Hạng B2
9/7/13
224
132
43
Chào các bác.
Tình hình là con Focus của em chạy hơn 2 năm rồi, chưa vệ sinh dàn lạnh, nên xe hơi bị có mùi, mỗi lần đi là bị mùi ám vào người rất khó chịu, em giữ xe rất sạch sẽ, nhưng chắc do thời gian dài chất bẩn bám vào máy lạnh nên thế, có mấy anh em tư vấn nên đi vệ sinh máy lạnh thật kỹ và thay lọc luôn.
Nhờ các bác tư vấn giúp em.

Hạng C
6/4/10
777
2.914
93
Bác mua chai Kleen Air của CarPlan về làm theo hướng dẫn. Hết sạch mùi ẩm mốc trong máy lạnh.
Em mới tự làm sáng nay. Tốt hơn nữa thì mua lọc máy lạnh về thay mới luôn đi bác.

Hạng B2
9/7/13
224
132
43
minh2b nói:
Bác mua chai Kleen Air của CarPlan về làm theo hướng dẫn. Hết sạch mùi ẩm mốc trong máy lạnh.
Em mới tự làm sáng nay. Tốt hơn nữa thì mua lọc máy lạnh về thay mới luôn đi bác.
Em nghe nói mấy chai đó ko giải quyết được vấn đề, cách đây mấy tháng em cũng dùng thử mà ko hết mùi bác ạ

Hạng C
6/4/10
777
2.914
93
kedai nói:
minh2b nói:
Em nghe nói mấy chai đó ko giải quyết được vấn đề, cách đây mấy tháng em cũng dùng thử mà ko hết mùi bác ạ

Bác phải kết hợp cách sau:
Sau mỗi lần sử dụng xe, trước khi tắt máy, bác bật max nóng máy lạnh + quạt max cho chạy khoảng vài phút. Việc này là để làm cho dàn lạnh nóng lên, không còn bị ngưng đọng nước để vi khuẩn không phát triển được gây mùi hôi. Làm liên tục vài lần bác sẽ thấy cải thiện đáng kể.
Xe em 5 tuổi rồi mà vẫn thơm dù chưa vệ sinh dàn lạnh bao giờ. Nhớ thay lọc máy lạnh định kỳ.

Hạng B2
9/7/13
224
132
43
ok bác, nhưng chắc mình sẽ tìm gara nào vệ sinh máy lạnh thật kỹ, thay luôn lọc máy lạnh. rồi sẽ áp dụng phương pháp của bác, chắc là xe sẽ hết mùi.

Hạng B2
13/1/10
359
352
63
Em thay lọc máy lạnh gần như mỗi năm một lần vì em khá nhạy cảm với mùi. Mỗi lần thay là hết mùi mốc luôn. Em check trong manual thì người ta nói là 2-3 năm mới phải thay nhưng em thấy cái lọc này bằng giấy, cứ bị ẩm và bụi thường xuyên thì thế nào cũng mốc. Em nghỉ bác mang vô hãng thay cái lọc gió máy lạnh là ok liền.

Hạng C
2/2/09
617
36
28
Xe Focus không có cái lọc gió máy lạnh. Bác mua chai làm vệ sinh máy lạnh of Liqui moly tự xử cũng giảm mùi khó chịu đó.