Hạng B1
5/5/04
65
1.169
83
Saigon
Mình có gửi 01 chiếc SH Italia dưới tầng hầm tại chưng cư Chu Văn An, P.12, Bình Thạnh, TP.HCM vào ngày 13/07/2015, đến tối ngày 14/07 mình đến lấy xe thì phát hiện ổ khóa bị cây đoản kẻ gian cậy làm hư ổ khóa, nên có báo bảo vệ làm biên bản xác nhận xe mình bị bẻ khóa tại tầng hầm chung cư.

Mình có nghe mấy người dân nói mới buổi sáng khoảng 07h ngày 14/07/2015 dưới tầng hầm này đã bị mất một chiếc SH màu trắng, nó mở khóa xe xong rồi chạy thẳng ra chốt bảo vệ luôn như không có người. Có lẽ xe mình may mắn vì có sử sụng khóa từ nên bọn trộm nó tha ( ổ khóa xe của mình khi mở công tắc đèn vẫn sáng, nhưng đề sẽ không nổ và còi sẽ hú lên từ 3-5 giây nếu không có thẻ từ quét vào ổ khóa ).

Có một vấn đề mình thật sự không hiểu lý do vì sao tên trộm dám hành động như vậy, dười tầng hầm buổi tối hôm đó có khoảng 08-10 chiếc Sh đều dựng cách chốt bảo vệ chưa được 2m và tầm nhìn không thể nào rõ hơn ( chốt bảo vệ có 02 làn, 1 làn xe vào và 1 làn xe ra đều nằm dưới tầng hầm và luôn luôn có 02,03 người túc trực thường xuyên) và trong tầng hầm dày đặc camera, vậy mà tên trộm vẫn ngang nhiên lấy xe đi và thoát được ( thật không thể tin nổi ).

Về phần người chủ bị mất chiếc xe Sh màu trắng thì mình không biết Công ty bảo vệ đền bù thế nào, trong lúc lặp biên bản với mình thì có nghe bác bảo vệ nói: " thường mất xe như vậy Công ty bảo vệ sẽ đền, đền bao nhiêu thì không biết, còn chúng tôi nếu có lỗi thì có thể bị trừ lương gì đó ".

Mình có nghe mấy vụ bị mất xe và bị đền bù là cả 1 cực hình. Mình nghĩ sau này có gửi xe các chung cư thì khóa thêm cái bánh hay khóa dĩa thắng cho chắc ăn. Mấy bác cần phải cảnh giác thêm.

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: ReventonV12
Hạng D
15/11/10
2.472
2.609
113
Lại sắp có bác vào nói đi xe cả trăm triệu mà không dám sắm thêm cái khóa bánh vài trăm ngàn cho coi :D

Xe hai bánh thì em có cách này đảm bảo hơn :
Các bác làm một cái công tắc phụ " ra chỗ thợ giỏi mà làm " . Nhớ kiếm chỗ ẩn nấp tốt cho cái công tắc phụ. Khi vào nhà xe gửi , tắt luôn công tắc điện này . Kẻ gian chỉ mở được khóa , chứ chẳng biết mò công tắc đâu mà khởi động máy . Chỉ có nước đẩy bộ. ..Cái này đơn giản , ít tốn kém , chỉ khoảng hai ly cafe mà hiệu quả cực kỳ . Chứ giờ ổ khóa kiểu gì , nó đổ H2SO4 đặc hay HNO3 vào thì ...tuột quần hết :3dquaytay: Còn khóa từ nó cũng phá tan cả bằng vam cộng lực ...các bác thử xem ...
TB : Em không phải đạo chích hoàn lương đâu nhá các bác..đừng chém lung lung ..em hoảng em dọt í :(
TB : có đạo chích nào giỏi mở dc khóa con merc bị lock khóa chưa hả các bác ..Em hóng cái này :3dcuoi:

• Like
Reactions: bia gai
Hạng C
30/6/15
664
567
93
làm công tắc phụ ở đâu mà chỉ có 2 ly cà phê vậy bác?