Hạng F
29/10/16
11.581
22.189
113
Pháp
Năm nào ít tuyết rơi họ buồn vì không chơi được các trò chơi mùa đông.
Một số TP họ dọn tuyết sạch lắm nên ra đường không ngại.
Em có một lần đến ....thác Montmorency ....đóng nước đá, mặt hồ thì cứng, đi dạo trên mặt hồ được, đến motel sáng ra cở 1m tuyết ...chừng vài tiếng là nó làm sạch luôn ... Nhưng xe thì vẩn để máy nổ không thôi là teo .... Còn nhà ở quê thì có nhà có cả hồ bơi trong luôn ....Ngầu thật.

• Like
Reactions: sailing
Hạng B2
5/12/19
384
7.909
93
25
VN tươi đẹp & giàu có sao các anh lại bỏ xứ ra đi đâm đầu vào cái nơi khỉ ho cò gáy này vậy tôi tuy ở VN nhưng viết bài cho tạp chí lừng lẫy cuộc sống không thiếu thốn gì cả

Hạng F
29/10/16
11.581
22.189
113
Pháp
VN tươi đẹp & giàu có sao các anh lại bỏ xứ ra đi đâm đầu vào cái nơi khỉ ho cò gáy này vậy tôi tuy ở VN nhưng viết bài cho tạp chí lừng lẫy cuộc sống không thiếu thốn gì cả
Đâm đầu vào xứ tư bản , có gì bán tháo chạy về VN lấy ...VNĐ

Bác biết ở VN thiếu gì không ?
Thí dụ Pháp ... thì thích chửi Macron chơi
Mỹ thì lên báo nói Biden

Vậy bác ra nước ngoài đem thử VNĐ chừng vài tỉ có đổi được hay không nha, hy vọng có người đổi cho bác.:):):):)
Thứ nửa Macron mới vừa trúng cữ đợt 2; với dự định là ..65 tuổi về hưu ..xem thử tây phản đối thế nào ..
Bạn không thấy cái khác biệt à ...
Ngay cả mua vé máy bay qua EU có đòi visa hay không ? và ngược lại ..one way là đó ... :):)

Vậy bác biết bác thiếu gì chưa nè

• Haha
Reactions: 3Khía_CàKhịa
Hạng B2
5/12/19
384
7.909
93
25
Đâm đầu vào xứ tư bản , có gì bán tháo chạy về VN lấy ...VNĐ

Bác biết ở VN thiếu gì không ?
Thí dụ Pháp ... thì thích chửi Macron chơi
Mỹ thì lên báo nói Biden

Vậy bác ra nước ngoài đem thử VNĐ chừng vài tỉ có đổi được hay không nha, hy vọng có người đổi cho bác.:):):):)
Thứ nửa Macron mới vừa trúng cữ đợt 2; với dự định là ..65 tuổi về hưu ..xem thử tây phản đối thế nào ..
Bạn không thấy cái khác biệt à ...
Ngay cả mua vé máy bay qua EU có đòi visa hay không ? và ngược lại ..one way là đó ... :):)

Vậy bác biết bác thiếu gì chưa nè
Ôi sời ở vn anh thích chửi ai thì vô cnl anh chửi sợ chó thằng nào còn vụ visa hả chuyện nhỏ hỏi mấy thằng tây qua vn mà ko có visa tao có đuổi cổ mẹ về nước không còn tiền hả ở tây anh giữ trong nhà được bao nhiêu tiền mặt còn vnđ thì anh mang qua sing qua thái chơi gái vô tư

Hạng F
29/10/16
11.581
22.189
113
Pháp
Ôi sời ở vn anh thích chửi ai thì vô cnl anh chửi sợ chó thằng nào còn vụ visa hả chuyện nhỏ hỏi mấy thằng tây qua vn mà ko có visa tao có đuổi cổ mẹ về nước không còn tiền hả ở tây anh giữ trong nhà được bao nhiêu tiền mặt còn vnđ thì anh mang qua sing qua thái chơi gái vô tư
Vụ bà NPH thấy rò rùi ...đừng xúi dại
Còn VNĐ thì em chưa thấy đem vung tiền ra nước ngoài trừ khi đổi ...., ngược lại thì có :):):)
Còn visa thì cứ theo luật VN ... 15 ngày trước cái đã .. để VN dám đuồi cổ không ?

Uh, bác thử đem vài tỉ VNĐ qua EU, bắc mỷ ... so với vài chục ngàn €/$ khi về VN .. xem thử nên đổi hay không cần đổi :):):)

Nên nhớ là VN xài VNĐ(đồng tiền quốc gia) $ với € nhưng không có ngjhĩa là nước ngoài xài VNĐ nha ....

Chỉnh sửa cuối:
  • Haha
Reactions: 3Khía_CàKhịa
Vụ bà NPH thấy rò rùi ...đừng xúi dại
Còn VNĐ thì em chưa thấy đem vung tiền ra nước ngoài trừ khi đổi ...., ngược lại thì có :):):)
Còn visa thì cứ theo luật VN ... 15 ngày trước cái đã .. để VN dám đuồi cổ không ?

Uh, bác thử đem vài tỉ VNĐ qua EU, bắc mỷ ... so với vài chục ngàn €/$ khi về VN .. xem thử nên đổi hay không cần đổi :):):)

Nên nhớ là VN xài VNĐ(đồng tiền quốc gia) $ với € nhưng không có ngjhĩa là nước ngoàio xài VNĐ nha ....

hình như Bên Việt Nam, VNĐ không đổi được sang USD và € đâu anh,

mấy công ty nhập khẩu xe hơi hạng sang (Bentley, Lamboghini, Audi, Toyota...) từ nước ngoài vào Việt Nam toàn phải lấy USD từ nước ngoài để trả cho đối tác bên nước ngoài,
em không rõ, khi bán xe hơi hạng sang tại thị trường Việt Nam, các công ty nhập khẩu xe này lại nhận thanh toán bằng VNĐ để làm gì.

• Like
Reactions: Osin
Hạng D
20/4/06
1.415
1.189
113
Saskatchewan và Manitoba kế bên hình như là những bang ở Canada có chính sách nhập cư rất thoáng, nhưng có vắng quá, cũng như mùa đông lạnh quá không bác? Năm 2018 nhà tôi đưa con đi học ở Toronto rồi Montreal, sợ quá cái lạnh -20 độ C
Saskatchewan và Manitoba kế bên hình như là những bang ở Canada có chính sách nhập cư rất thoáng, nhưng có vắng quá, cũng như mùa đông lạnh quá không bác? Năm 2018 nhà tôi đưa con đi học ở Toronto rồi Montreal, sợ quá cái lạnh -20 độ C
Đây là 2 nơi gần như lạnh nhất Canada. Ở đây buồn vl nhưng dân hiền và tốt bụng. Ai mà thích dã ngoại thì ở đây thích hợp.

Tập Lái
30/11/15
8
29
13
Dạ e từ lúc còn ở VN hơn 4 năm trước có cày sấp mặt cũng không lên được level “cuộc sống không thiếu thốn gì cả” như bác, em đi làm suốt ngày chạy con xe máy ngoài đường hít bụi. Nên thôi thì đã xác định số mình làm culi roi thì thà làm ở đâu mà mình không phải lọc cọc hít bụi hít khói xe ngoài đường ạ. Sang đây mua đuoc chiếc xe hơi bèo bọt nhưng cũng có chỗ chui ra chui vào tránh mưa, nắng, gió, tuyết…