Tập Lái
22/11/14
1
2
3
Em là dân nghiệp dư, ít tiền .Em đang cọc mua lô đất đường 980, sát đường nguyễn duy trinh,phú hữu. Hợp đồng cọc làm đã rất lâu nhưng cdt vẫn chưa ký hợp đồng (khả năng cdt thấy giá đất lên cao so vs lúc cọc nên ko muốn ký) và hẹn khất nhiều lần.

Em ít kinh nghiệm, mua đất tưởng ok rồi ai ngờ gặp trường hợp này. Xin mọi người chỉ giáo. :(

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
2/8/16
45
627
83
Em là dân nghiệp dư, ít tiền .Em đang cọc mua lô đất đường 980, sát đường nguyễn duy trinh,phú hữu.
Chủ đầu tư là công ty Hoàng Gia - đặt tại Nguyễn Duy Trinh(Mr. Lâm Hải) Hợp đồng cọc làm đã rất lâu nhưng cdt vẫn chưa ký hợp đồng (khả năng cdt thấy giá đất lên cao so vs lúc cọc nên ko muốn ký) và hẹn khất nhiều lần.
Xin các Bác,Anh,Chị nào có biết /quen với cty hay anh Hải này,xác nhận giúp em uy tín của cdt đc ko ạh?
Em ít kinh nghiệm, mua đất tưởng ok rồi ai ngờ gặp trường hợp này. Xin mọi người chỉ giáo. :(
1.công ty bác nói k có tiếng tăm gì về đất phân lô q9.
2.qđ 33 đang có thay đổi nên phân lô rất khó khăn.
3.đất của bác k nói rõ là đất kiểu gì, nếu phân lô thì CDT nếu có vde sẽ thu tiền của bác sau cọc rùi kệ bác chờ sổ dài cổ, cdt k biết thuộc diện nào, hay vì bị trả hồ sơ tách thửa phân lô nên k dám thu tiền thêm của bác, bác tìm hiểu kỹ và đòi lại cọc.

Tập Lái
22/11/14
1
2
3
1.công ty bác nói k có tiếng tăm gì về đất phân lô q9.
2.qđ 33 đang có thay đổi nên phân lô rất khó khăn.
3.đất của bác k nói rõ là đất kiểu gì, nếu phân lô thì CDT nếu có vde sẽ thu tiền của bác sau cọc rùi kệ bác chờ sổ dài cổ, cdt k biết thuộc diện nào, hay vì bị trả hồ sơ tách thửa phân lô nên k dám thu tiền thêm của bác, bác tìm hiểu kỹ và đòi lại cọc.
Cám ơn 2 Bác đã trả lời giúp em.
Em mua dự án đất nền phân lô ( gần mặt tiền NDT) cọc cách đây 7 tháng) Dt trên 80m2. Giá 15tr/m
Ban đầu có nghe trục trặc về phân lô nhưng sau cdt đã xác nhận không có vấn đề vì dt hơn 50m2. Tuy nhiên sau khi xác nhận ko vấn đề cdt chần chừ ko ký, cứ hẹn khất lên xuống (em mới suy đoán vì giá đất lên cao hơn và cdt ko muốn bán nữa và cũng ko muốn đền cọc).
Mấy Bác có kinh nghiệm và nắm tình hình thị trường tư vấn giùm e đoán vậy đúng không ah? Tìm mua đất đã khó, nay gặp trường hợp ntn ko biết sao!?

• Like
Reactions: seaniceBr
Tập Lái
2/8/16
45
627
83
Cám ơn 2 Bác đã trả lời giúp em.
Em mua dự án đất nền phân lô ( gần mặt tiền NDT) cọc cách đây 7 tháng) Dt trên 80m2. Giá 15tr/m
Ban đầu có nghe trục trặc về phân lô nhưng sau cdt đã xác nhận không có vấn đề vì dt hơn 50m2. Tuy nhiên sau khi xác nhận ko vấn đề cdt chần chừ ko ký, cứ hẹn khất lên xuống (em mới suy đoán vì giá đất lên cao hơn và cdt ko muốn bán nữa và cũng ko muốn đền cọc).
Mấy Bác có kinh nghiệm và nắm tình hình thị trường tư vấn giùm e đoán vậy đúng không ah? Tìm mua đất đã khó, nay gặp trường hợp ntn ko biết sao!?
Như bác nói bác ít kinh nghiệm thì theo e đòi cọc quyết liệt và k mua đất chưa sổ , hãy mua đất có sổ, chịu khó đi tìm vẫn có đất tốt giá rẻ.

Tập Lái
29/10/15
0
16
2
36
Như bác nói bác ít kinh nghiệm thì theo e đòi cọc quyết liệt và k mua đất chưa sổ , hãy mua đất có sổ, chịu khó đi tìm vẫn có đất tốt giá rẻ.
thêm nửa là bác nhờ bạn sale nào đó nào tìm giúp mình đất nào có sổ trong tầm tài chính, nhu cầu của bác rồi bác đi xem đỡ tốn thời gian.

Tập Lái
22/11/14
1
2
3
Cám ơn các Bác.
Bugdet 1.6 tỷ thì có đất tốt >80m2, hẻm xe hơi ko mấy Bác ?(Target q9). Có thông tin thì cho em xin với ah.:)

Hạng D
26/9/09
1.965
6.073
113
Cám ơn các Bác.
Bugdet 1.6 tỷ thì có đất tốt >80m2, hẻm xe hơi ko mấy Bác ?(Target q9). Có thông tin thì cho em xin với ah.:)
Đông Tăng Long, P.Long Trường, 100m2 giá 1,480 tỷ, đường 12m, xây nhà ra sổ , HĐMB với cty :)

• Like
Reactions: vikiviki
Hạng D
30/11/12
1.011
842
113
ngày xưa 1 metvuong có 4 thằng ăn trộm, thời nay 1 tuyến đường có 4 cty lừa đảo đó bác