Hạng F
1/11/08
9.330
73
48
Tp.Hồ chí Minh
Chuyện này em cũng gặp nhưng ko phải ở SG mà là phà Rạch Miễu...
Trước kia, khi chưa có 4B và Cầu Rạch Miễu chưa xong, em hay về BTre bằng Phà Rạch Miễu. Hôm đó em đi 2B, biển TP, chở bà cả và đồ đạt khá nhiều... vừa qua phà thì có 1 chú nhóc đi xe đạp cứ chạy trước loanh quanh trước đầu xe, đầu thì cứ ngoái về sau hóng hớt xem xe em sắp đụng chưa??? Nghi nghi, em cảnh giác liền, ngó ra sau có thêm 2 thằng đi xe máy cũng trạc tuổi thằng kia đi sát phía sau...Biết chúng nó sắp gài bẫy, em thắng xe từ từ...đúng như em dự đoán, chú nhóc đi trước tự nhiên lảo đảo rồi té cái ầm ngay đầu xe máy em mặc dù em chẳng đụng gì nó ( Do em đã chuẩn bị trước rồi), nó nằm lăn ra vẻ đau đớn tột cùng...Em dừng xe, quay lại sau lưng nói bà cả ngó chừng đồ, nhìn trừng trừng vào 2 thằng nhóc phía sau cảnh cáo (2 thằng này đang có ý định...) rồi đi tới thằng nhóc đang té phía trước chửi thề (Dằn mặt): " Đ.M mày! Mày giả đò dàn cảnh cho 2 thằng kia chôm đồ tao hả mày? Tao còng đầu mày bây giờ!". Em cố ý nói to cho người xung quanh cùng nghe:D:D:D Quả nhiên có tác dụng ngay, nhìn em đeo kính đen ( Kính cận nhuộm đen:)), tướng tá đen thui... chú nhóc đang lăn lộn đau đớn lật đật ngồi dậy dựng xe phi một hơi mất tăm luôn, quay lui sau nhìn thì 2 chú kia cũng lấm lét sợ hãi lũi luôn...Mịa...lúc đó em cũng liều, cũng sợ...tụi nó mà có bảo kê chắc mình tèo...:D:D
Mấy thằng nhóc vừa đi khỏi thì bà con xung quanh nói tụi nó làm vậy hoài để ăn vạ dân đi xe biển TP:mad::mad:

mgp confirmed
Hạng D
24/6/10
1.180
2.748
113
46
Q.7 TPHCM
Các bác thủ sẳn trong xe 1 cây ống tuýt bằng inox,chỉ cần mở cửa bước ra là nó chạy mất dép.

Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com
whoiswho nói:
bác nào đưa ra giải pháp gọi CA ở đây em rất khâm phục sự ... lạc quan của các bác và ... xin chia buồn trước :-D khi mà CA đến thì bọn đó nó chạy qua Trung Quốc rồi ạh, còn bác thì ... đi bán chuối rồi :-((
Bác này ở SG lâu năm và có kinh nghiệm đi đường nè!:D

Hạng F
9/3/06
6.463
3.478
113
Sì Gòn
Rocket1349 nói:
Chuyện này em cũng gặp nhưng ko phải ở SG mà là phà Rạch Miễu...
Trước kia, khi chưa có 4B và Cầu Rạch Miễu chưa xong, em hay về BTre bằng Phà Rạch Miễu. Hôm đó em đi 2B, biển TP, chở bà cả và đồ đạt khá nhiều... vừa qua phà thì có 1 chú nhóc đi xe đạp cứ chạy trước loanh quanh trước đầu xe, đầu thì cứ ngoái về sau hóng hớt xem xe em sắp đụng chưa??? Nghi nghi, em cảnh giác liền, ngó ra sau có thêm 2 thằng đi xe máy cũng trạc tuổi thằng kia đi sát phía sau...Biết chúng nó sắp gài bẫy, em thắng xe từ từ...đúng như em dự đoán, chú nhóc đi trước tự nhiên lảo đảo rồi té cái ầm ngay đầu xe máy em mặc dù em chẳng đụng gì nó ( Do em đã chuẩn bị trước rồi), nó nằm lăn ra vẻ đau đớn tột cùng...Em dừng xe, quay lại sau lưng nói bà cả ngó chừng đồ, nhìn trừng trừng vào 2 thằng nhóc phía sau cảnh cáo (2 thằng này đang có ý định...) rồi đi tới thằng nhóc đang té phía trước chửi thề (Dằn mặt): " Đ.M mày! Mày giả đò dàn cảnh cho 2 thằng kia chôm đồ tao hả mày? Tao còng đầu mày bây giờ!". Em cố ý nói to cho người xung quanh cùng nghe:D:D:D Quả nhiên có tác dụng ngay, nhìn em đeo kính đen ( Kính cận nhuộm đen:)), tướng tá đen thui... chú nhóc đang lăn lộn đau đớn lật đật ngồi dậy dựng xe phi một hơi mất tăm luôn, quay lui sau nhìn thì 2 chú kia cũng lấm lét sợ hãi lũi luôn...Mịa...lúc đó em cũng liều, cũng sợ...tụi nó mà có bảo kê chắc mình tèo...:D:D
Mấy thằng nhóc vừa đi khỏi thì bà con xung quanh nói tụi nó làm vậy hoài để ăn vạ dân đi xe biển TP:mad::mad:
nhỏ em họ em cũng bị ngay phà RM, xe máy cà tàng nó chạy trước đầu mình xong té gãy phuộc, mà phuộc thì có dấu hàn

Hạng D
3/5/07
1.958
521
113
khánh_thuỷ hải sản nói:
có lần em lái xe ở đường an dương vương đoạn quận bình tân. em hơi lấn trái, vì lúc đó em đang vượt qua xe máy đi cùng chiều, song song đó có 1 chiếc xe máy cũng đang vượt em, nhưng ko qua đc em, khi em tấp vào bên phải về phần đường thì cũng là lúc đèn đỏ, thế là ông xe máy khi nãy vượt ko đc chạy lên chửi, ông ko nhìn thấy em vì xe em dán kính, khi em hạ kiến xuống hỏi, ông chửi tui đó hả? ổng xuống giọng: anh nói cho em nghe, em chạy vậy nguy hiểm cho anh lắm.
em cười trừ rồi đi.:D
Em đoán chắc bác cũng to con:D

Hạng B2
1/5/09
215
28
28
45
del...................................

Last edited by a moderator: