Tập Lái
8/3/12
14
0
1
Thấy thị trường điện máy giờ sôi động quá, bao nhiêu loại tivi ra đời đến chóng mặt, vì chiếc TIVI ở nhà đã cũ và lỗi thời rồi nên mình muốn sắm một con tivi mới về xài cho sướng. Vì lâu lâu mới mua nên muốn tậu loại nào xịn xịn và hiện đại chút. Không biết có bác nào rành về lĩnh vực này tư vấn giúp em với. Cám ơn các bác nhiều nhiều !!! :):):)

Tập Lái
26/6/12
1
0
0
dapxedap nói:
Thấy thị trường điện máy giờ sôi động quá, bao nhiêu loại tivi ra đời đến chóng mặt, vì chiếc TIVI ở nhà đã cũ và lỗi thời rồi nên mình muốn sắm một con tivi mới về xài cho sướng. Vì lâu lâu mới mua nên muốn tậu loại nào xịn xịn và hiện đại chút. Không biết có bác nào rành về lĩnh vực này tư vấn giúp em với. Cám ơn các bác nhiều nhiều !!! :):):)
TV tốt và hiện đại giờ nhiều lắm... vấn đề túi tiền của bạn thôi!~

Tập Lái
17/8/07
28
36
13
SG
Bác mua TV Sony đi, dòng TV Internet 3D hiện nay đang thịnh hành đó bác. Giá cả dạo này cũng tốt.

Hạng F
8/8/06
6.454
20.808
113
40
Em nghĩ chất luợng các hãng bây giờ cũng Same same nhau thôi, Ra thấy cái nào hợp túi tiền thì múc thôi bác.

Tập Lái
6/3/12
20
0
1
Dòng tivi mới nhất hiện nay đó là tivi 3D. Loại này có rất nhiều chức năng ưu việt nên rất được nhiều người tin dùng. Theo nhận định, tivi 3Dd của hãng LG được đánh giá khá cao về chất lượng sản phẩm. Vì là công nghệ mới nên giá thành tất nhiên phải cao hơn các loại tivi thông thường, nói chung đắt xắt ra miếng mà ^^

Hạng C
17/11/11
506
6
18
Xe dap nói:
Em nghĩ chất luợng các hãng bây giờ cũng Same same nhau thôi, Ra thấy cái nào hợp túi tiền thì múc thôi bác.
Quá Chuẩn-Bro ra xem thực tế e nào hợp nhãn&vừa túi$ là Bụp thui-hihi-good luck!!

Tập Lái
26/6/12
10
0
1
BADBOYU20 nói:
Xe dap nói:
Quá Chuẩn-Bro ra xem thực tế e nào hợp nhãn&vừa túi$ là Bụp thui-hihi-good luck!!
Hầu như là vậy, nhưng đôi khi có thể mua nhầm những mặt hàng chất lượng không tốt.
Một vài tiêu chí mua TV như sau: Loại Màn Hình, Kích Thước Màn Hình (Inch), Công nghệ, Độ phân giải, Độ Tương Phản Động, Tần số quét,...
Nhưng chi phối tất cả thì chỉ có túi tiền của bạn mới có thể hiểu được. Bạn nên xem kĩ rồi hãy quyết định mua nhé

Tập Lái
26/6/12
10
0
1
Nếu đã quyết định mua thì bác quất tivi 3D về coi cho sướng mắt. Giới thiệu với bác 1 con tivi 3D rất chi là mẫu mực: LM9600. Loại này là của hãng LG, mới xuất hiện trên thị trường nhưng được rất nhiều người tin dùng.
Một vài thông số:
Loại Màn Hình: 3D TV
Kích Thước Màn Hình (Inch): 55
Công nghệ: NANO FULL LED
Độ phân giải: 1920x1080
Độ Tương Phản Động: 10,000,000:1
Tần số quét: MCI 1000Hz
Gía: 70 triệu
Quất liền luôn bác...

Tập Lái
8/3/12
14
0
1
edogawa nói:
Nếu đã quyết định mua thì bác quất tivi 3D về coi cho sướng mắt. Giới thiệu với bác 1 con tivi 3D rất chi là mẫu mực: LM9600. Loại này là của hãng LG, mới xuất hiện trên thị trường nhưng được rất nhiều người tin dùng.
Một vài thông số:
Loại Màn Hình: 3D TV
Kích Thước Màn Hình (Inch): 55
Công nghệ: NANO FULL LED
Độ phân giải: 1920x1080
Độ Tương Phản Động: 10,000,000:1
Tần số quét: MCI 1000Hz
Gía: 70 triệu
Quất liền luôn bác...
Hì, thấy giới thiệu có vẻ được đấy, nhưng 70 triệu thì chắc phải xem lại thôi. Mục đích mua thì cũng để xem, nhưng nếu có thêm cái 3D vô mà giá mắc như vậy thì chắc phải xem lại...

Hạng D
25/9/09
1.359
27
48
52
Q2, TpHCM
Theo mình hiện nay mua TV 3D chưa phù hợp bởi nguồn phim 3D chưa phổ biến mà. Chỉ cần LED Full HD là có thể xem thoải mái với nguồn Film HD bao la