Hạng D
24/8/09
1.032
765
113
46
Hai tuần nay mình để ý thấy các bác đi hướng từ Sài gòn đến Ngã ba rẽ trái vào khu Thảo Điền bị chụp liên tục xếp cả hàng dài chờ lập biên bản vào các giờ cao điểm (có biển cấm rẽ trái giờ cao điểm buổi sáng và buổi chiều) ace OS để ý cẩn thận XXX đang ôm cái bảng này suốt mấy tuần nay liên tục ngày nào cũng núp lùm chỗ đó.
Giờ cao điểm buổi sáng và buổi chiều nếu muốn vào Thảo Điền thì vừa xuống chân cầu Sì gòn phải rẽ phải đi dưới gầm cầu mới vô được còn nếu lỡ quên thì phải chạy thẳng tuốt lên trạm thu phí cũ để woành đầu xe đừng rẽ trái trong giờ cấm.
quân.

Hạng B2
26/10/09
235
4
18
sài gòn
cám ơn bác nhắnc nhở nhưng quá muộn rồi, e đã bị mấy thằng chó chít nó làm thịt hôm trước rồi bác ah, không biết nó cấm lúc nào nữa

Hạng D
13/9/09
3.006
10.477
113
52
Cái nà cấm lâu rùi mà, sao lại dính nhỉ? Các bác chạy xe không nhìn biển báo + biển phụ thì ẩu quá.

Nó cấm rẽ trái từ 6h đến 9h sáng, rồi từ 16h đến 19h chiều thì phải.

Hạng D
10/7/08
2.391
2.330
113
vanquan1310 nói:
Hai tuần nay mình để ý thấy các bác đi hướng từ Sài gòn đến Ngã ba rẽ trái vào khu Thảo Điền bị chụp liên tục xếp cả hàng dài chờ lập biên bản vào các giờ cao điểm (có biển cấm rẽ trái giờ cao điểm buổi sáng và buổi chiều) ace OS để ý cẩn thận XXX đang ôm cái bảng này suốt mấy tuần nay liên tục ngày nào cũng núp lùm chỗ đó.
Giờ cao điểm buổi sáng và buổi chiều nếu muốn vào Thảo Điền thì vừa xuống chân cầu Sì gòn phải rẽ phải đi dưới gầm cầu mới vô được còn nếu lỡ quên thì phải chạy thẳng tuốt lên trạm thu phí cũ để woành đầu xe đừng rẽ trái trong giờ cấm.
quân.
nhờ bác chủ thớt thông báo luôn là giờ cao điểm (sáng và chiều) từ mấy giờ đến mấy giờ, chứ qua cầu Sài gòn là các xe bắt đầu phóng nhanh nên có thể không kịp đọc bảng cấm (vì chử nó nhỏ xíu hà)

Lâu quá không gắp lại anh Q, anh khỏe chứ?

Last edited by a moderator:
Hạng C
13/4/09
787
5
18
48
Nhat Ha nói:
vanquan1310 nói:
quân.
nhờ bác chủ thớt thông báo luôn là giờ cao điểm (sáng và chiều) từ mấy giờ đến mấy giờ, chứ qua cầu Sài gòn là các xe bắt đầu phóng nhanh nên có thể không kịp đọc bảng cấm (vì chử nó nhỏ xíu hà)

Bác Newbie nói đúng rồi đó bác hướng từ Cầu Sài Gòn đến trạm thu phí XLHN cấm quẹo trái vào Thảo Điền từ 6h00-9h00 và từ 16h00-19h00 bảng này đã được đặt hơn 1 năm nay rồi, ngay dưới chân cầu SG cũng có hướng dẫn đường vào Thảo Điền giờ cao đểm này là quẹo phải vào Trần Não đi vòng dưới gầm chân cầu SG các bác nhớ để ý.

Nhưng mà em có một théc méc là gần bảng cấm quẹo trái này có một bảng cấm quay đầu với xe tải và xe khách >9 chỗ. Vậy cho em hỏi giờ cao điểm trên xe <9 chỗ quay đầu về Cầu SG được không ạ?

Em ở trong khu ĐTM APPK e hay lách luật bằng cách khi muốn quẹo trái vào Thảo Điền em đi đường phía trong (chỗ có 1 làn cho xe du lịch và 1 làn cho xe 2B) sau đó quẹo trái qua Thảo Điền vì khi này bên tay phải có bảng cấm quay đầu nhưng không có bảng cấm quẹo trái.

Các bác ở Q2 cũng nhiều quá bữa nào bác Vanquan tổ chức cái off OSer Q2 tại nhà bác đi, e quăng một cục gạch trước nhé!

Hạng D
15/12/06
1.708
269
83
TP HCM
tiktak2x nói:
Nhat Ha nói:
vanquan1310 nói:
quân.

