Hạng B1
5/5/04
65
1.169
83
Saigon
bác ở đâu thế , nếu ở Bình thạnh em chỉ bác một chỗ gần cầu Bùi Đình Túy p12 , nơi này từ khi em chạy AB đến SH đều làm chỗ này , bác cho em email em gửi bác cái chỗ , nhưng phải đặt trước, vì chỗ này đông khách lắm . Chúc bác bảo vệ tốt con xe !!:3dchongchong::3dgoidien::3dgoidien:

Bác cho mình xin địa chỉ chỗ này nha. Cám ơn bác trước.

sao không public chia sẻ mọi người luôn mà phải pm vậy bác
Tại vì box này không phải mua bán , mình cũng không phải làm nghề này nên nhiều khi sợ anh em hiểu nhầm thôi. Đây là cái chỗ làm xe :
Các bác đi đến đường Bùi Đình Túy nếu đi từ đường Đinh Bộ Lĩnh rẽ phải vào thì đi qua cầu , sát cầu có một ngã tư , bỏ ngã tư sát chân cầu đó , đến ngã 3 thứ 2 bên phải có cái bảng lớn đề chữ : khu phố 4 rẽ phải , (chỗ đó đường to rộng lắm lúc nào cũng có mấy chiếc taxi 27 đậu đó ) , đi một đoạn ngắn tầm 70 m bên phải có một tiệm sửa xe tên Duy đia chỉ hình như là 668/22 , nó đông khách lắm , có lẽ người dân xung quanh đó tín nhiệm nên hư xe thì mang ra bỏ đó cho họ làm , chỗ này hình như cũng từ đời của bố rồi đến con đều sửa xe tại đây , ở đây chỉ duy nhất tiệm này . Các bác nào muốn làm xe thì em nghĩ nên đến sáng sớm, nói họ là ở xa nên làm giúp sớm cho , chứ tôi có lần tôi chạy xe đến buổi chiều là không có chỗ để làm nữa. Họ chỉ làm từ sáng đến 18 -19 g thôi .Chúc các bác làm xe như ý

Chỉnh sửa cuối:
Đi xe SH cũng khổ nhỉ.
Đi SH không khổ đâu bác , từ ngày mua con xe này đến giờ , tiền xăng cũng chỉ bằng con AB đời chưa phun xăng điện tử . Mà máy 150 rất mạnh , lại có chế độ ilding stop dừng xe ở đèn đỏ tự tắt máy , đèn xanh vặn ga là tự nổ máy chạy , vữa đỡ mệt vì khói xe vừa đỡ hao nhiên liêu. Bánh xe to thông số : 120-80-16 không ruột nên rất đầm , đi xa phi đã lắm . Em cũng ngại cái vụ cán phải đinh nên lốp em mua lốp có tráng lớp keo chống thủng do đinh tặc nên chẳng lo bị xì lốp bất ngờ khi lỡ phi 100 km :D . Bác nào đi xe máy em khuyên thật tình nên mua cái lốp có tráng keo này ( không phải loại bơm keo vào lốp đâu nhé , thứ đó một thời gian sau hỏng luôn cái vành ) .Lốp này đắt hơn khoảng 1/5 so với lốp nguyên thủy nhưng em nói thật , nhiều vụ tai nạn kinh hoàng là do lốp trước nổ hoặc xì hơi bất ngờ . Bản thân em cũng có một bài học nhớ đời từ hồi còn học ở ĐHQGTP HCM chỗ Linh Trung Thủ Đức , em đi chiếc xe cub86 chạy từ trường về , ngang Coca-Cola thì cán phải cái đinh ( chắc chắn do đinh tặc rải ) em mất lái té xuống đường , hú hồn là phía sau không có xe nào . Dạo đó điên tiết quá em đẩy chiếc xe vào đồn công an khiếu nại luôn ( cả một quãng đường dài ..ức chế ..) Nhưng không biết là sau đó các bác ấy có giải quyết được nạn rải đinh không .
Đây là chút kinh nghiệm nhưng quý lắm, nên em cũng khuyên các bác nếu có điều kiện nên thay cái lốp như thế , cũng không quá đắt , nhưng nhiều điều chắc các bác sẽ hiểu khi đọc kinh nghiệm của em .
Chúc các bác lái xe an toàn :3dchongchong:

Hạng C
30/11/07
754
355
63
53
Đi SH không khổ đâu bác , từ ngày mua con xe này đến giờ , tiền xăng cũng chỉ bằng con AB đời chưa phun xăng điện tử . Mà máy 150 rất mạnh , lại có chế độ ilding stop dừng xe ở đèn đỏ tự tắt máy , đèn xanh vặn ga là tự nổ máy chạy , vữa đỡ mệt vì khói xe vừa đỡ hao nhiên liêu. Bánh xe to thông số : 120-80-16 không ruột nên rất đầm , đi xa phi đã lắm . Em cũng ngại cái vụ cán phải đinh nên lốp em mua lốp có tráng lớp keo chống thủng do đinh tặc nên chẳng lo bị xì lốp bất ngờ khi lỡ phi 100 km :D . Bác nào đi xe máy em khuyên thật tình nên mua cái lốp có tráng keo này ( không phải loại bơm keo vào lốp đâu nhé , thứ đó một thời gian sau hỏng luôn cái vành ) .Lốp này đắt hơn khoảng 1/5 so với lốp nguyên thủy nhưng em nói thật , nhiều vụ tai nạn kinh hoàng là do lốp trước nổ hoặc xì hơi bất ngờ . Bản thân em cũng có một bài học nhớ đời từ hồi còn học ở ĐHQGTP HCM chỗ Linh Trung Thủ Đức , em đi chiếc xe cub86 chạy từ trường về , ngang Coca-Cola thì cán phải cái đinh ( chắc chắn do đinh tặc rải ) em mất lái té xuống đường , hú hồn là phía sau không có xe nào . Dạo đó điên tiết quá em đẩy chiếc xe vào đồn công an khiếu nại luôn ( cả một quãng đường dài ..ức chế ..) Nhưng không biết là sau đó các bác ấy có giải quyết được nạn rải đinh không .
Đây là chút kinh nghiệm nhưng quý lắm, nên em cũng khuyên các bác nếu có điều kiện nên thay cái lốp như thế , cũng không quá đắt , nhưng nhiều điều chắc các bác sẽ hiểu khi đọc kinh nghiệm của em .
Chúc các bác lái xe an toàn :3dchongchong:
Lốp này mua ở đâu bác? Bác spam em địa chỉ ạ

