái xe biết tình trạng xe nên tấp lề, và nếu như không phát hiện ra tình trạng đó thì sao nhỉ?...

Ghê quá??
Cám ơn Bác, chắc em cũng phải về kiểm tra lại 5 con bu-lông xe em, vì trước đấy em thay một cái đầu van nạp của bánh sau. Dù gì thì cẩn thận vẫn hơn. Cho dù có siết bằng máy thì cũng phải check lại bằng tay cho chắc ăn.

Hạng D
5/11/07
1.248
69
48
47
thôi cố gắng đi theo thợ khi thay nhớt và vá xe, cái nào cũng chết

Hạng F
5/3/05
8.718
72.146
113
đây
bác phucminh ở khu D2 mà không biết tụi này sao, em cạch lâu rồi... thay bánh + cân mâm 150K, 4 cái = 600K, vãi... thợ thì mặt mũi cứ như cô hồn

bác ra chân cầu vượt cho người đi bộ, tiệm Phước Lập mà làm, em toàn làm ở đó, giá rẻ, tụi nhóc cũng vui vẻ... bà chủ mát mẻ :D lúc nào cũng rót nước cho khách

Hạng C
20/7/10
522
6
0
47
E dự là do cây súng hơi bắn ốc roài !
E luôn lấy tay rà mấy con ốc sau khi thợ bắn xong, ở bất kỳ tiệm nào !

Cảm ơn Bác Chủ đã cảnh báo !

Hạng B2
19/10/09
452
24
18
17
chứng tỏ tiệm này làm ăn không chuẩn lắm, vì có nhiều bác phản ảnh quá. riêng em lần nào trước khi đi xa cũng ghé đây cân bánh xe, vá vỏ thì 2 lần, cảm giác thấy thợ làm nhanh, thao tác thuần thục. Lần sau có làm thì phải ngó ngàng kỹ chút mới được