Re:Cần tìm bệnh viện khám MIT.

Vâng em trân thành cảm ơn ý kiến của các bác đã đóng góp nhiệt tình cho em, nhằm mục đích nâng cao chất lượng s/c em tiếp thu ý kiến các bác. thông thường thì các bác vào xưởng chỉ cần thay nhớt em cũng đã làm những việc như sau ( vệ sinh lọc gió, châm nước rủa kính, kiểm tra nước làm mát, kiểm tra dầu trợ lực, dầu thắng) Quan niệm từ trước tới giờ là anh em lắng nghe những ji các bác nói và thực hiện những việc đó cho hoàn tất xe các bác, vì là xe cũ các bác có thể làm chỗ này chỗ kia nên anh em cũng không dám ý kiến ( sợ các bác nói lả thợ vẽ) lúc đó còn khổ và mang tiềng. các bác mới mang xe qua h26 lần đầu cứ nói anh em kiểm tra tổng thể xe thì các anh em se k/t hết cho các bác.
Thân chào các bác .

Hạng F
29/8/07
8.017
26.357
113

Bác ra chổ bán phụ tùng xe honda, nó có bán loại châm nước bình can 2l có 10 ngàn hay 20 ngàn gì đó. Mua về châm thỏa mái. Em cũng xài bình nước, xe cũ mua từ chủ cũ về, em chạy thêm 2 năm cũng không thấy hư. Xe hiện giờ cũng gần 1 năm, từ chủ cũ bao lâu nữa em không biết vẫn ngon lành. Nếu chịu khó thì xài bình nước sẽ bền hơn bình khô, ít bị chết bất đắc kỳ tử.
Còn về bảo dưỡng xe thì em thấy vô hãng cũng rứa thôi. Chủ yếu mình yêu cầu thợ kiểm tra. Em hay vào nhà máy bảo dưỡng. Bác chờ các dịp chiến dịch nhà máy kiểm tra và bảo dưỡng free. Vào nhà máy được làm rất đầy đủ và cẩn thận. Các công đoạn đa số bằng máy chuyên dùng, không như ở các đại lý chủ yêu bằng mắt và tay.
binhtri nói:
Lúc trước em cũng có đi con Mazda Premacy vào Hãng bảo dưỡng thì có ra cái đinh gì đâu? cũng gà thấy mồ, em lôi cái lịch bảo dưỡng theo Catalogue ra thì nó ậm ờ làm cho qua việc, ghét nên em đem lên Gara Tam Tiến của bác sĩ thì cũng hỏi xem xe làm gì? cũng chả có lịch:D sau đó từ từ em lôi ra hết nào kiểm tra cái này làm cái kia thì làm rất ok. Nói chung cũng nhờ học lóm các bác trên OS rồi hỏi han thêm bác si mà biết tổng quát xe mình cần bão dưỡng gì theo km, theo thời gian
Nói vui vậy thôi chứ bác Chiến bác Tùng ơi treo lịch bảo dưỡng theo km lên ngay cửa Gara cho anh em dể biết ạ

@vovinam: cái bình acquy nước bác chịu khó kiểm tra nếu hết nước cứ châm nước tinh khiết vào phà phà bác ơi. Trước giờ em toàn dùng bình nước và cứ nước tinh khiết mà châm, chẳng sao cả

Hạng B2
24/5/11
132
1
0

Chào bác AHHA!
Bác muốn khám tổng quát cho xe bác hay xe bác có biểu hiện gì khác lạ. Nếu được bác nhắn tin số ĐT của bác. Bên em sẽ cử người gọi điện để tư vấn cho bác trước. còn nếu bác muốn khám tổng quát thì bác lên bên em, bên em hỗ trợ bác hết mình.

Hạng B2
21/7/12
493
18
18

theo e nghĩ chỗ nào cũng vậy thôi(hãng cũng như ngoài)nên đưa v2 vào chỗ nào anh em mit đã kiểm duyệt!

Hạng B2
15/1/11
330
6
16
50

Việc của e cũng xong rồi các bác ah, số là e cũng mê Mit G, và tìm được 1 e, muốn đưa e đi ktra trước khi rước về. E có lên Sóng Thần nhưng lần đầu đã thiếu thiện cảm rồi, vào cổng trình CMND, gặp tay Hiệp ở xưởng thì phải bảo "xe hay bảo dưỡng ở đâu về đó kiểm tra" BÓ TAY. E đã nhờ chỗ khác check rồi ah.
@Auto_Chien : Anh em khen bác Chiến cũng nhiều, hẹn có dịp sẽ gặp bác.
@hovanmanhsadaco : cám ơn bác Mạnh, đã lưu số bác.

