Tập Lái
23/12/15
0
11
2
40
Chào Bạn, mình hiểu tâm tư của bạn vào lúc này vì mình cũng đã trải qua điều đó
Điều quan trọng trước khi bạn kd ks thì bạn phải xác định những điều như sau:
1. Mặt bằng thuê trong bao lâu. dài hạn hay ngắn hạn. dựa vào đó mình lên phương án xây dựng và thiết kế trong khoảng thời gian đó.
2. MB ở đâu, thuận và tiện lợi thế nào.
3. Đối tượng khách hàng chủ yếu tập trung của mình là ai, dựa vào phân khúc đối tượng khách hàng của mình thì sẽ có phương án thiết kế hay bố trí vật dụng cho phù hợp, sang trọng hay quý phái. Ví dụ: khách châu âu thì cần có cafe, đèn đọc sách. Người đi công tác thì có bàn làm việc,....
4. Quảng bá khách sạn mình ra sao? đào tạo nhân viên thế nào....
5. Còn nữa mà để cafe rồi nói hihi
Mình không giấu nhưng khi bạn giải quyết tất cả những vấn đề này cộng với tài chính bạn sẽ ra đc đáp án chính xác. Đừng nghĩ mở ks theo giờ là đơn giản. Nói chung tiền bỏ ra thì phải tính. Dù nhân viên đc đào tạo giỏi tới cỡ nào nhưng ko hoạch định đúng ngay từ đầu thì cũng phải thất nghiệp
Nếu Bạn thật sự nghiêm túc muốn kd thì có thể liên lạc với mình để trao đổi nhiều hơn. Hiện tại mình đang quản lý các KS lớn trong SG như EDEN, Hamony, Valentine, Paradise,...
Muốn nấu phở thì đừng hỏi bà bán xôi nghen đại ca. Muốn kd gì thì hỏi cái người trong ngành đó chứ xung quanh nhiều anh hùng ko biết cũng nói giống Tổ Tư Vấn AI LÀ TRIỆU PHÚ là chết toi kaka. SĐT Việt 0948290990 hoặc mail: [email protected]. Chúc Bạn thành công!

Hạng B2
13/12/11
180
2.447
93
Khách Tây ngoài khu Bùi Viện còn khu nào làm được không các bác?

Hạng F
20/1/10
5.849
7.280
113
www.viettranyen.com
theo như bác nói bác chỉ mới có kinh nghiệm trong việc quản lý phòng ,mấy cái khác chưa có thì kiếm cái ks 1 sao nào khoảng 12 đến 16 phòng làm trước xem thế nào
Trước tiên chuẩn bị vốn tầm 500 đến gần 1ty là tiền sang lại ks ( chưa tính sửa chữa nếu xuống cấp )
Tiền thuê khu vực loanh quanh bùi viện thì tầm 1500 đến 2000 cho ks 12 đến 16 phòng ( đấy là giá cho ks nhỏ )
Đặt cọc tầm 3 tháng (tùy cách thương lượng )
Khi sang lưu ý 4 loại giấy phép sau
Đăng kí KD
PCCC
Vệ sinh an toàn TP
An ninh trật tự
Còn việc quản lý thì nếu ks mini 1 sao thì bác không cần quá nhiều bộ phận ,bác có thể vừa quản lý vừa kiêm luôn việc booking hay marketing trên web để kiếm khách ,kiếm thêm lễ tân trực ca chiều là đủ ,dọn phòng 2 người ,bảo vệ không cần vì khách du lịch họ không đi xe nên cũng chẳng cần có thêm bảo vệ tốn kém
Cần gì bác cứ hỏi ,anh em trên đây có vài bác cũng kd bên ks ,chia sẻ giao lưu kinh nghiệm thôi bác
Bác chủ gặp may rồi! Bác communicator chắc đang run vài ks phải ko ạ?

• Like
Reactions: communicator
Hạng F
20/1/10
5.849
7.280
113
www.viettranyen.com
Em cần sang ks hẻm đường Nguyễn Trãi, gần nhà khách bộ công an, 10 phòng đầy đủ tiện nghi, 1 bếp, 1 phòng khách, phòng nhân viên, hầm xe rộng rãi đậu được oto, giá sang 420 t, gồm tiền cọc 6 tháng , 2000 $ 1 tháng, khách quen, khách giờ ổn định, vào làm ngay. Chính chủ nha các bác
Bác sang đc chưa bác?

DSG confirmed
Hạng C
13/11/13
710
571
93
Kính chào các bác!
Em đang làm trong ngành khách sạn, hiện đang tư vấn và quản lý cho bộ phận phòng (Housekeeping) cho khách sạn 3* tại Q.1. Sau 1 thời gian đi làm công em muốn nhảy ra kinh doanh riêng vì làm công không có bao nhiêu. Hiện em đang muốn kinh doanh khách sạn mini hoặc 1* nhưng làm theo chiều hướng chuyên nghiệp nhận khách tour, khách đoàn, sale. tầm khoảng 30p trở xuống. Nhờ các bác nào có kinh nghệm trong lĩnh vực kinh doanh khách sạn có thể tư vấn giùm em làm khu vực nào hợp lý, giá thuê như thế nào, phương thực đặt cọc ra sao, em muốn làm đứng ra quản lý và ở trực tiếp luôn. Về kinh nghiệm buồng phòng em setup đc, nhưng còn về mảng kinh doanh ( sale) thì em chưa biết rõ lắm.
Nhân tiện bác nào biết khách sạn nào cho thuê chỉ em với, em sẽ hậu tạ.
Thanks các bác nhiều

KS 3* là bao nhiêu phòng bác? Bác làm là của tư nhân hay NN vậy?
Em thấy có tập đoàn ks đang lùng sục tìm 3-4* ở sg dữ lắm đó, nó mò qua bác chưa :)

Hạng D
14/8/14
1.435
895
113
Mình có thằng em đứa bạn thuê lại KS ở khu vực K300 cộng hòa (gần công ty đa cấp Lô hội )thấy làm ăn cũng được đấy

Hạng B2
13/7/11
280
183
28
39
Bác chủ gặp may rồi! Bác communicator chắc đang run vài ks phải ko ạ?
Nghe vài cái thấy ham quá,mình có 2 cái đang run theo khách giờ ,ai cần tư vấn gì thì biết mình sẽ share kinh nghiệm hết mình ạ

• Like
Reactions: tầm