Thảo Luật Chung Cần tư vấn CC dưới 1 tỉ

Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
17/4/12
21
0
0
Chào các bác,

Em đang có ý mua căn hộ CC,nhu cầu là không gian thoáng tí, di chuyển về quận1 thuận tiên và dưới 1 tỉ, chỉ cần 2 phòng ngủ là đủ, vào ở ngay ạ.
Em đang tìm hiểu Bình Khánh quận 2, hay Phú Mỹ Thuận (cái này hơi xa và buồn tí vì xung quanh ít dịch vụ)
Các bác cho em tư vấn với ạ, họăc có cc nào khác thì giới thiệu giúp em ạ.

Em xin cám ơn các bác

Hạng B2
28/7/10
307
8
18
Phú Mỹ Thuận hay Sài Gòn Mới đều dưới 1 tỷ. Đằng sau cả hai dự án này là cty Vạn Phát Hưng, khá uy tín. Tiền tươi thóc thật, căn hộ đã bàn giao, sử dụng ngay. Đi về Q1 không quá xa, cuối tuần rãnh thì qua phà Bình Khánh về Cần Giờ chỉ cách 50 km, rất tiện lợi. PMT thường là 89-90 m vuông có 3 phòng ngủ, hay 2 PN + 1 phòng đa năng (để làm việc, cho con học bài, cho khách đến nghỉ qua đêm đều tiện. Còn SGM thì căn hộ có diện tích nhỏ hơn.

Last edited by a moderator:
Hạng D
10/11/07
4.987
25
0
HCM
www.esoft-vn.com
hoangkhoa nói:
Phú Mỹ Thuận hay Sài Gòn Mới đều dưới 1 tỷ. Đằng sau cả hai dự án này là cty Vạn Phát Hưng, khá uy tín. Tiền tươi thóc thật, căn hộ đã bàn giao, sử dụng ngay. Đi về Q1 không quá xa, cuối tuần rãnh thì qua phà Bình Khánh về Cần Giờ chỉ cách 50 km, rất tiện lợi. PMT thường là 89-90 m vuông có 3 phòng ngủ, hay 2 PN + 1 phòng đa năng (để làm việc, cho con học bài, cho khách đến nghỉ qua đêm đều tiện. Còn SGM thì căn hộ có diện tích nhỏ hơn.

Ve BK hay CG lam chi troi

Tập Lái
15/6/11
15
0
0
CC An Hoà, Quận 2 trong khu An Phú An Khánh, gần Metro, dt 50m2, 2PN giá khoảng 1 tỷ. Có nhà ở ngay, nhà mới.
CC Era Town Quận 7 dt 66m2, 2PN, cuối năm mới nhận nhà. Giá khoảng 1,1 tỷ. Khi nhận nhà chỉ cần trả trước 60%.
Nếu muốn xem Bác cho em biết đưa đi nhé.

Chuột Tiến
1/10/11
4.557
92.414
113
Sài Gòn
tuonglahay nói:
hoangkhoa nói:

Ve BK hay CG lam chi troi
Chắc bác này không biết hưởng thụ cái không khí thanh bình và trong lành ở cần giờ rồi. Phú Mỹ Thuận chạy chừng hơn 1km là đến Phà Bình Khánh, ngồi Phà 15 phút là qua Cần Giờ, Đung đưa con 2 bánh vi vu rừng sát cần giờ trong khoảng 40-50km cho 1 ngày cuối tuần thì quá tuyệt còn gì. Hơn là ở cái thành phố này, đi riếc cũng chảng biết đi đâu. Um sùm, kẹt xe, khối bụi. nóng nực.

Tập Lái
17/4/12
21
0
0
Cám ơn các bác
Em hi vọng sẽ có hình ảnh thực tế và lời nhận xét về các chung cư cho em sáng suốt lựa chọn hơn ạ. Coi thông tin trên mang, hình minh họa mà rối cả mắt

CC An Hòa em nghe nhiều người khen là an toàn hơn Bình Khánh, nhưng chưa có hình thực tế và cảm nhận thực nên chưa hình dung ra nó thế nào..

Chuột Tiến
1/10/11
4.557
92.414
113
Sài Gòn
Làm ở Quận 1 thì. Phú Mỹ Thuận xa lắm. Đã từng định mua nhưng may mắn là không đủ lúa. Nếu mà đủ giờ đi làm chắc mịt mù. Nếu làm ở Q.7 thì Phú Mỹ Thuận là lựa chọn số 1.

Hạng D
10/11/07
4.987
25
0
HCM
www.esoft-vn.com
newbie1983 nói:
Cám ơn các bác
Em hi vọng sẽ có hình ảnh thực tế và lời nhận xét về các chung cư cho em sáng suốt lựa chọn hơn ạ. Coi thông tin trên mang, hình minh họa mà rối cả mắt

CC An Hòa em nghe nhiều người khen là an toàn hơn Bình Khánh, nhưng chưa có hình thực tế và cảm nhận thực nên chưa hình dung ra nó thế nào..
Em ở An Hòa đây. Căn 50m2 giá khoảng 21, căn 70-75 giá khoảng 20. An ninh thì tốt rồi, có quẹt thẻ thang máy nữa. Cư dân còn ít ở sướng lắm, mà muốn đầy dân chắc phải 3 năm nữa.

Tập Lái
17/4/12
21
0
0
Cám ơn bác, bác cảm nhận thế nào về môi trường xung quanh An Hòa ạ, với giá 20,21 thì tầm 1 tỉ chỉ được căn 50m2, như vậy thì có hơi nhỏ không ạ?

Status
Không mở trả lời sau này.