Hạng B2
7/6/08
428
102
43
42
laohoi nói:
Số là chiều nay em thấy rất nhiều xe bị thổi ở ngã tư này khi rẽ phải từ VTS qua TQT,hầu như xe nào cũng bị thổi.Tò mò em đi vòng lại từ VTS thì mới thấy cái bảng các xe <span style=""color: #ff0000;"">rẽ phải từ VTS vào TQT phải đi làn trong cùng (tức là đi chung với xe máy)</span>.Lại 1 sự phi lý của các bác GTVT giống như ngã tư NTMK-NKKN hôm nào.Còn các xxx nhà ta thì chỉ vin vào cái bảng này để phạt.
Các bác nhà mình lưu ý nhé.
Sao bác lại nói như vậy là phi lý. Nếu mình rẽ phải từ làn bên trái thì chắn ngang luồng chạy thẳng phía trong gây nguy hiểm và khó chịu cho người khác bác ah

Hạng D
9/2/11
3.420
870
113
Sài Gòn
T500 nói:
laohoi nói:
Số là chiều nay em thấy rất nhiều xe bị thổi ở ngã tư này khi rẽ phải từ VTS qua TQT,hầu như xe nào cũng bị thổi.Tò mò em đi vòng lại từ VTS thì mới thấy cái bảng các xe <span style=""color: #ff0000;"">rẽ phải từ VTS vào TQT phải đi làn trong cùng (tức là đi chung với xe máy)</span>.Lại 1 sự phi lý của các bác GTVT giống như ngã tư NTMK-NKKN hôm nào.Còn các xxx nhà ta thì chỉ vin vào cái bảng này để phạt.
Sao bác lại nói như vậy là phi lý. Nếu mình rẽ phải từ làn bên trái thì chắn ngang luồng chạy thẳng phía trong gây nguy hiểm và khó chịu cho người khác bác ah
Tức là trước khi cua phải, phải move qua làn xe máy phải không bác?

Hạng B2
7/6/08
428
102
43
42
Swinds nói:
T500 nói:
laohoi nói:
Tức là trước khi cua phải, phải move qua làn xe máy phải không bác?
Đoạn này gần nhà em, đi làm hằng ngày, bác quẹo phải thì chuyển vào làn xe máy, chứ đứng làn xe hơi mà cúp phải khi đèn xanh là kẹt vô cùng, do xe máy cứ thấy khoảng trống giữa hai vạch dừng xe trước và sau là nhào vô đứng liền bác ah.
Chỉ có khó khăn cho các bác đi 4B từ Trần Quốc Toản vào Trần Quốc Thảo sẽ rất khó khăn khi chuyển vào làn bên phải để rẽ vào Võ Thị Sáu.

Hạng D
9/2/11
3.420
870
113
Sài Gòn
T500 nói:
Đoạn này gần nhà em, đi làm hằng ngày, bác quẹo phải thì chuyển vào làn xe máy, chứ đứng làn xe hơi mà cúp phải khi đèn xanh là kẹt vô cùng, do xe máy cứ thấy khoảng trống giữa hai vạch dừng xe trước và sau là nhào vô đứng liền bác ah.
Chỉ có khó khăn cho các bác đi 4B từ Trần Quốc Toản vào Trần Quốc Thảo sẽ rất khó khăn khi chuyển vào làn bên phải để rẽ vào Võ Thị Sáu.
Thank Bác :)

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn
Tui làm cái này từ lâu rồi, trước khi có bảng. Cứ quẹo trái là tui chen vô lane xe máy nằm sẵn, đợi tới ngã tư mới quẹo thì chặn đầu hết các loại xe 2 bánh còn kẹt lâu hơn.....

Hạng D
12/9/09
1.010
11
38
trungnghia nói:
Tui làm cái này từ lâu rồi, trước khi có bảng. Cứ quẹo trái là tui chen vô lane xe máy nằm sẵn, đợi tới ngã tư mới quẹo thì chặn đầu hết các loại xe 2 bánh còn kẹt lâu hơn.....

Nhưng mấy thằng nông dân nó liếc mình ghê lắm bác ạ...em thò đầu chửi thằng đập thùng xe em ngay NKKN-NTMK cũng vụ này 1 lần...

Hạng F
14/9/04
9.900
27.243
113
Q3
Wẹo Fải Cha nậu
trungnghia nói:

Hạng B2
7/6/08
428
102
43
42
corolla95 nói:
Wẹo Fải Cha nậu
trungnghia nói:

Hạng B1
30/6/05
89
137
33
cr140n nói:
Biển 411 là biển thế nào! Có ai cho hình minh họa giúp được không? cám ơn.
onggiahoclai nói:
laohoi nói:
Nhưng rẽ phải mà phải đi vô làn xe máy bác thấy có phi lý không?Trong khi đó có 2 làn xe hơi...!!!???
Bác chủ ơi.
Khi đã có biểu trộn làn (biển 411) thì không còn khái niệm làn dành xe 2B hay xe 4 bánh nữa. "Biển có tác dụng bắt buộc người lái xe phải giữ đúng hướng đã được chỉ dẫn trên mỗi làn."
Biển 411 đây bác:
Cảnh báo ngã tư Võ Thị Sáu - Trần Quốc Thảo

Hạng B2
14/3/08
251
3.217
93
TH7128 nói:
trungnghia nói:

Nhưng mấy thằng nông dân nó liếc mình ghê lắm bác ạ...em thò đầu chửi thằng đập thùng xe em ngay NKKN-NTMK cũng vụ này 1 lần...
@TH7128: Em cũng bị đập thùng xe vài lần, các lần khác 2B nhìn căm hờn lắm. Biết sao được, không theo đúng bảng thì bị phạt làm sao
@crowsony: Thanks bác