Hạng D
10/4/06
1.722
143
63
44
Tp mang tên Bác
Cần tư vấn du lịch cuối tuần ở đảo Phú Quý-Bình Thuận

Thứ bảy này 10/8/2019 em đi Phú Quý rồi, có bác nào đang ở đó hay mới đi về tuần này tư vấn em phát. Đặc biệt là thời tiết hiện giờ như thế nào, tàu có chạy không ạ (vé tàu vẫn bán/mua bình thường).

Cám ơn các bác nhiều.

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: xuanlanvu
Hạng B2
30/7/09
155
254
63
Với tình hình thời tiết mùa mưa bão thế này, em khuyên bác nên xem xét lại, có khi ra đó ở cả tuần mới về lại được hoặc ra đến bến thì cấm tàu xuất bến.

• Like
Hạng B2
6/9/06
366
276
63
Alone In The Dark
Tàu Phú Quý thì bác đi vào Cảng cá Phan Thiết là có bán vé, giờ có tàu SuperDong rồi nên bác có thể mua online cũng được.
Phú Quý có mấy điểm tham quan như chùa trên cao, và bãi biển, có nhiều khách sạn và nhà nghỉ nên cũng yên tâm. Check in cột mốc, đi ghe ra các đảo xung quanh thương lượng giá với tàu ngư dân. Nếu có điều kiện hơn thì đem theo áo phao và bộ mắt kính ống thở ngắm san hô sau lưng cột mốc... Nên đi bộ xuống, tối nếu thích lên cột mốc cắm trại đêm bao liêu trai :)
Sáng ra chợ trung tâm ăn sáng rẻ cực kỳ 15k là bao no
Em di cũng 3 năm trước

Hạng D
30/7/16
1.325
2.714
113
định đi mà tàu toàn chay 6h sáng bất cập quá . mà mùa này biển động đi chắc say tàu lắm . với lại biển động không vào được ở đó 1 tuần chắc chớt. chắc gần tết đi

• Like
Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
Tàu Phú Quý thì bác đi vào Cảng cá Phan Thiết là có bán vé, giờ có tàu SuperDong rồi nên bác có thể mua online cũng được.
Phú Quý có mấy điểm tham quan như chùa trên cao, và bãi biển, có nhiều khách sạn và nhà nghỉ nên cũng yên tâm. Check in cột mốc, đi ghe ra các đảo xung quanh thương lượng giá với tàu ngư dân. Nếu có điều kiện hơn thì đem theo áo phao và bộ mắt kính ống thở ngắm san hô sau lưng cột mốc... Nên đi bộ xuống, tối nếu thích lên cột mốc cắm trại đêm bao liêu trai :)
Sáng ra chợ trung tâm ăn sáng rẻ cực kỳ 15k là bao no
Em di cũng 3 năm trước
3 năm trc ăn sáng 15k bây giờ 45k

Hạng B2
12/8/16
139
58
28
Em ra Pq tháng trước, lúc cơn bão số 3 vừa đi qua nên sóng to gió cũng hơi lớn. Em đi tàu supperdong khi chạy lăc qua lăc lại kinh lắm bác, 80% khách ói xanh mặt.
Về lịch tàu chạy bác lên trang chủ hãng tàu hoặc phòng vé sẽ có thông tin, tàu công bố lịch cho cả tháng tuy nhiên tùy điều kiện thời tiết hay thủy triều có thể đổi giờ hoặc tệ hơn là hủy chuyến.
Ăn sáng giống như buffee chợ, cả đoàn 20 người thiệt hại 180k. Ăn hải sản khuyến cáo bác nên ăn quán Hải Thắm là hợp khẩu vị nhất, nhà bè theo e đánh giá là vị ko hợp lắm. Và nên thử qua món BÒ NÓNG đảo Phú Quý nha bác.

Vài dòng chia sẻ cùng bác

P/s: em có trò chuyện với dân địa phương, họ bảo rằng mùa này mùa gió thì nên ra đảo bằng tàu 1 thân sẽ ok hơn tàu 2 thân.