Tập Lái
28/10/15
33
278
53
50
Cám ơn bác. Thông tin của bác và mọi người tư vấn giúp em thực sự hữu ích. Bên thi công báo em xây thô 1 trệt 3 lầu có vườn, diện tích 132m2 là 1,5 tỉ. Giá này có cao quá ko bác. Vì em biết họ ép mình xây theo công ty xd của họ nên giá cao hơn mặt bằng chung nhiều.
Giá này này OK đó bác, nhưng chất lượngthì chắc chờ bác kiểm tra sau vậy. Em cũng đang hóng

Hạng C
6/12/10
586
15.636
93
Cám ơn bác. Thông tin của bác và mọi người tư vấn giúp em thực sự hữu ích. Bên thi công báo em xây thô 1 trệt 3 lầu có vườn, diện tích 132m2 là 1,5 tỉ. Giá này có cao quá ko bác. Vì em biết họ ép mình xây theo công ty xd của họ nên giá cao hơn mặt bằng chung nhiều.
diện tích đất bao nhiêu , dt xây bao nhiêu bác phải nói rõ .
132 thì chắc 6x22 . chừa 5m còn 6x16. . Nghe có sale nói mới mua đất thì đóng dằn cọc là 200 chaicòn khi làm thì thực tế phải 350-400 chai thì phải .
Gía xây dựng thì của thầu chủ đầu tư chắc mắc hơn bên ngoài 1 khúc nữa .
Để chính xác bác đi hỏi mấy người nhà đã xây xong trong khu đó là chính xác nhất .
Thiệt khu đó nhìn nhà nào xây cũng cao như cột ang ten .

Hạng B2
9/9/12
454
7.651
93
Giá do VPH đưa ra bây giờ cho bác thì chỉ mới là ước tính chung dựa theo mẫu nhà. Sau khi bác có thiết kế chi tiết thì VPA mới đưa dự toán. Khi đó bác kiểm tra kỹ và thương lượng với VPA. Kinh nghiệm quý là nên làm quen với chủ nhà đã xây trước, xin họ các bản dự toán đã chốt với VPA.

• Like
Reactions: ChelseaFC
Hạng D
26/9/09
1.965
6.055
113
sao bác ko tìm khu nào xây dựng tự do mà xúc, vào mấy dự ớn làm gì cho mệt . Mà đất ngoài dự ớn thì giá chắc cao gấp đôi ah . lâu rồi em không xuống dưới, hình như đất hẽm xe hơi mà đã trên 15tr/m2 (khu gần chợ Phú Xuân)

Hạng C
8/4/11
889
11.111
93
Phú Xuân Công Trình Cảng cho xây tự do thì phải, vào đó thấy nhà lầu có, trệt có ...

Tập Lái
5/10/14
21
1.056
78
HCM
mấy khu này thì việt phú an quản lý thi công,ko có kinh nghiệm thì thầu làm ẩu khỏi nói

- em đang giám sát xây nhà cho mấy bác chủ nhà,cũng là người trên diễn đàn OS này,cũng dự án của việt phú an quản lý,khu dân cư phú mỹ- vạn phát hưng,quận 7,mấy nhà thầu thấy em họ ngán,đang kêu lỗ,em nói thẳng cứ làm đúng là qua,sai bắt tháo ra làm lại,làm riết hồi chủ nhà hết tin tưởng thầu phụ :3duongbia:

Hạng B1
25/4/16
70
79
18
34
Hôm trước em đã xuống thực tế khu dự án rồi thấy xây, phân lô với CSHT cũng được. Chiều mai em đi gặp Sale để hỏi kỹ các vấn đề các bác tư vấn rồi chốt luôn. Có gì em sẽ Review cho các bác định mua đất Dự án như em để rút kinh nghiệm. Em đang lo cái vụ nó bắt xây theo khoảng thời gian quy định của nó mới cho ra sổ đây với cái vụ nhập nhằng nếu không làm móng thì nộp ký quỹ 200 chai nữa, mà theo luật là phải làm móng mới cho sang tên đúng không các bác?
Sau này nếu ký HĐ em phải ép nó là lúc nghiệm thu phải cho ĐV giám sát của mình nghiệm thu và hoàn công. hihi

• Like
Reactions: ChelseaFC
Tập Lái
5/10/14
21
1.056
78
HCM
hic,mấy ngày nay bị chủ nhà nhờ bên em giám sát nhằn hoài, em sợ quá rồi
- nhiều lúc chửi hoài tụi thi công việt phú ăn,làm ăn chán,từ sắt móng,sắt sàn sai lên sai suống,thằng thiết kế vẽ cũng sai,rồi cái cột cũng quên dùi bê tông,giờ lại tới phiên xây cái tường cũng trục trặc,rồi bị cầu thang,bà mẹ nó,làm riết hồi giám sát cho chủ nhà giống như đứng ra chỉ nó thi công :mad:
- đang còn dính 1 căn thằng cai mới từ công nhân lên làm cai lần đầu,rõ khổ :(