H79 confirmed
Hạng B2
6/12/18
291
270
81
Mình thấy giá căn hộ mỗi ngày một tăng. Nếu không mua bây giờ thì về sau càng khó mua ạ. Ví dụ lúc trước bên Gate2 lúc đầu giá tb khoảng 1,5t. Bây giờ đã 2t rồi. Nên quyết thì mua thôi ạ
Mình nghĩ bạn mua tầm 2ty1 căn 56m2 đúng khg? Vậy là đc rồi. Chờ ký HĐMB thì các căn nhỏ sẽ tăng, khg bán giá đó nữa. Tháng trước còn thấy ng rao căn nhỏ dưới 2ty1, giờ thì hiếm (hoặc khg có).

• Like
Reactions: Phuongphi
Hạng B1
28/5/20
97
51
18
33
Mình nghĩ bạn mua tầm 2ty1 căn 56m2 đúng khg? Vậy là đc rồi. Chờ ký HĐMB thì các căn nhỏ sẽ tăng, khg bán giá đó nữa. Tháng trước còn thấy ng rao căn nhỏ dưới 2ty1, giờ thì hiếm (hoặc khg có).
Mình mua căn 75m2 luôn ạ. Vì mình tính giá trên m2, mua 75m2 giá thấp hơn nên ko chọn căn 56m2. Mà bác nói đúng, mình để ý mấy căn hộ xây gần đây giá tăng nhanh quá. Căn 56m2 giá gốc tầm 1,8t hồi tháng 9/2019 mà giờ bán chênh 2,1t. Mặc dù mình thấy chỉ mới đóng cho cdt 2 lần. Nên ra quyết định sớm bớt lỗ nếu mua ở bác ơi!

• Like
Reactions: H79
Hạng B1
28/5/20
97
51
18
33
Sao bác không tham khảo cái Diomond Riverside thử ngay mặt tiền Lý Thường Kiệt gần cầu Lò Gốm á, nhận nhà sớm hơn, giá tốt hơn vô trung tâm cũng gần hơn
Võ Văn Kiệt chứ bác. Bác lướt mấy mục trước em có nói vì sao không chọn dự án đã gần bàn giao đó ạ

Tập Lái
20/11/17
37
141
33

Moá, 2ty1 cho căn 56m2 ở tuốt ngoài Bình Tân. Giá này thì thấy ko thơm tí nào.

Mình mua căn 75m2 luôn ạ. Vì mình tính giá trên m2, mua 75m2 giá thấp hơn nên ko chọn căn 56m2. Mà bác nói đúng, mình để ý mấy căn hộ xây gần đây giá tăng nhanh quá. Căn 56m2 giá gốc tầm 1,8t hồi tháng 9/2019 mà giờ bán chênh 2,1t. Mặc dù mình thấy chỉ mới đóng cho cdt 2 lần. Nên ra quyết định sớm bớt lỗ nếu mua ở bác ơi!

Bạn muốn mua giá tốt thì phải chọn thời điểm vào. Thời điểm giá tốt nhất dĩ nhiên là lúc mở bán đợt đầu rồi. Tuy nhiên, với mấy thằng mật độ xây dựng dày như Akari này, còn 1 thời điểm có thể vào nửa, đó là lúc sắp nhận nhà phải đóng 50% còn lại, thế nào cũng có người bị ngộp, lúc đó chịu khó đi săn thế nào cũng kiếm được hàng ngon giá rẻ

Hạng B1
28/5/20
97
51
18
33
Moá, 2ty1 cho căn 56m2 ở tuốt ngoài Bình Tân. Giá này thì thấy ko thơm tí nào.

Bạn muốn mua giá tốt thì phải chọn thời điểm vào. Thời điểm giá tốt nhất dĩ nhiên là lúc mở bán đợt đầu rồi. Tuy nhiên, với mấy thằng mật độ xây dựng dày như Akari này, còn 1 thời điểm có thể vào nửa, đó là lúc sắp nhận nhà phải đóng 50% còn lại, thế nào cũng có người bị ngộp, lúc đó chịu khó đi săn thế nào cũng kiếm được hàng ngon giá rẻ
Mình cảm ơn thông tin hữu ích của bác ạ. Mình có thêm kiến thức từ những bài viết như thế này.

H79 confirmed
Hạng B2
6/12/18
291
270
81
West Gate Bình Chánh của An Gia - CitiGrand của Kiến Á, giá còn kinh hơn.
Mình đi xem Mizuki rồi (Akari sẽ tương tự), về không gian sống, thấy Nam Long làm OK. Ai chê thì chê, mua ở thì tầm tiền đó, với uy tín về pháp lý của CĐT, vậy là đạt yêu cầu.
Mua căn lớn thì có nhiều hàng ngộp, hi hi. Căn nhỏ thấy người bán chảnh ghê, khg chịu giảm giá.

• Like
Hạng B1
28/5/20
97
51
18
33
West Gate Bình Chánh của An Gia - CitiGrand của Kiến Á, giá còn kinh hơn.
Mình đi xem Mizuki rồi (Akari sẽ tương tự), về không gian sống, thấy Nam Long làm OK. Ai chê thì chê, mua ở thì tầm tiền đó, với uy tín về pháp lý của CĐT, vậy là đạt yêu cầu.
Mua căn lớn thì có nhiều hàng ngộp, hi hi. Căn nhỏ thấy người bán chảnh ghê, khg chịu giảm giá.
Dạ mình cũng đi xem ké căn của bác đồng nghiệp đang ở trong đó rồi mới quyết định xuống tiền đó ạ. Với lại mình thấy đường VVK đi làm thuận tiện với mình, nên mang tiếng Bình Tân giá chấp nhận được thì mua ở thôi. An Gia thì giá như Akari bây giờ, lúc trước dịch mình đi ngang tham khảo chưa thấy rục rịch. Còn bây giờ thì không biết sao. Cơ mà phải đi đoạn xa hơn Akari tí

• Like
Reactions: H79
Hạng D
9/8/13
1.294
1.562
113
Sáng nay e vừa rảo qua khu dân cư sát bên trạm ép rác để hỏi người dân sống khu đó. Thì được trả lời là ngưng xây dựng trạm rồi. Và e thấy sat vách đại lý Mazda Bình Tân đang có san lấp. Hỏi thì dân bảo là đang làm đường vào trường học chuẩn bị xây phía sau. Nghe bảo vậy chứ không biết là làm đường vào trường hay là đường để sau này làm tram ép rác nữa
Ngưng hay hủy dự án là 2 khái niệm khác nhau hoàn toàn nha. Nhưng vì điều chỉnh hay ko có kinh phí gọi là tạm ngưng. Còn hủy thi phải tìm đc chỗ nào thuận tiện như vậy, mà dự án đc duyện 2018, từ lúc duyệt tới lúc làm.cũng vài năm. Ng dân tưởng ngưng chứ nó vẫn làm (pháp lý), đã thông báo xuống địa phương rồi. Giờ dời đến chỗ khác thì dân chỗ khác ko đồng ý thì dời đi đâu? Ai cũng ko mún sống cạnh bãi rác đâu. Cái trạm thu gom ở q11 (lê đại hành đoạn 3/2) tồn tại hơn chục năm nay dân cũng la ó o xòm mà có dời đâu.

• Like
Hạng B1
28/5/20
97
51
18
33
Ngưng hay hủy dự án là 2 khái niệm khác nhau hoàn toàn nha. Nhưng vì điều chỉnh hay ko có kinh phí gọi là tạm ngưng. Còn hủy thi phải tìm đc chỗ nào thuận tiện như vậy, mà dự án đc duyện 2018, từ lúc duyệt tới lúc làm.cũng vài năm. Ng dân tưởng ngưng chứ nó vẫn làm (pháp lý), đã thông báo xuống địa phương rồi. Giờ dời đến chỗ khác thì dân chỗ khác ko đồng ý thì dời đi đâu? Ai cũng ko mún sống cạnh bãi rác đâu. Cái trạm thu gom ở q11 (lê đại hành đoạn 3/2) tồn tại hơn chục năm nay dân cũng la ó o xòm mà có dời đâu.
Đành sống chung với lũ thôi bác. Dân ở đó ai cũng chung cảnh chứ đâu phải riêng mình.
Ngay cả vụ Đa Phước ảnh hưởng Q7 và khu Nam mấy năm nay ng dân vẫn gồng mình mà sống chung với nó về vấn đề mùi hôi.
Mình ở bên khu bên đây còn xa tí. Ng dân ở ngay kdc hương lộ 5 thì sát bên trạm ép rác kín. Nên trong mức độ chấp nhận thì chịu thôi. Muốn hoàn mĩ thì khó lắm ạ. Được cái này mất cái kia thôi

Chỉnh sửa cuối: