Hạng D
24/8/09
1.032
765
113
46
nquynh nói:
Trước bảng cấm quẹo trái, có bảng cấm quay đầu đối với xe trên 9 chỗ. Do vậy em cứ quay đầu chữ u khi giờ cao điểm, chạy 1 đoạn, rẽ phải ngay lẩu mắm Phong Lan, vào lại Thảo Điền, chả có xxx nào bắt cả.

Hi hi bảng cấm rẽ trái với 4 chỗ du lịch là cấm tất tần tật bác ui, xxx nó tha bác vì nó núp góc bên kia hông dí bác dc thoai.
@Nhat Ha : Cám ơn bác khỏe mah nhưng vì lâu qué hông có tham gia dc chương chình nào!!! Hic.

Tập Lái
14/9/09
12
0
0
49
sgb345 nói:
tiktak2x nói:
sgb345 nói:
p/s: tiktak2x: chữ đỏ: Không được quẹo U-turn bác ui.

thanks bác, vì em thấy nhiều xe quay đầu trước mũi xxx trong giờ cao điểm trên mà không bị sao.

Vậy là muốn quay đầu vào giờ cao điểm thì cũng phải đi theo cách 1 của bác.

Đúng vậy bác. Quẹo trái còn không cho thì U-turn lại càng không.

Mà em quên mất cách đây vài tháng xxx đã cắm bảng cấm quay đầu xe khi đi theo cách 1 của bác rồi. Vì vậy các bác lưu ý không quay đầu về cầu SG theo cách 1 của bác sgb345 nhé, các bác để ý bên tay phải sát lề đường phải đoạn này có bảng cấm quay đầu đó.

Từ nhà em Khu ĐM AP-APK đi về Q1 e thường đi bằng Cầu Trắng (k phải Cầu Đen 2 bác sgb345 ui
chổ rẽ 4 của bác sgb345 đó) nên nếu muốn quay đầu về cầu SG trong giờ cao điểm theo đúng luật chỉ còn đi theo duy nhất cách 2 của bác sgb345 thôi

(em là tiktak2x nhưng post nhầm bằng nick của bà cả em)

Last edited by a moderator:
Hạng D
6/7/08
4.323
3.072
113
Vậy là vẫn cho U turn đúng không bác nquynh, em hay chở vợ đi Metro, muốn về lại sài gòn lúc giờ cao điểm trước giờ cứ làm đại, mặc dù biêt cái biển này

Hạng D
15/12/06
1.708
269
83
TP HCM
sgb345 nói:
- Các bác cứ nhớ hộ số 69, đó là (tư thế) giơ cao điểm. Nếu lỡ quên nhờ Gấu nhắc hộ nhé.
Sáng: 6-9 giờ, chiều 16-19 giờ là giờ cao điểm của ngã 3 này.

- Cái biển cấm quẹo nà xxx lắp trên 1 năm nay rồi, nhưng thả lơ không bắt. Bây giờ chắc túng tiền nên ...

Mô tả qua về đoạn đường:

Từ cầu Sài gòn tới đèn xanh đỏ, chúng ta có 4 chỗ để rẽ phải. Chỗ rẽ thứ 1 là rẽ phải vô cầu Đen (để ra Trần não, chui qua cầu SG, ra Nguyễn Văn Hưởng, vô TĐ). 3 chỗ rẽ sau là để rời XLHN chạy vô đường song hành (chỗ rẽ 2 là kế ngay sau chỗ rẽ 1 trước khi tới trạm xe buýt, chỗ rẽ 3 là ngay sau trạm xe buýt, trước hàng Cơm tấm Kiều Giang, chỗ rẽ 4 là chỗ quẹo vô cầu Trắng để vô KĐTM AP-AK).

Có 4 cách để đi vào Thảo điền vào giờ cao điểm:

Cách 1- Sau khi qua cầu SG, các bác chuyển làn từ XLHN vô đường song hành (cấm xe trên 16 chỗ ngồi và xe tải 1.5T trở lên), theo các chỗ rẽ 2,3,4 nêu trên. Tới đèn xanh đỏ thì quẹo trái vào TĐ theo tín hiệu đèn.
Cách này tiện nhất.

Cách 2- Các bác chạy trên XLHN, tới đèn xanh đỏ thì chạy thẳng tới vị trí trạm thu phí trước đây là có chỗ quay đầu U-turn để quay lại đèn xanh đỏ, chờ đèn để rẽ phải vô TĐ.
Cách này tiện cho ai lỡ quên không vô đường song hành.

