Hạng B2
22/4/08
290
4
18
50
Hồi chiều nay em đi đón con rồi về qua chỗ này hầu như xe nào cũng dính.Taxi cũng bị ngoắc vô,mà đường chỗ đó hẹp nên 3,4 chiếc bị ngoắc vô là đông càng thêm đông.

Hạng B2
15/10/09
230
13
18
Biển 411 là biển thế nào! Có ai cho hình minh họa giúp được không? cám ơn.
onggiahoclai nói:
laohoi nói:
Nhưng rẽ phải mà phải đi vô làn xe máy bác thấy có phi lý không?Trong khi đó có 2 làn xe hơi...!!!???
Bác chủ ơi.
Khi đã có biểu trộn làn (biển 411) thì không còn khái niệm làn dành xe 2B hay xe 4 bánh nữa. "Biển có tác dụng bắt buộc người lái xe phải giữ đúng hướng đã được chỉ dẫn trên mỗi làn."

Hạng B2
19/10/09
452
24
18
17
em nói thật, phải đúng lúc giờ cao điểm thì em đố bác nào chen nổi vào lane trong cùng để rẽ phải đấy. Mà có vào được thì mấy bác xe máy nhìn mình như muốn ăn thịt...Tổ sư bố mấy cái thằng cắm "bỉm" linh tinh

Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY
ParisHilton nói:
chứng tỏ mấy bác bị thổi đi đường ít khi nhìn biển báo mà đi theo quán tính

Chính xác !

onggiahoclai nói:
laohoi nói:
Nhưng rẽ phải mà phải đi vô làn xe máy bác thấy có phi lý không?Trong khi đó có 2 làn xe hơi...!!!???
Bác chủ ơi.
Khi đã có biểu trộn làn (biển 411) thì không còn khái niệm làn dành xe 2B hay xe 4 bánh nữa. "Biển có tác dụng bắt buộc người lái xe phải giữ đúng hướng đã được chỉ dẫn trên mỗi làn."
Chuẩn không cần chỉnh !

hoangtringuyen nói:
Bác cảnh báo như thế là rất tốt. Dù sao thì xxx đã đúng trong trường hợp này. E tin là một số bác dù biết có biển chỉ dẫn nhưng vẫn vô tư đi làn ngoài cúp đầu xe e đi làn trong.

Em cũng ghét cái vụ này lắm .
Ví dụ : từ NKKN sang VTS có cái đường nhánh nhỏ . Tới gần giao lộ là em phải từ từ chuyển vào cái lane lề phải nhỏ xíu rồi từ từ chạy sau xe 2B, thậm chí thả từ từ sau xe đạp nữa để tới chỗ rẽ đường nhánh .
Thình thỏang 1 vài xe chạy lane giữa đua cái ào lên rồi đòi cúp đầu xe em rẽ phải. Em vốn ghét nên chả bao giờ nhường kiểu chạy "vớ vẫn" đó. Nhiều khi còn nhấp còi dài để chửi và chần chờ ở đó lâu một tý cho bõ tức .
Lúc đó thầm mong có chú xxx nào ngó thấy ra phạt cái tay tài xế chạy bậy kia cho bõ ghét nữa kìa . :)

Nói chung là tài xế chạy mà ít quan sát biển báo, chạy sai rồi bị phạt 1 -2 lần là khắc biết lần sau phải chạy cho đúng thôi .

Hạng B1
5/4/07
78
10
0
laohoi nói:
Số là chiều nay em thấy rất nhiều xe bị thổi ở ngã tư này khi rẽ phải từ VTS qua TQT,hầu như xe nào cũng bị thổi.Tò mò em đi vòng lại từ VTS thì mới thấy cái bảng các xe <span style=""color: #ff0000;"">rẽ phải từ VTS vào TQT phải đi làn trong cùng (tức là đi chung với xe máy)</span>.Lại 1 sự phi lý của các bác GTVT giống như ngã tư NTMK-NKKN hôm nào.Còn các xxx nhà ta thì chỉ vin vào cái bảng này để phạt.
Các bác nhà mình lưu ý nhé.
Tối qua e mới đi đoạn này, gần tới ngã tư e thấy mũi tên rẽ phải + đi thẳng nằm lane trong cùng, lane giữa đang đi chỉ có mũi tên thẳng e vội vàng đánh nhan chuyển làn để rẽ phải vài TQT, vừa rẽ vào thấy 2 chú xxx đứng ngay đấy. E nghĩ đi xe chịu khó quan sát một chút, đừng chạy theo thói quen thì xxx chẳng ăn tiền của mình được đâu( trừ trường hợp mấy chú cố tình bẫy mình).:)

Tập Lái
21/12/07
28
1
6
Em thấy các giao lộ các đường chính thành phố giờ đều chia làn kiểu vậy cả. Chỉ có điều biển báo đặt vị trí quá cùi bắp, bị cây, xe buýt, xe to,... che mất, chắng nhìn thấy, hoặc quá gần giao lộ lái xe không kịp phản ứng. Lạ đường là dính ngay.

Hạng B2
15/1/11
330
6
16
50
Với mật độ xe hiện nay đố các bác chạy xe quan sát đầy đủ các biển báo. Chủ yếu là đi nhiều quen các biển báo khu vực đó, lâu lâu vẫn dính do phát sinh biển mới. Tội là cho các bác nơi khác đến, không ai kg nộp. Bây giờ giao xe cho bà cả đi, cũng ngại đi.