Hạng F
12/10/16
7.473
6.333
113
Ql14 mà phi thôi anh chủ, e xin có ý kiến là nên ghé Daksong uống ly cafe. Người ta nói hồi đó e đi BMT 1 lần mà e nhớ mãi cái không khí ở xứ Daksong này, nó còn hơn Đạ Lạch vài phần...
Còn lại thì a chạy số auto thì nên xài lẫy số hoặc số bán auto khi vượt xe nếu xe anh yếu vì cung đường này toàn lên đèo xuống thung lũng nhọc phết đấy anh.

Hạng D
6/9/07
4.511
37.895
113
Ql14 mà phi thôi anh chủ, e xin có ý kiến là nên ghé Daksong uống ly cafe. Người ta nói hồi đó e đi BMT 1 lần mà e nhớ mãi cái không khí ở xứ Daksong này, nó còn hơn Đạ Lạch vài phần...
Còn lại thì a chạy số auto thì nên xài lẫy số hoặc số bán auto khi vượt xe nếu xe anh yếu vì cung đường này toàn lên đèo xuống thung lũng nhọc phết đấy anh.
Xe em có 1.2L, vẫn chạy phà phà. Lên tận Buôn Đôn và mấy cái thác xa tít mù. Rồi chạy luôn ra Quy Nhơn, đường đèo dốc tá lã. Quan trọng là kĩ năng lái xe. :)

Em xin chia sẽ kinh nghiệm lần trước SG - BMT cung đường QL 14:
1 - Đường đi: cứ QL 14 mà đi. Chạy đúng tốc độ, biển báo, tránh cán vạch liền. Trạm thu phí hơi nhiều, 35K/trạm. Em nhớ có 7-8 trạm gì đó.

2 - Chổ dừng, ăn uống (anh chủ nên Google kiểm tra lại, em đi cả năm rồi):

Chúc anh chủ và gia đình có chuyến đi vui vẻ.

Hạng B2
27/1/12
419
4.355
93
Ở BMT mình ăn nhiều lần ở quán cơm Đồng quê ở 18E đường Ngô Quyền. Nhớ gọi món rau rừng dầu giấm.

• Love
Reactions: badmonkey
Hạng D
16/10/06
1.541
9.815
113
sites.google.com
Em thấy khi qua khỏi đồng xoài quẹo vào ql 14 thì cảnh đã đẹp rồi, phía bên trái là thung lũng và đồi núi, bên phải thì nhà dân bình thường. Lên đến gia nghĩa bắt đầu có thông, cảnh đẹp cả 2 bên đường. Trạm bot khá nhìu, trạm csgt cũng ko ít. Hay bắn cách xa vài km, chả biết bắn thật hay pts, gửi hình qua zalo máy tính rất rõ nét. Nhưng nói chuyện rất tình cảm, kkk. Ăn uống thì vào thị trấn như gia nghĩa dak song dak mil chứ trên ql14 ko thấy quán nào ổn. Về tới buôn mê thì quán xá đầy.

Hạng D
30/7/16
2.625
57.550
113
Anh nào ở SG quen uống cafe pha máy.
Lên BMT tìm hơi oải.
Ko biết giờ phổ biến chưa. Lúc em lên cách đây hơn 1 năm tìm ko ra.

Hạng B2
27/1/12
419
4.355
93
Anh nào ở SG quen uống cafe pha máy.
Lên BMT tìm hơi oải.
Ko biết giờ phổ biến chưa. Lúc em lên cách đây hơn 1 năm tìm ko ra.
Anh kiếm mua minipresso là đủ đáp ứng nhu cầu

• Like
Reactions: wuynhzu