Tập Lái
9/3/21
13
4
3
34
Hiện sân nhà mình để xe với kích thước như hình, thì trừ mấy dòng xe hạng a, thì có đậu được cái mẫu xe nào nữa ko. Các hữu ai có kinh nghiệm tư vấn cho mình xíu
Cần tư vấn mua xe phù hợp với kích thước sân nhà như hình

• Like
Reactions: TicoHQ and lamnk
Hạng C
21/12/19
521
1.446
93
40
Bác phóng ra showromm đang ký lái thử xe rồi phi về nhà coi có lọt vô sân được không.
Ban ngày lái ra vô còn dễ chứ ban đêm hay mưa gió thì ra vô cực hơn. Chưa kể cái sơ đồ bác vẽ nó trống trơ chứ thực tế tùm lum đồ: thùng rác, chậu hoa, cột điện, ...
Nếu có thể thì mở cổng rộng ra hết mức có thể, mỗi lần đánh xe ra mất 5-10p là hết hứng đi luôn.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
9/3/21
13
4
3
34
Bác phóng ra showromm đang ký lái thử xe rồi phi về nhà coi có lọt vô sân được không.
Ban ngày lái ra vô còn dễ chứ ban đêm hay mưa gió thì ra vô cực hơn. Chưa kể cái sơ đồ bác vẽ nó trống trơ chứ thực tế tùm lum đồ: thùng rác, chậu hoa, cột điện, ...
Nếu có thể thì mở cổng rộng ra hết mức có thể, mỗi lần đánh xe ra mất 5-10p là hết hứng đi luôn.
Cũng tính vậy. Nhưng đag dò hơi ae trước rồi mới dám ra show room lựa. Về các chi tiết phụ thì gần như trước nhà em ko có gì. Tại cũng có mấy ng nói khúc nhà e chỉ đậu dc mấy xe hạng a thôi nên đag tụt mood chưa muốn đi coi nhiều

Hạng D
8/4/12
2.333
7.310
113
Thế khó phết, hẻm thông ha bác? nếu hẻm thông thì dễ thở hơn chứ hẻm cụt như bác vẽ thì tạch luôn.
Bác có ông bạn nào có xe cỡ B nhờ ổng de thử vô nổi ko hoặc ko có thì ra showroom đăng ký lái thử rồi nói rõ tình hình địa hình địa vật của mình với sale để họ hổ trợ mình lái về de vô thử lọt không.
Em nghĩ mấy con cỡ B gầm cao nó ngắn hơn, như kona gần 4.2m dễ thở hơn là sedan B đều dài loanh quanh 4.5m

• Like
Reactions: YOLO
Tập Lái
9/3/21
13
4
3
34
Thế khó phết, hẻm thông ha bác? nếu hẻm thông thì dễ thở hơn chứ hẻm cụt như bác vẽ thì tạch luôn.
Bác có ông bạn nào có xe cỡ B nhờ ổng de thử vô nổi ko hoặc ko có thì ra showroom đăng ký lái thử rồi nói rõ tình hình địa hình địa vật của mình với sale để họ hổ trợ mình lái về de vô thử lọt không.
Em nghĩ mấy con cỡ B gầm cao nó ngắn hơn, như kona gần 4.2m dễ thở hơn là sedan B đều dài loanh quanh 4.5m
hẻm cụt luôn bác. để bữa nào kiếm dc cái xe có cam 360 em thuê thử về test. cám ơn bác nhiều

Tập Lái
9/3/21
13
4
3
34
Bác cứ tưởng tượng như cặp lề đường, phía trước 1xe, cách 3,4m 1xe. Mời Bác thử.
đúng em là em tưởng tượng cặp lề, phía trước 1 xe là đúng rồi, nhưng phía sau cách 3m4 1 xe như bác nói thì em nghĩ ko đúng lắm, tại nó còn khoảng trống trong nhà nữa.

Tập Lái
9/3/21
13
4
3
34
hẻm cụt bên chiều 3m2 thôi bác, còn chiều 2m7 vẫn là đg rộng 3m nhe.