Hạng B2
25/4/10
198
91
28
Em cần tìm địa chỉ sơn lại toàn bộ xe LX 125, và bảo dưỡng thay thế tút tát đồ lại cho mới luôn.
Bác nào biết tu vấn , giới thiệu giúp em,
cám ơn các bác

Hạng D
18/8/15
1.634
1.307
113
Bình Chánh
Bác Chủ nhớ kiểm tra kỹ, trước đây mình cũng đưa xe vô Topcom để sơn lại nguyên con nhưng đến khi đem xe đi rửa thì mới té ngửa khi phát hiện gầm xe còn đầy bùn đất được sơn phủ, tệ lắm thì cũng xịt rửa gầm cho sạch đất rồi sơn đằng này để nguyên bùn đất luôn. Chất lượng sơn thì khỏi bàn, rất tệ, còn tiền thì vẫn phải trả đủ.

• Like
Reactions: focuscuatoi
Tập Lái
27/6/16
12
1
3
30
sonxegiare.vn
Mình thấy ở http://sonxechuyennghiep.vn/ sơn cũng ổn lắm, mình thì sơn ở đây 2 lần cho con ex của mình, một lần màu đen và một lần màu xanh. Khi sơn xe xong thấy cũng đáng đồng tiền, bác cứ thử tham khảo xem thế nào.

Tập Lái
21/2/17
14
11
3
38
dailyxevespa.com
Bác Chủ nhớ kiểm tra kỹ, trước đây mình cũng đưa xe vô Topcom để sơn lại nguyên con nhưng đến khi đem xe đi rửa thì mới té ngửa khi phát hiện gầm xe còn đầy bùn đất được sơn phủ, tệ lắm thì cũng xịt rửa gầm cho sạch đất rồi sơn đằng này để nguyên bùn đất luôn. Chất lượng sơn thì khỏi bàn, rất tệ, còn tiền thì vẫn phải trả đủ.

<---- bác nói vậy là sai rồi, vì nguyên tắt trước khi sơn phải tháo các bộ phận trên chiếc xe ra rửa kĩ, làm sạch bề mặt, trước khi đem đi sơn. Nên việc bác nói gầm xe đầy bùn đất là hoàn toàn không khả thi, không ai treo nguyên con xe lên phun sơn để mà dính bùn đất dưới gầm đâu.

Em đang có clip quy trình phun sơn đây, nếu bác cần em sẽ gởi cho cái link video, hình ảnh quy trình sơn xe. Người thợ chỉ cầm các chi tiết nhỏ để sơn sau đó lắp ráp lại, khi đó việc có tồn tại bùn đất hay không đều thấy được. Sơn xong còn có phụ trách kiểm tra lại, kí tên trước khi xuất xưởng. Nên khả năng sơn bị lỗi rất hiếm bạn nhé.

Hạng D
18/8/15
1.634
1.307
113
Bình Chánh
<---- bác nói vậy là sai rồi, vì nguyên tắt trước khi sơn phải tháo các bộ phận trên chiếc xe ra rửa kĩ, làm sạch bề mặt, trước khi đem đi sơn. Nên việc bác nói gầm xe đầy bùn đất là hoàn toàn không khả thi, không ai treo nguyên con xe lên phun sơn để mà dính bùn đất dưới gầm đâu.
Em đang có clip quy trình phun sơn đây, nếu bác cần em sẽ gởi cho cái link video, hình ảnh quy trình sơn xe. Người thợ chỉ cầm các chi tiết nhỏ để sơn sau đó lắp ráp lại, khi đó việc có tồn tại bùn đất hay không đều thấy được. Sơn xong còn có phụ trách kiểm tra lại, kí tên trước khi xuất xưởng. Nên khả năng sơn bị lỗi rất hiếm bạn nhé.
Đọc mấy lời của Bác mà thấy nóng mặt, xe tôi còn sờ sờ đây mà sai cái gì, tìm cách sơn lại mà chưa được đây nè, bọn thợ nó làm dối trá không theo quy trình của Bác nói đâu. Bác nói tôi sai, nếu tôi đem xe ra cho Bác xem mà thấy gầm xe đã được sơn khi không được xịt rửa vệ sinh bùn đất trước khi sơn thì Bác sơn lại free cho tôi chứ ? cá 1 ăn 100 với Bác luôn

Tập Lái
21/2/17
14
11
3
38
dailyxevespa.com
Nếu vậy bác có thể cho xin cái hình chụp chỗ sơn bi bùn được không ạ, để bọn em biết mà rút kinh nghiệm né mấy chỗ này ra. Không phải em bênh vực topcom hay ai, nhưng em có người bạn làm bên sơn xe vespa thấy quy trình họ làm, đều phải tháo gỡ từng bộ phận ra, lau chùi sạch rồi mới phun sơn mới lên.

Việc chụp hình giờ rất dễ dàng tiện lợi, bác đưa lên coi nhưng giúp anh em sau này đỡ bị vụ này,