Tập Lái
6/10/15
26
10
3
39
Vk2 em nó bệnh thế này : ga cầm chừng ( nếu mở máy lạnh) không ổn định lên xuống bất thường gần như muốn tắc máy , còn không mở máy lạnh thì đở hơn, khi chạy bị giật giật rất khó chịu khi bậc máy lạnh giật nhiều hơn, chạy số 5 tốc độ 50km trở lên bình thường đạp ga còn bốc , thay 4 bugi denso power Ik16,dây cao áp chính hãng,đã thử 2 mobin khác của xe bình thường, vệ sinh kim phun,vệ sinh lọc xăng, gió, đo áp suất xăng đủ . Mong các cao thủ chỉ dẫn giúp em. Em đang nản với em ford laser 2002 này

Hạng D
21/3/08
4.830
4.324
113
hcm
Bịnh này là cái bịnh cực kỳ khó chịu. Cái bác nên quan tâm là cái IACV còn tốt không? Có dơ quá không? Nên thay cái mới!

Tập Lái
6/10/15
26
10
3
39
IACV là cái nào bác , em không rành kỹ thuật cho lắm, mong bác hướng dẫn cho em, mấy hôm nay em và anh thợ vật lộn với nó mà kết quả không hả quan, kiểm tra = máy thì không thấy gi?khi máy nổ nghe tiếng xì xì mà không biết ở đâu ?

Hạng D
21/3/08
4.830
4.324
113
hcm
IACV là cái nào bác , em không rành kỹ thuật cho lắm, mong bác hướng dẫn cho em, mấy hôm nay em và anh thợ vật lộn với nó mà kết quả không hả quan, kiểm tra = máy thì không thấy gi?khi máy nổ nghe tiếng xì xì mà không biết ở đâu ?
Việc đầu tiên là bác tháo cái họng hút ra, xem nó có nứt không? Nếu có thì dùng nylong bọc lại, rồi dùng băng keo điện quấn cho kín rồi thử lại xem sao.

Cần tìm chổ chuyên trị bệnh ford laser

Còn IACV hay còn gọi là van không tải, bù ga: Cái màu đen có chữ trắng trong hình dưới

Cần tìm chổ chuyên trị bệnh ford laser

Tập Lái
6/10/15
26
10
3
39
Van không tải em mớii thay ! Mà không bậc diều hoà chạy xe nó cứ giật giật giống như bị côn, mà côn em cũng đã thay mới, nếu bậc điều hoà thi máy chạy cứ khoãng 5-7 giây nức cục 1 lần rất khó chịu, điều hoà thì vẫn lạnh bình thường!

• Like
Reactions: TRANHA
Hạng D
21/3/08
4.830
4.324
113
hcm
Van không tải em mớii thay ! Mà không bậc diều hoà chạy xe nó cứ giật giật giống như bị côn, mà côn em cũng đã thay mới, nếu bậc điều hoà thi máy chạy cứ khoãng 5-7 giây nức cục 1 lần rất khó chịu, điều hoà thì vẫn lạnh bình thường!

Bác diễn tả như thế thì em lại thầy bói xem voi tiếp vậy.
Xe bác đang mất sự cân bằng giữa 4 máy, nguyên nhân em list ra để bác check vậy:

- Đánh lửa không đều: Bugi, dây phin, mobin
- Áp suất buồng đốt không đều: lệch áp giữa các buồng đốt
- Kim phun có 1 cái bị đái, nên làm cho 1 máy bị dư xăng

• Like
Reactions: QUANGHD
Hạng B2
20/12/11
246
33
28
Bệnh đặc trưng của Bù ga 2 dây đây mà. Bác kiểm tra bù ga nó điều khiển ko chuẩn nên gây ra hiện tượng này. Nếu có dao động kế đo thì chuẩn.

Tập Lái
22/12/16
39
5
8
40
Xe ford kho chiu ve dien , nguon dien phai on dinh may moi ok dc , diamo sac qua hop , nen may phat phai sac on dinh

• Like
Reactions: TRANHA
Hạng C
24/2/08
693
996
93
43
bị lâu chưa, có xác định đc bị lúc nào ko ? trước đó có thay thế gì cho xe ?!