Hạng B2
23/9/17
237
124
43
chưa đóng vat thì đỡ 1 khoản phải đóng ngay.

lavita của Hưng Thịnh e thấy ký HDMB rồi mà chưa thu VAT, cũng chưa thu phí bảo trì 2% (nhận nhà mới phải đóng phí này). Mấy dự án của CDT to to xíu là thu hết ngay từ đầu.Mà nghĩ mới có cái móng thì bảo trì gì mà tận thu nhỉ.

Vụ VAT của lavita thì e nghĩ cũng khg có gì đáng lo. Bên 9 view đc biết CDT cũng thu VAT sau khi ký HDMB khá lâu, hiện khách hàng đã nhận đóng VAT rồi.
Ok tks bác ạ :)

Hạng C
30/5/10
599
433
63
Bienhoa
Sợ rủi ro thì kiếm căn nào bàn giao rồi mà mua cho đỡ đau tim bác ạ.
Mình hỏi tý mình mua nhà liền kề ký HĐMb với người mua đầu họ liệt kê những giấy tờ phải giao cho mình sau khi ký HĐMb có biên bản bàn giao tạm , là biên bản bàn giao nhà đó , e thắc mắc cái sao lại bàn giao tạm nhỉ ,bác nào rành khai sáng giùm mình tý ạ

Hạng B2
23/9/17
237
124
43
Mình hỏi tý mình mua nhà liền kề ký HĐMb với người mua đầu họ liệt kê những giấy tờ phải giao cho mình sau khi ký HĐMb có biên bản bàn giao tạm , là biên bản bàn giao nhà đó , e thắc mắc cái sao lại bàn giao tạm nhỉ ,bác nào rành khai sáng giùm mình tý ạ
Bác mua nhà liền kề à, bác cho e hỏi để tham khảo với bác mua của dự án nào ạ, ở đâu và khoản bao nhiêu vậy bác?
E cũng thích loại này mà tìm hiểu toàn gặp sale kênh giá ghê quá nên chuyển hướng chung cư vì e cũng thích view.

Hạng C
30/5/10
599
433
63
Bienhoa
Bác mua nhà liền kề à, bác cho e hỏi để tham khảo với bác mua của dự án nào ạ, ở đâu và khoản bao nhiêu vậy bác?
E cũng thích loại này mà tìm hiểu toàn gặp sale kênh giá ghê quá nên chuyển hướng chung cư vì e cũng thích view.
Ở biên hoà bác ơi , e mua căn góc 4 tỉ căn giữa thỉ 3,5 tỉ

Hạng B2
21/6/11
111
130
43
Bên HT nói nếu e e ngại thì cứ chuyển cho CĐT, sau đó HT sẽ chuyển lại cho khách cũ. Ngày ký HĐ sẽ làm việc 3 bên tại công ty tổng ạ.

Tks bác @Kaiser88.
Nghe bác @Ba Văn nói sao e thấy sao sao ấy. Vậy có nên mua hay không bác? Hay phải làm sao? Đợi nó xuất VAT mới mua hay làm gì bác? E gà bác cho e ít chia sẽ, e cảm ơn bác ạ.
Các dự án của HT thường đợt mở bán đầu tiên thì các KH đầu tư mua, cho nên họ thường không muốn HT xuất HĐ VAT ( để tránh phải nộp thuế TNCN khi chuyển nhượng ).Trường hợp bác mua lại mà muốn HT xuất luôn VAT mình nghĩ HT sẽ chịu.

• Like
Reactions: Luanlinhnam
Tập Lái
8/8/15
16
299
48
Một sự thật là bây giờ các bác có nài HT cũng không có hóa đơn nào mà xuất cho Lavita. Nhưng nguyên nhân thì không có gì đáng sợ cả. Em cũng có 1 căn đây. Em mua chờ Mê Chô nên em thích đóng càng chậm càng tốt chả sao cả. Lúc làm sổ hồng hãy xuất cũng được. Xuất trước mắc công giữ, đến lúc làm sổ lại lạc.
HT nói gì nói về pháp lý đang là hợp tác với Tín Nghĩa. Nếu cứ HT thu tiền là chuyển qua TN xuất hóa đơn thì có phải là mệt không?

• Like
Reactions: Luanlinhnam