Cách 3- Sau khi qua cầu SG, các bác quẹo phải theo chỗ rẽ 1 nêu trên để chui qua dạ cầu SG đi tới Nguyển Văn Hưởng - Xuân Thuỷ - Thảo Điền.
Cách này tiện cho ai muốn ra quán bờ sông làm vài xị trước khi vô TĐ

Cách 4- Đi theo XLHN, tới đèn xanh đỏ quẹo trái, và chờ hên xui với xxx.
Cách này ưu tiên cho ai xài hoài không hết xiền.

p/s: tiktak2x: chữ đỏ: Không được quẹo U-turn bác ui.
Xin bổ sung mấy cái biển để các bác dễ hình dung:
Phần chữ đỏ ở trên: bổ sung hình bảng cấm gắn bên phải đường song hành: Đường song hành chỉ cấm xe trên 16 chỗ và tải 1.5T trở lên thôi các bác nhé. Các bác xe nhỏ hơn vô đường song hành để quẹo trái vào TĐ vô tư vào bất kỳ thời gian nào.

Chữ Xanh: vào giờ cao điểm từ XLHN không quẹo trái vô TĐ được. Biển cấm này dựng trên con lươn bên phải XLHN, bên trái đường song hành.
(biển này được chụp từ phía đường song hành nên nó nằm bên trái, nếu chụp từ xa lộ thì biển sẽ nằm bên phải đường):

Chữ tím: Xe dưới 16 chỗ được quẹo U-turn, trừ giờ cao điểm. Giờ cao điểm cấm mọi xe quẹo trái nên quay đầu cũng không được luôn.

Hạng D
15/12/06
1.708
269
83
TP HCM
duonglao nói:
Vậy là vẫn cho U turn đúng không bác nquynh, em hay chở vợ đi Metro, muốn về lại sài gòn lúc giờ cao điểm trước giờ cứ làm đại, mặc dù biêt cái biển này
Bác chở bà cả đi Metro về, trong giờ cao điểm có 3 cách về SG:
1- Sau khi ra khỏi cổng Metro bác quẹo Phải, đi khoảng 100m có đường quẹo trái, đi 50m nữa quẹo phải ra XLHN. Trên XLHN bác đi khoảng 50m có "cái bùng binh ngược" để quẹo về hướng cầu SG. Nó nằm ở vị trí trạm thu phí cũ. Bác nhớ không ôm vòng theo bùng binh, mà phải quẹo trái trước bùng binh (nên mới gọi là bùng binh ngược).

2- Sau khi ra khỏi cổng Metro bác quẹo Trái (như bác vẫn thường đi). Sau khi qua cầu Trắng (cảm ơn bác Tiktak nhé) xong, thay vì chạy thẳng để vào XLHN thì bác quẹo phải ngay để vào đường song hành (đường nhỏ), chờ đèn để U-turn về cầu SG.

3- Sau khi ra khỏi cổng Metro bác quẹo Phải, đi khoảng 100m có đường quẹo Phải qua cầu, chạy thẳng (ngang qua cổng vào Metro) hết đường bác quẹo phải nữa để đi về SG qua đường cầu Thủ Thiêm.
queenbee nói:
Mà em quên mất cách đây vài tháng xxx đã cắm bảng cấm quay đầu xe khi đi theo cách 1 của bác rồi. Vì vậy các bác lưu ý không quay đầu về cầu SG theo cách 1 của bác sgb345 nhé, các bác để ý bên tay phải sát lề đường phải đoạn này có bảng cấm quay đầu đó.

Vẫn được mà bác Tiktak2x ui. Biển cấm U-turn đó chỉ có hiệu lực với xe trên XLHN là các xe lưu thông bên trái của biển. Các xe trên đường song hành vẫn U-turn được vì là xe lưu thông bên phải biển.

Hạng D
25/6/09
1.674
10.063
113
Em đi Metro về cứ U turn phình phường
chắc vì không vào giờ cao điểm nên chả bị sao bao giờ.

Hạng D
11/8/09
2.853
177
63
Lần trước mình quên không rẽ nên phải chạy xuống ngã 3 vòng xe lại nhờ vậy nên thoát nạn nay thấy bác thông báo mới biết

Hạng B2
25/8/04
333
303
63
mazda 6 nói:
cám ơn bác nhắnc nhở nhưng quá muộn rồi, e đã bị mấy thằng chó chít nó làm thịt hôm trước rồi bác ah, không biết nó cấm lúc nào nữa

Bác chạy xe không quan sát biển báo, police vịn lại là đúng bác không nên dùng từ một cách mạt sát như vậy chứ.

Hạng D
15/2/08
1.553
65
48
53
Gần tết em cũng mém ăn 1 cái biên bản ở đây, may mà mamy làm ngay Q2 nên đưa 100k cafe xxx cho đi.hix.