Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Gửi AE,

Tính mình luôn cẩn thận, do đó khi đi sửa xe, từ xe gắn máy đến xe hơi đều theo sát ông thợ, thậm chí khi vá vỏ cũng vậy: xem nó tháo bánh xe ra, bơm + thử nước, lấy phấn đánh dấu và xem có vá đúng ngay chỗ đánh dấu không...

Đi bảo hành, bảo dưỡng xe trong đại lý cũng vậy, luôn luôn sát cánh người ông thợ ổng làm cái gì, một mặt là học hỏi thêm, một mặt là kiểm tra ổng tháo ra gắn vào có chắc chưa?...

Dài dòng vậy để biết rằng cẩn thận là không thừa khi em chứng kiến sự việc xảy ra hôm trưa chủ nhật vừa rồi. Khi em vào tiệm vá vỏ này thì có em Fortuner của 2 bác nào đó đang nói chuyện với ông chủ tiệm và nhân viên cây xăng (hết ca), có lẽ là thân quen. Khi xe này vừa xong là xe em chạy vào trám chỗ em FT hồi nãy. Đang xem thợ làm thì nhân viên cây xăng chạy lại báo: siết ốc chưa chặt, xe đang nằm ở cầu Văn Thánh kìa.
Lập tức ông con trai chủ tiệm + ông thợ mang ống tuýp lên xe máy chạy đến cầu Văn Thánh, mà hình như tình trạng nặng hơn, một lúc sau thấy 2 thầy trò quay về, lấy cái đồ nghề nâng xe, và bảo với ông thợ đang làm xe cho em: mày siết làm sao mà 5 con ốc đều văng ra kìa. Em nghĩ chết mịa, có 5 con ốc mà văng ra cả 5 con thì ....

Sau khi xe em làm xong, chạy qua cầu Văn Thánh thì thấy em FT nằm sát thành cầu luôn và thợ đang hì hục nâng xe, lắp bánh xe vào trục mà bánh trước bên phụ mới chết chứ.

Qua đây, em thắc mắc là người đi đường thấy ốc bánh xe văng ra rồi báo cho lái xe, hay lái xe biết tình trạng xe nên tấp lề, và nếu như không phát hiện ra tình trạng đó thì sao nhỉ?...

Ghê quá??

Tập Lái
25/5/11
6
0
0
Lúc trước em làm ở đây thấy ok lắm mà. Sao bây giờ làm ăn cẩu thả quá vậy. Nguy hiểm thật

Hạng D
17/7/06
3.638
185
63
Chỗ này em bị 1 lần rồi. Không ghé nũa:mad:.
Cách đây 2 năm, dịp gần Tết, em qua Michelline Hàng Xanh làm cân bằng động 4 bánh xe, họ đóng cửa nên qua chỗ này.
1 chú phán giá 100k/bánh, vì gần Tết, OK. Thay vì mở 2 bánh trước hay sau rồi ráp lại, họ chơi luôn 2 cây đội cá sấu, lấy 1 lúc 4 bánh. Chưa đầy 5 phút sau, do vị trí 2 cây đội không hợp lý, xe em nghiêng qua, xuýt tí nửa lật luôn:mad: may mà em đứng kế bên nên vịn lại kịp.
Chỗ này làm rất ẩu và chém cũng rất đẹp, 1 địa chỉ đen nhé các Bác:mad: