WD confirmed
Hạng B2
17/9/08
495
1.552
113
tokyo nói:
Không biết sau này thì sao chứ bây giờ các bác đừng mua TV có truy cập internet làm gì, phí tiền lắm vì lướt net trên máy tính đã hơn nhiều
Ko ai lướt web trên mấy cái tv này bác ơi, nhưng có cái sướng là các ứng dụng internet của tv, em xem youtube, nhaccuatui, game ghiếc vẫn OK, có chút lạ lạ, thích thú, mà nếu có thêm remote như tv LG hoặc điều khiển bằng tay như SS thì thấy sướng hơn là remote thông thường như các hãng khác!

Hạng D
20/1/07
1.950
1.633
113
WD nói:
tokyo nói:
Không biết sau này thì sao chứ bây giờ các bác đừng mua TV có truy cập internet làm gì, phí tiền lắm vì lướt net trên máy tính đã hơn nhiều
Ko ai lướt web trên mấy cái tv này bác ơi, nhưng có cái sướng là các ứng dụng internet của tv, em xem youtube, nhaccuatui, game ghiếc vẫn OK, có chút lạ lạ, thích thú, mà nếu có thêm remote như tv LG hoặc điều khiển bằng tay như SS thì thấy sướng hơn là remote thông thường như các hãng khác!
Xem youtube trên TV thì chán ngắt, chỉ được hình ảnh to. Nhac cua tui thì nghe từ máy tính OK, game thì gọi là cho có. Với cái gọi là "tiện ích" như vậy thì bỏ thêm tiền thì hơi phí. E đảm bảo rồi bác cũng dùng máy tính để chạy những tiện ích đó nhiều hơn trên TV!

9/7/12
38
0
8
Lâu lắm em không tham gia vào mấy cái "công nghệ" kiểu này, hôm nọ vào siêu thị Pico ngoài HN, đúng là như một cái rừng, đủ loại TV, xem đến hoa mắt.

Nhu cầu em cần mua 1 cái khoảng 50in, full HD thôi, ko 3D 3 Dũng gì cả, bác nào tư vấn giúp em nên mua loại nào, Sony hay Toshiba hay Panasonic. Em đang dùng Phillips, nhưng nghe nói Phillips bán mảng TV cho cẩu rồi.

Tập Lái
28/5/11
46
0
0
36
tokyo nói:
WD nói:
tokyo nói:
Xem youtube trên TV thì chán ngắt, chỉ được hình ảnh to. Nhac cua tui thì nghe từ máy tính OK, game thì gọi là cho có. Với cái gọi là "tiện ích" như vậy thì bỏ thêm tiền thì hơi phí. E đảm bảo rồi bác cũng dùng máy tính để chạy những tiện ích đó nhiều hơn trên TV!

Hạng D
7/8/04
1.313
363
83
Nếu mua TV để xem phim HD thì hầu như cái nào coi cũng đẹp. Còn mua để xem TV cable thì không thằng nào đẹp hơn Samsung được.

Tập Lái
27/8/12
33
2
8
- Đúng rồi! Em vừa vứt 1 củ sâm màn 40 sau khi xài hết bảo hành - Kỹ thuật hãng đòi 17 chai thay Panel - Em đang vứt vô kho chưa tìm được vựa ve chai nào, Cứ Sony mà xài các bác ạ, tiền nào của đó thôi
thanhchauha nói:
Hoa Anh Đào mà quất, đừng đụng vào mấy Củ Sâm.

Tập Lái
14/6/12
36
0
0
HDMediashop
www.vatgia.com
Trào lưu ảo ver.2 nói:
Lâu lắm em không tham gia vào mấy cái "công nghệ" kiểu này, hôm nọ vào siêu thị Pico ngoài HN, đúng là như một cái rừng, đủ loại TV, xem đến hoa mắt.

Nhu cầu em cần mua 1 cái khoảng 50in, full HD thôi, ko 3D 3 Dũng gì cả, bác nào tư vấn giúp em nên mua loại nào, Sony hay Toshiba hay Panasonic. Em đang dùng Phillips, nhưng nghe nói Phillips bán mảng TV cho cẩu rồi.
Hi bác,
Mỗi brand có một thế mạnh riêng và được xem lợi thế cạnh tranh của brand đó. --------Samsung những năm gần đây nổi tiếng về việc đầu tư cho bộ phận thiết kế để cho ra lò các dòng TV có kiểu dáng đẹp và hình ảnh cực kỳ sắc nét mà ko brand nào sánh kịp, đi kèm với đó là việc đầu tư cho âm thanh, các ứng dụng cơ bản. Tuy nhiên tuổi thọ của SS thì thường không cao.
Sony thì lại có truyền thống là bền và trong thời gian gần đây cũng đẩy mạnh thiết kế và tăng tính trung thực của hình ảnh.
LG thì là một đại gia mới nôi trong phân khúc giá rẻ và 3D thì tuyêt vời. LG cho âm thanh trung thực hơn các brand khác.
Bac có thể tham khảo thêm phần đánh giá Sony, Samsung và LG của dân HD tại :
"www.hdvietnam.com/diendan/170-su-kien-hdvietnam/411863-ket-qua-danh-gia-9-tv.html"
Chúc bác tìm được tivi phù hợp.

Last edited by a moderator:
Hạng D
13/1/10
2.305
1.563
113
Bình Thạnh, HCM
Theo ngu ý của em:
- Nếu Bác xem 3D nhiều thì cứ LG mà quất, dòng LM7600 khá đẹp.
- Nếu chọn thương hiệu xịn thì: Nét như TV SONY", nhưng tệ lắm thì cũng là dòng NX, nếu lên được HX thì tuyệt. Cấp thấp thì chỉ được giá rẻ và thương hiệu nổi tiếng thôi.
- Nếu chọn loại bán chạy số 1 thế giới hiện nay (theo quảng cáo) thì chọn SAMSUNG, nhưng ít nhất thì cũng Series 7 trở lên nhé, cấp thất của nó ẹ lắm.
- Nếu không quan tâm đến thương hiệu, chỉ cần chất lượng và giá phải chăng thì Bác chọn SHARP, nếu dòng LE835 của Sharp thì xem film Full HD có thể gọi: xuất sắc trong tầm giá, 3D thì xem cho đỡ ghiền thôi (đi theo TV chỉ có 1 kính, mua thêm thì hơn 1 trịu/cái). Chỉ có phần hỗ trợ, dịch vụ thì chuối cả Buồng.
- Bác có thể tham khảo thêm trên Hdvietnam và quan trọng là đi khảo sát thực tế, vừa mắt em nào thì quất em đó

Nếu có gì không đúng thì các Bác bỏ qua, đừng chọi đá em nhé.
@Ludwig: Film Bluray 3D bây giờ nhiều lắm rồi