Tập Lái
31/1/08
15
0
0
RE: Cảnh báo cho những ai dùng Mer nhập, đặc biệt là GL-class

Trích đoạn: mb_fan

Thứ 5 vừa rồi GL nhà em vào Haxaco bảo dưỡng, phát hiện ra 1 lỗi nghiêm trọng : ống dẫn (khí thì phải ) cho bô e bị bung ra. Nguyên nhân : do bên cà số khung số may ở Nơ Trang Long lúc cà số mở nắp bô e, làm bung ống này ra
Các bác nên đem xe vào Mer để kiểm tra vì lỗi này khá nghiêm trọng, ảnh hưởng đến tuổi thọ động cơ

Ảnh hưởng của lỗi : khi các bác dừng xe, máy sẽ rung, âm thanh ồn vọng vào động cơ, rất hại máy
Sau khi khắc phục : hết hẳn

Em xin cảm ơn Haxaco vì chất lượng phục vụ rất tốt, làm đến nơi đến chốn mặc dù hơi mắc:D. Các bác đem xe vào Haxaco cứ gặp bác Sệt hay anh Hà rồi nói lỗi, sẽ có người kiểm tra.

Bác AC cho lên chú ý giúp em nhé
Xin bác mb_fan tấm ảnh vị trí cái ống có được không ạ???

Tập Lái
31/1/08
15
0
0

Okie, hơi tiếc vì bác ko chụp đc ảnh. Mong gặp bác tại Đà Nẵng (30-4-2008) để học thêm nhiều kinh nghiệm
Cảm ơn bác nhiều:D

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Có lẽ là bên 282NTL cẩn thận với mấy em xe nhập thôi , chứ xe LD cà sẵn số từ nhà máy trong bộ hồ sơ , lên NTL mấy chú chẳng quan tâm xem lại nữa

Hạng B2
3/1/08
151
0
0

Trích đoạn: SkylineGTR_R34

Trích đoạn: phongcach

Trích đoạn: benny300
Sau khi cà xong xxx phán ko nhìn được số trên xe,phải làm "thủ tục" là nhìn rõ ngay
Cải cách hành chính, cơ chế 1 cửa.
ba em lâu lâu cũng bảo thế, cải cách rồi, 1 cửa nhu hùi đoá =))
Một cửa nhưng lại có rất nhìu khóa [8D][8D]:(

Hạng D
12/12/03
2.829
3.731
113
Vietnam

Haxaco e từng nhớ có 1 kỉ niệm bị tẩy chay mà...giờ có bác cám ơn ...hì hì hì...chắc giờ đã cải thiện...còn vụ bán hàng kg bít đã tốt lên chưa?

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

:Dbugn ra thì nhiều gió, xe bốc hơn chứ lo gì hả ku thuận:D:D:D

Hạng B2
15/8/07
169
53
28

Khi đi cà số thường phải tháo nắp đậy động cơ nên phải tháo ống dẫn khí đó ra. Nhưng khi gắn vào không đúng sẽ kêu rất lớn, chắc tại mb_fan không để ý nên giờ mới phát hiện thôi, hay tại vì lên xe mở nhạc lớn quá nên không nghe thấy :D

Hạng C
22/6/06
976
5
18

Cái mà bác mb_fan nói đến có lẽ là vacumn hose. Nếu nó mà hở thì xe rung đùng đùng, thường thì đèn Check Engine sẽ sáng vì Mass Air Flow Sensor báo lỗi. Tháo cái ống này ra cũng không có gì nghiêm trọng lắm, chắc tại mấy ông cà số khung số máy làm ăn hơi ngu. Tháo ống cao su vớ vần thì ok chứ đừng cho thằng nào thò cà lê mỏ lết gì vào xe nhé các bác.

EZS
Tập Lái
19/11/07
15
0
0

có gì đâu các bác chỉ tai mấy thăng ca số làm không cẩn thận thôi nó khi lắp hộp lọc gió vào không cài cái khóa vào do đó khi xe chạy nó bật ra lên hở chân không tạo ra rung máy. Lần sau bác nào bị thì chỉ việc ấn lại cái vỏ lọc gió xuống cho khớp vào rồi cài phe lại la ok. Khỏi phải làm phiền mấy bác thợ.Còn các bác cẩn thận khi bọn nó cà xong số máy tkif bắt nó cài chặt phe lại là ok. Khỏi no nghĩ.