Hạng B1
28/5/20
97
51
18
33
Chủ thớt chọn Akari rồi bạn.
Bàn luận nhé:
Vay ngân hàng để đóng vào Gate 2 mà chưa thấy giao nhà. Vẫn phải trả nợ gốc và lãi đều đều. Lỡ covid đợt 2 đợt 3 là toi.
Akari: đóng đến 50% ngồi chờ nhận nhà - dễ dàng vay ở các ngân hàng (TP Bank đang mời chào), nhưng tốt nhất vay Vietcombank. Nếu muốn vay thì đợt nhận nhà ngân hàng giải ngân -> vào nhận nhà để ở, trả lãi và nợ gốc cũng thấy ấm lòng.
Cảm ơn bác. Lúc đó chỉ còn 45% hoặc thấp hơn so với tài chính của mình nên vay cũng nhẹ hơn bác ạ. Có điều vẫn phải tha hương thêm đến quý 2021 theo như cdt nói. Hihi

Hạng B1
28/5/20
97
51
18
33
@Phuongphi cho mình hỏi sao có khuyễn mãi mùi rác mà bác vẫn ok vậy, với đi từ NVL -> QL 50 có bị ngập ko bạn?
Akari nằm chỗ đầu đường Võ Văn Kiệt. Nên mình nghĩ sẽ ảnh hưởng không nhiều bằng các khu dọc NVL và QL 50 đâu ạ. Hổm mưa mình đi từ NVL về QL50 cầu Nhị Thiên Đường thì bị ngập khúc đầu QL50 giao NVL bác ạ. Có điều mình nghe Akari nằm gần trạm ép rác kín của Quận Bình Tân. Không biết sau này như thế nào đây.

H79 confirmed
Hạng B2
6/12/18
291
270
81
Akari nằm chỗ đầu đường Võ Văn Kiệt. Nên mình nghĩ sẽ ảnh hưởng không nhiều bằng các khu dọc NVL và QL 50 đâu ạ. Hổm mưa mình đi từ NVL về QL50 cầu Nhị Thiên Đường thì bị ngập khúc đầu QL50 giao NVL bác ạ. Có điều mình nghe Akari nằm gần trạm ép rác kín của Quận Bình Tân. Không biết sau này như thế nào đây.
Novaland đang có quỹ đất khá lớn ở Cảng Phú Định. Hi vọng các nhà đầu tư lớn như Nam Long, Nova sẽ tác động đến chính quyền.
Trạm ép rác kín nếu có sẽ ảnh hưởng GĐ 2 và cư dân khu dân cư bên trong nhiều hơn là GĐ 1.

• Love
Reactions: Phuongphi
Hạng B1
28/5/20
97
51
18
33
Novaland đang có quỹ đất khá lớn ở Cảng Phú Định. Hi vọng các nhà đầu tư lớn như Nam Long, Nova sẽ tác động đến chính quyền.
Trạm ép rác kín nếu có sẽ ảnh hưởng GĐ 2 và cư dân khu dân cư bên trong nhiều hơn là GĐ 1.
Xung quanh là kdc và các căn hộ sinh sống của người dân. Chèn khu ép rác kín ngay giữa. Nên người dân phản đối nhiều lắm.

Hạng D
9/8/13
1.294
1.569
113
Dự án cảng phú định xa lắm, gốc là cty cảng nó chỉ đc thuê đất làm kho, đất công 100% nên dự án nó im tới giờ. Còn trạm ép rác/trung chuyển rác đã đc sở tnmt duyệt rồi, đã thông báo đến cư dân ở sau đó. Vì đúng thật là ko có vị trí nào thuận lợi hơn chỗ đó, ko đền bù, dọc đường lớn để về đa phước, và lân cận đó ko còn trạm nào nữa, hiện rác đang tập trung gom ở kinh dươnh vương nhưng chỉ buổi tối.

• Like
Hạng B1
28/5/20
97
51
18
33
Dự án cảng phú định xa lắm, gốc là cty cảng nó chỉ đc thuê đất làm kho, đất công 100% nên dự án nó im tới giờ. Còn trạm ép rác/trung chuyển rác đã đc sở tnmt duyệt rồi, đã thông báo đến cư dân ở sau đó. Vì đúng thật là ko có vị trí nào thuận lợi hơn chỗ đó, ko đền bù, dọc đường lớn để về đa phước, và lân cận đó ko còn trạm nào nữa, hiện rác đang tập trung gom ở kinh dươnh vương nhưng chỉ buổi tối.
Sáng nay e vừa rảo qua khu dân cư sát bên trạm ép rác để hỏi người dân sống khu đó. Thì được trả lời là ngưng xây dựng trạm rồi. Và e thấy sat vách đại lý Mazda Bình Tân đang có san lấp. Hỏi thì dân bảo là đang làm đường vào trường học chuẩn bị xây phía sau. Nghe bảo vậy chứ không biết là làm đường vào trường hay là đường để sau này làm tram ép rác nữa

Tập Lái
20/11/17
37
141
33
Sao ko đợi thêm thời gian nửa, khi nào biết chắc trạm ép rác xây ở đâu rồi hả quyết định. Chứ trạm ép rác mà mà xây ở đó, thì xe rác cả khu vực sẽ tập kết về đó, nội việc lưu thông chung với xe rác là thấy khó chịu rồi.

• Like
Hạng B1
28/5/20
97
51
18
33
Sao ko đợi thêm thời gian nửa, khi nào biết chắc trạm ép rác xây ở đâu rồi hả quyết định. Chứ trạm ép rác mà mà xây ở đó, thì xe rác cả khu vực sẽ tập kết về đó, nội việc lưu thông chung với xe rác là thấy khó chịu rồi.
Mình thấy giá căn hộ mỗi ngày một tăng. Nếu không mua bây giờ thì về sau càng khó mua ạ. Ví dụ lúc trước bên Gate2 lúc đầu giá tb khoảng 1,5t. Bây giờ đã 2t rồi. Nên quyết thì mua thôi ạ

Tập Lái
16/6/20
2
1
1
33
Mọi người cho em hỏi?
Tài chính em khoảng 2t dự định mua 1 trong 2 dự án Akari city Nam Long và Lovera Vista Khang Điền.
Mọi người có nhiều kinh nghiệm tư vấn giúp em đánh giá 2 dự án này với ạ!
Em lựa chọn 2 dự án bởi vì em làm việc ở gần bv Chợ Rẫy tiện cho em đi làm. Dự án đang xây dựng trả dần theo tiến độ.
Mong sự giúp đỡ của mọi người. Em chân thành cảm ơn tất cả mọi người ạ!
Sao bác không tham khảo cái Diomond Riverside thử ngay mặt tiền Lý Thường Kiệt gần cầu Lò Gốm á, nhận nhà sớm hơn, giá tốt hơn vô trung tâm cũng gần hơn

• Like