Hạng D
4/1/09
2.198
6.036
113
VN

Cái vụ vào cổng trình giấy lúc đầu cũng hơi khó chịu, sau vài lần thấy cũng ok vì do qui chế nhà máy lắp ráp, không phải cơ sở dịch vụ như các Đại lý, ta phải theo thôi. Tuy vậy. em lên Hãng thì lại có thiện cảm và anh em nhiệt tình lắm mà, tuy trong cách nhận xe, kiểm tra và thực hiện có khác nhau vì một nơi là dịch vụ, có xe có hưởng, còn một nơi là chính thống. Do vậy. với Đại lý thì cứ chạy xe tới, còn với Hãng thì em cứ gọi confirm cái hẹn cho chắc rồi mới lên.
Em nghe nói gặp hôm nào anh em ở hãng bận rộn kế hoạch thì có khi phải mang xe về vì không có người làm, nhưng em chưa bị bao giờ :)

Hạng D
4/1/09
2.198
6.036
113
VN

Xe em bị một chỗ vênh váo giữa cản trước với vè xe, gần bộ đèn, chỗ nối cứ lệch nhau, gồ lên nhìn rất khó chịu, đè vô lại bung ra. Cả năm nay, mấy lần đi bảo dưỡng ở đại lý nhờ anh em thợ sửa nhưng do không chuyên nên vẫn không đạt làm em chán để vậy lâu nay. Tuần trước em vào hãng, chợt nhớ ra liền nhờ anh em coi giúp, thế là có ngay một chú thợ chuyên phần khung nhựa đến xem, thao tác tháo ra, thay mấy con ốc nhựa, xác định ngay nguyên nhân, canh chỉnh và lắp vào, ăn khớp liền lạc như chưa từng có chuyện gì xảy ra. Đẹp và em vừa ý quá.
Những việc nầy thì cần thời gian, chuyên môn và thuần thục. Còn ở cơ sở dịch vụ thì mất thời gian mà không biết tính phí thế nào ? Để giờ làm chiếc khác sướng hơn.

Hạng B1
4/7/12
63
16
8
42

auto_chien nói:
Vâng em trân thành cảm ơn ý kiến của các bác đã đóng góp nhiệt tình cho em, nhằm mục đích nâng cao chất lượng s/c em tiếp thu ý kiến các bác. thông thường thì các bác vào xưởng chỉ cần thay nhớt em cũng đã làm những việc như sau ( vệ sinh lọc gió, châm nước rủa kính, kiểm tra nước làm mát, kiểm tra dầu trợ lực, dầu thắng) Quan niệm từ trước tới giờ là anh em lắng nghe những ji các bác nói và thực hiện những việc đó cho hoàn tất xe các bác, vì là xe cũ các bác có thể làm chỗ này chỗ kia nên anh em cũng không dám ý kiến ( sợ các bác nói lả thợ vẽ) lúc đó còn khổ và mang tiềng. các bác mới mang xe qua h26 lần đầu cứ nói anh em kiểm tra tổng thể xe thì các anh em se k/t hết cho các bác.
Thân chào các bác .
Bác cho xin địa chỉ gara, dưới sign em thấy đ/c cửa hàng

Hạng B2
4/3/13
185
20
18
Tp.HCM

kentcar nói:
auto_chien nói:
Thân chào các bác .
Bác cho xin địa chỉ gara, dưới sign em thấy đ/c cửa hàng
Địa chỉ garage của bác Auto_Chien: 83 đường số 3, phường Bình An, quận 2 (góc ngã 3 đường Trần Não và đường số 2, đi vào đường số 2 sẽ gặp đường số 3). Bác nên gọi trước, vì bác Chiến hay đi lung tung không thường xuyên có mặt ở garage đâu :D:D

Hạng B1
4/7/12
63
16
8
42

Zero dark thirty nói:
Địa chỉ garage của bác Auto_Chien: 83 đường số 3, phường Bình An, quận 2 (góc ngã 3 đường Trần Não và đường số 2, đi vào đường số 2 sẽ gặp đường số 3). Bác nên gọi trước, vì bác Chiến hay đi lung tung không thường xuyên có mặt ở garage đâu :D:D
cám ơn bác