Hạng D
10/12/13
2.505
6.118
113
y chang chỗ chung cư cùi bắp em đang ở nà.
1 dãy Sh đậu cách chốt bảo vệ có 2m, mất lúc nào BV cũng ko biết. Cuối cùng mấy vị hè nhau trừ lương đền. Em pó chiếu mấy vụ này.
Nói thật là em ko thích SH, đi vừa chông chênh, lại hay bị trộm cướp dòm ngó. ( đừng phán em ko đủ tiền hay ko đủ chiều cao ạ :3dcuoi:, mấy cái đó em có đủ). Em thấy chạy AB vừa tầm nhất thôi, hà hà ( FAN AB nhoen)

• Like
Reactions: Linh74
Hạng B2
20/8/15
308
185
43
69
Mình có gửi 01 chiếc SH Italia dưới tầng hầm tại chưng cư Chu Văn An, P.12, Bình Thạnh, TP.HCM vào ngày 13/07/2015, đến tối ngày 14/07 mình đến lấy xe thì phát hiện ổ khóa bị cây đoản kẻ gian cậy làm hư ổ khóa, nên có báo bảo vệ làm biên bản xác nhận xe mình bị bẻ khóa tại tầng hầm chung cư.

Mình có nghe mấy người dân nói mới buổi sáng khoảng 07h ngày 14/07/2015 dưới tầng hầm này đã bị mất một chiếc SH màu trắng, nó mở khóa xe xong rồi chạy thẳng ra chốt bảo vệ luôn như không có người. Có lẽ xe mình may mắn vì có sử sụng khóa từ nên bọn trộm nó tha ( ổ khóa xe của mình khi mở công tắc đèn vẫn sáng, nhưng đề sẽ không nổ và còi sẽ hú lên từ 3-5 giây nếu không có thẻ từ quét vào ổ khóa ).

Có một vấn đề mình thật sự không hiểu lý do vì sao tên trộm dám hành động như vậy, dười tầng hầm buổi tối hôm đó có khoảng 08-10 chiếc Sh đều dựng cách chốt bảo vệ chưa được 2m và tầm nhìn không thể nào rõ hơn ( chốt bảo vệ có 02 làn, 1 làn xe vào và 1 làn xe ra đều nằm dưới tầng hầm và luôn luôn có 02,03 người túc trực thường xuyên) và trong tầng hầm dày đặc camera, vậy mà tên trộm vẫn ngang nhiên lấy xe đi và thoát được ( thật không thể tin nổi ).

Về phần người chủ bị mất chiếc xe Sh màu trắng thì mình không biết Công ty bảo vệ đền bù thế nào, trong lúc lặp biên bản với mình thì có nghe bác bảo vệ nói: " thường mất xe như vậy Công ty bảo vệ sẽ đền, đền bao nhiêu thì không biết, còn chúng tôi nếu có lỗi thì có thể bị trừ lương gì đó ".

Mình có nghe mấy vụ bị mất xe và bị đền bù là cả 1 cực hình. Mình nghĩ sau này có gửi xe các chung cư thì khóa thêm cái bánh hay khóa dĩa thắng cho chắc ăn. Mấy bác cần phải cảnh giác thêm.

[/QUOTE
Chào bạn
Mình xin giải thích nguyên nhân này như sau (Mình làm QLTN đã xữ lý rất nhiều vụ việc như thế này) :
1. Nhân viên BV lơ đễnh kg làm hết trách nhiệm của mình.
2. Kg loại trừ khả năng nhân viên BV bắt tay với kẻ gian. (Thông thường khi mình ký HĐ Bảo vệ trông giữ xe của khách hàng, cư dân luôn có điều khoản ràng buộc C.Ty Bảo vệ phải chịu trách nhiệm bồi thường tài sản bị mất cấp đồng thời C.Ty bảo vệ phải ký quỹ hoặc mua bảo hiểm rủi ro nghề nghiệp. Tuy nhiên khi mất mát tài sản thì khách hàng hoặc cư dân luôn là người bị thiệt về quyền lợi dù được bồi thường).
3. Tòa nhà (CĐT) kg trang bị hệ thống an ninh tốt như hệ thống giử xe thông minh, camera giám sát, hệ thống barrier.
Đúc kết lại kg phải ở chung cư, tòa nhà mới bị tình trạng trên mà nó có thể xãy ra bất cứ nơi đâu, bất cứ khi nào. Vì vậy chúng ta phải có những giải pháp riêng nhằm hạn chế và tự bảo vệ tài sản của riêng ta.