Bác Newbie nói đúng rồi đó bác hướng từ Cầu Sài Gòn đến trạm thu phí XLHN cấm quẹo trái vào Thảo Điền từ 6h00-9h00 và từ 16h00-19h00 bảng này đã được đặt hơn 1 năm nay rồi, ngay dưới chân cầu SG cũng có hướng dẫn đường vào Thảo Điền giờ cao đểm này là quẹo phải vào Trần Não đi vòng dưới gầm chân cầu SG các bác nhớ để ý.

Nhưng mà em có một théc méc là gần bảng cấm quẹo trái này có một bảng cấm quay đầu với xe tải và xe khách >9 chỗ. Vậy cho em hỏi giờ cao điểm trên xe <9 chỗ quay đầu về Cầu SG được không ạ?

Em ở trong khu ĐTM APPK e hay lách luật bằng cách khi muốn quẹo trái vào Thảo Điền em đi đường phía trong (chỗ có 1 làn cho xe du lịch và 1 làn cho xe 2B) sau đó quẹo trái qua Thảo Điền vì khi này bên tay phải có bảng cấm quay đầu nhưng không có bảng cấm quẹo trái.

Các bác ở Q2 cũng nhiều quá bữa nào bác Vanquan tổ chức cái off OSer Q2 tại nhà bác đi, e quăng một cục gạch trước nhé!
- Các bác cứ nhớ hộ số 69, đó là (tư thế) giơ cao điểm. Nếu lỡ quên nhờ Gấu nhắc hộ nhé.
Sáng: 6-9 giờ, chiều 16-19 giờ là giờ cao điểm của ngã 3 này.

- Cái biển cấm quẹo nà xxx lắp trên 1 năm nay rồi, nhưng thả lơ không bắt. Bây giờ chắc túng tiền nên ...

Mô tả qua về đoạn đường:

Từ cầu Sài gòn tới đèn xanh đỏ, chúng ta có 4 chỗ để rẽ phải. Chỗ rẽ thứ 1 là rẽ phải vô cầu Đen (để ra Trần não, chui qua cầu SG, ra Nguyễn Văn Hưởng, vô TĐ). 3 chỗ rẽ sau là để rời XLHN chạy vô đường song hành (chỗ rẽ 2 là kế ngay sau chỗ rẽ 1 trước khi tới trạm xe buýt, chỗ rẽ 3 là ngay sau trạm xe buýt, trước hàng Cơm tấm Kiều Giang, chỗ rẽ 4 là chỗ quẹo vô cầu đen 2 để vô KĐTM AP-AK).

Có 4 cách để đi vào Thảo điền vào giờ cao điểm:

Cách 1- Sau khi qua cầu SG, các bác chuyển làn từ XLHN vô đường song hành (đường song hành cấm xe trên 16 chỗ ngồi và xe tải 1.5T trở lên), theo các chỗ rẽ 2,3,4 nêu trên. Tới đèn xanh đỏ thì quẹo trái vào TĐ theo tín hiệu đèn.
Cách này tiện nhất.

Cách 2- Các bác chạy trên XLHN, tới đèn xanh đỏ thì chạy thẳng tới vị trí trạm thu phí trước đây là có chỗ quay đầu U-turn để quay lại đèn xanh đỏ, chờ đèn để rẽ phải vô TĐ.
Cách này tiện cho ai lỡ quên không vô đường song hành.

Cách 3- Sau khi qua cầu SG, các bác quẹo phải theo chỗ rẽ 1 nêu trên để chui qua dạ cầu SG đi tới Nguyển Văn Hưởng - Xuân Thuỷ - Thảo Điền.
Cách này tiện cho ai muốn ra quán bờ sông làm vài xị trước khi vô TĐ

Cách 4- Đi theo XLHN, tới đèn xanh đỏ quẹo trái, và chờ hên xui với xxx.
Cách này ưu tiên cho ai xài hoài không hết xiền.

p/s: tiktak2x: chữ đỏ: Không được quẹo U-turn bác ui.

Hạng C
13/4/09
787
5
18
48
sgb345 nói:

thanks bác, vì em thấy nhiều xe quay đầu trước mũi xxx trong giờ cao điểm trên mà không bị sao.

Vậy là muốn quay đầu vào giờ cao điểm thì cũng phải đi theo cách 1 của bác.

Hạng D
15/12/06
1.708
269
83
TP HCM
tiktak2x nói:
sgb345 nói:

thanks bác, vì em thấy nhiều xe quay đầu trước mũi xxx trong giờ cao điểm trên mà không bị sao.

Vậy là muốn quay đầu vào giờ cao điểm thì cũng phải đi theo cách 1 của bác.

Đúng vậy bác. Quẹo trái còn không cho thì U-turn lại càng không.

Hạng D
17/7/06
3.638
185
63
Trước bảng cấm quẹo trái, có bảng cấm quay đầu đối với xe trên 9 chỗ. Do vậy em cứ quay đầu chữ u khi giờ cao điểm, chạy 1 đoạn, rẽ phải ngay lẩu mắm Phong Lan, vào lại Thảo Điền, chả có xxx nào bắt cả.