Hạng C
21/12/19
528
1.463
93
40
chắc Bác bỏ nhiều quá ah. hi.
Em lâu lâu bỏ, nó thoảng mùi thôi ah. Chứ về bản chất mùi thì tùy người ưng, người không ưng.
Để xe sạch thì Em thường làm:
  • không dùng cây thông thơm, túi thơm, nước bông, tinh dầu...; kg hút thuốc.
  • khi đi rửa xe, nếu lau trong xe thì bảo đừng có xịt nước thơm.
  • hạn chế ăn trên xe, ăn xong thì kiếm chỗ thoáng khí, ít bụi... lấy gió ngoài cho bay mùi đồ ăn. Về vệ sinh đồ ăn rơi vãi.
  • lâu lâu bỏ 10k lá dứa 5 ngày rồi bỏ, lấy mùi thoảng thoảng thôi.
  • không dùng cái thảm rối, vì nó đọng bụi, dính nước khi đi mưa rất môi, mùi mốc.
Chắc do em có thảm rối nên bà cả nói có mùi xe. Chứ em tự hút bụi hàng tuần, lau nội thất bằng sonax.

Hạng C
22/8/16
549
1.077
93
40
Chắc do em có thảm rối nên bà cả nói có mùi xe. Chứ em tự hút bụi hàng tuần, lau nội thất bằng sonax.
Em cũng xài Sonax vệ sinh nội thất => xe Em 4 năm rồi, không bị mùi.
Bác thay cái thảm rối nhe, nhất là mùa mưa, nó dính nước, ẩm, nó bốc mùi ah. Thảm nhựa của Thái, xài ổn ah Bác.
Nhà Em 2 F1 nên đi rửa xe, Em kg cho lau nội thất luôn, chỉ hút bụi thôi, về dùng khăn của mình lau sạch hơn (15 phút là xong ah).
Bác tin Em đi, thay cái thảm rối, vệ sinh nội thất, khử ion 1 phát, bỏ tí là dứa. Đảm bảo bà cả khen, mà bả khen thì nhiều cái sướng lắm Bác. keke

Tập Lái
11/12/17
11
202
28
38
Em cũng tởn mấy loại mùi hoá chất này.
Thường thì em hay sịt bằng dầu thơm của bà cả, lần này thấy lazada sale nên thử nghiệm. Ai dè tệ thiệt.
Giờ em phải lùng sục tìm kiếm cái mặt dưỡng mới. Cơ mà có chổ hét gần cả triệu.
Oải tập 2.
Mặt dưỡng zin hay đã thay mặt dưỡng kèm theo màn hình androi mà đến 2 triệu vậy bác?

Hạng D
10/1/14
2.964
4.656
113
Sài Gòn
Mặt dưỡng zin hay đã thay mặt dưỡng kèm theo màn hình androi mà đến 2 triệu vậy bác?

mặt dưỡng zin theo xe, còn một số shop trên mạng đòi giá từ 800k đến 1tr2 ( không biết là zin hay không )

Tập Lái
11/12/17
11
202
28
38
mặt dưỡng zin theo xe, còn một số shop trên mạng đòi giá từ 800k đến 1tr2 ( không biết là zin hay không )
Xe bác là xe j ah? Hôm rồi e cũng mới mua mặt dưỡng xe em CRV ở Chợ Nhật Tảo có 600k thôi, bác cần thì em cho địa chỉ chổ đó thay lun

• Like
Reactions: tenxo
Hạng D
10/1/14
2.964
4.656
113
Sài Gòn
Xe bác là xe j ah? Hôm rồi e cũng mới mua mặt dưỡng xe em CRV ở Chợ Nhật Tảo có 600k thôi, bác cần thì em cho địa chỉ chổ đó thay lun

kia morning 2012 bác ơi. Cho Em xin cái địa chỉ ( số đt ) với ah. Thanks

Tập Lái
13/10/17
14
17
3
Tiện thể các bác cho em hỏi vệ sinh ghế da sáng màu thì mua gì của Sonax ah. Thanks các bác !

Hạng B2
8/8/14
229
157
43
2 3 tuần rửa xe và vệ sinh nội thất bằng sonax
khoảng 20.000km thì vào hãng vệ sinh nội soi giàn lạnh
lâu lâu đi chơi xa thì bỏ lá dứa vô cốp sau, thoang thoảng cũng dễ chịu