Tập Lái
10/12/22
1
1
3
25
Mọi người cho em hỏi với ạ: Em năm nay 25t mua xe lần đầu tài chính 500tr quay đầu thì có nên cố thêm tý lấy Mazda 3 2018 FL hoặc Cerato 1.6 AT Deluxe 2019 không ạ hay chỉ nên lựa chọn các dòng xe hạng B như Accent 2020 để mình có chi phí dự phòng khi mua xe cũ ạ.

Nhà em thi thoảng về quê đi 4 người lớn, và mẹ em là người dễ say xe thì thì con nào đỡ tròng trành hơn ạ. Với khoảng tiền đấy thì mọi người có kinh nghiệm cho em xin tư vấn với ạ.

Cần tư vấn mua xe tầm 500 triệu quay đầu, nên mua xe hạng B hay cố thêm tí mua xe hạng C?
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Johren
Hạng D
10/4/10
1.344
4.662
113
say xe mà anh lựa mazda3 hay cerato thì thôi rồi
khuyên anh mua attrage đi, vừa tầm, người say xe ngồi ổn
còn muốn gầm cao thì mua Kia Sonet, lái chán, xe chật.
còn anh mua xe cũ thì bao la, nhưng mua xe lần đầu ko nên mua cũ

Hạng D
24/2/20
4.422
7.287
113
37
Mua xe lần đầu ko nên mua xe cũ bác ạ vì mua xe về mà tâm lí cứ bất an là mình có bị lừa ko hay xe có hỏng vặt ko thì mệt mỏi lắm, nếu bác cố tí thì lấy vios vì dù hạng B nhưng hàng 2 vios ăn đứt M3 về độ rộng rãi dù ko sang chảnh bằng.

Hạng D
8/4/12
2.335
7.313
113
Mua xe lần đầu ko nên mua xe cũ bác ạ vì mua xe về mà tâm lí cứ bất an là mình có bị lừa ko hay xe có hỏng vặt ko thì mệt mỏi lắm, nếu bác cố tí thì lấy vios vì dù hạng B nhưng hàng 2 vios ăn đứt M3 về độ rộng rãi dù ko sang chảnh bằng.
M3 hiện tại ngoại hình rất bắt mắt, nhìn rất sang chanh nhưng lại cải lùi chuyển sang treo thanh xoắn thay vì đa điểm như thế hệ trước.
Cửa tiền này cứ vios, city mà chơi, bền bỉ an toàn, chẳng lo ngại gì.

9/5/16
4.028
4.173
113
Bình Phước
Mua M3 FL 2018 là một lựa chọn không tồi nha. rộng rãi thoải mái hơn xíu thì Cerato 2018 cũng hợp lý. Nếu say xe mà đi xe hạng B hoặc hạng A thì còn say dã man con ngan nữa. Xe càng to, càng cao thì càng ít say xe nha bác.

Hạng D
10/4/10
1.344
4.662
113
Mua M3 FL 2018 là một lựa chọn không tồi nha. rộng rãi thoải mái hơn xíu thì Cerato 2018 cũng hợp lý. Nếu say xe mà đi xe hạng B hoặc hạng A thì còn say dã man con ngan nữa. Xe càng to, càng cao thì càng ít say xe nha bác.
bác lại sai
kêu người say xe, tiền đình yếu mà ngồi sau mazda3 và cerato, cả elantra luôn đi chừng 50km là cực hình nha bác.
cần thông tin pm em.
em là nhân chứng lâu và dài mấy việc này

Hạng D
9/1/15
2.541
3.831
113
40
Lên tí dòm ngó em elantra kìa.
tầm 500 quay đầu thì xe mới chả có con nào ra gì đâu. vì top khuc B như vios accent giá đều trên số này cả rồi.

• Like
Reactions: quangnguyen19
Hạng F
12/10/16
7.472
6.333
113
Về dự toán: 500tr lăn bánh xe hạng B-, B và B+ thì chỉ có Kia Soluto, Mit Attrage. Còn Honda City hay Vios hay Nis Almera hay Hyun Accent thì chỉ có số sàn.
Về yêu cầu chống say xe: e khuyên a nên mua 1 viên thuốc cho bà uống trước khi lên xe chứ xe hạng B thì xe nào cũng cấu hình như nhau cả thôi. Ko thì a vừa mở máy lạnh vừa hạ kình xuống mà chạy
Về mặt đánh giá: thì nên mua xe mới, vì xe cũ khó lường nếu ko phải sang tay từ người a quen biết.
E thấy có bac nào khuyên a lấy con Mit Attrage là khá hợp lý, e thì cũng như vậy

• Like
Reactions: cogoromori