Hạng D
1/4/08
2.242
32
48
Saigon
otosaigon.com
Các Bác nào chạy Cam 3.5 cho mình hỏi thăm là chạy nhanh xe không được đầm lắm phải không? dù trọng lượng cũng khoảng 2tấn mà! có lẽ hệ thống cân bằng tự động của xe không tốt phải không ? (cái này mình nghe sales Mer nói vậy). Còn băng ghế sau thì mình chỉnh ngã lưng được thêm bao nhiêu cm nửa vậy? Tóm lại cùng cở tiền với C230new thì Cam 3.5 có chất lượng tương đương không?

Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất
RE: CẦN THÔNG TIN CẢMY 3.5

Trích đoạn: trai saigon515

Các Bác nào chạy Cam 3.5 cho mình hỏi thăm là chạy nhanh xe không được đầm lắm phải không? dù trọng lượng cũng khoảng 2tấn mà! có lẽ hệ thống cân bằng tự động của xe không tốt phải không ? (cái này mình nghe sales Mer nói vậy). Còn băng ghế sau thì mình chỉnh ngã lưng được thêm bao nhiêu cm nửa vậy? Tóm lại cùng cở tiền với C230new thì Cam 3.5 có chất lượng tương đương không?
Có lẽ chạy nhanh với tốc độ >180Km/h thì ko được đầm lắm bác ợ . Sên Mẹc nói đúng đóa .:D

Hạng B2
20/4/06
184
1
18

nếu bác lái mà hay đi 1 mình thì mua mec con nếu hay chở ng khác thì mua cam vì 3.5 ngồi thoải mái hơn nhiều mà lưng ghế sau ngả đc khoảng 4 đến 5 cm gì đó.C 230 thi cảm giác lái thích hơn!

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

nếu mà để ngồi sau thoải mái thì Camry hơn C class mới đó bác, kể cả 2.4G chứ chưa nói tới 3.5Q... hơn nữa về cách âm thì đặc biệt Camry 2007 tốt thì phải(cái này thì lạ bởi vì hiếm xe LD đc thế:D)

Hạng C
10/5/08
903
1
0
Visit Site

vụ này bác hỏi bác Adco sẽ rõ , ghế sau ngã có chút hà, không có ngã full stretch được như Previa hay Grandis đâu

Tập Lái
24/4/08
47
0
0

lấy sedan so van đương nhiên ngã ko hết roài trời, ngã nữa bác nằm trong cốp àh?
Tui đi 2.4 chay 180 bon bon còn ko sao, tay lái dỡ thì xe lắc phải roài, mà đường vn có bao nhiu đường kéo 180 được lâu đâu cà.
Thang saleman Benz mà nó nói tốt cho camry tui chặt đầu bác ngồi

Hạng B1
1/9/06
76
1
8
www.otosaigon.com

múc con cam 3.5 Q đi bác ....sau này có đổi xe thì đở mắc giá ...vả lại nội thất bác kô cần phải lo gì cả....chúc bác mau có em nó ...........

Hạng B1
22/3/08
71
0
0

bác mua Cam 3.5 đi em thấy CAm 3.5 option còn có nhiều cái hơn Mer c230, với lại thằng sale của Mer phải nói tốt cho nó chứ nói tốt cho Cam thì nó bán cho ai :D

Hạng D

Cái này chỉ theo cảm nhận của em thôi nha. Em đi đoạn đường SG- Phan Thiết, cùng 1 khúc cua và đi 2 lần gần sát ngày nhau luôn. 1 Lần em đi Cam 3.5Q đang phom phom cỡ # 100km/h đến khúc đường cong cong em nhả ga nhưng ko rà phanh, xe vẫn trôi đi rất nhanh, và ôm cua ngọt xớt, cảm giác xe vẫn đi theo sự điều khiển của mình từng chút một. :D Lần sau em đi Lexus GX470, gần đến khúc cua cũng chạy tương đương như thế, nhả ga đánh lái nhẹ, cảm giác xe nó muốn văng ra khỏi đường luôn[&:] Em phải rà phanh giảm tốc độ.
Tất nhiên so sánh như vậy ko phải em chê GX470, mà có thể là dòng SUV xác nó to, quán tính lớn, lực ly tâm lớn hơn khi ôm cua, và xe nó cao hơn Camry nên em mới có cảm giác như thế. So sánh như vậy để thấy đi đường bằng phẳng, xét về độ đầm và bám đường khi ôm cua thì dòng Sedan (Camry) vẫn có lợi thế.