Hạng B2
20/1/17
411
471
63
Nếu như xe bạn không còn bảo hành, còn nếu bảo hành thì không nên, trừ khi thêm từ chính hãng, Bạn có thể làm trên xe ở VN mặc dầu mới kéo ra là tuỳ bạn, tôi thì cần hết bảo hành mới làm được, tư duy khác nhau là nơi đó, Cũng như biết thay dầu nhớt trong hãng đắt hơn nhưng vẩn phải thay .

Bảo dưỡng tôi cũng chưa bỏ ly càfe nào tại 808 Phú Mỹ Hưng mặt dù tôi ở xa ( bình dương) :) từ khi mua xe (2016) cho đến hiện tại. To dự đoán trong năm 2020 sẽ thay đổi chỗ uống càfe về Bình Dương gần sevice Peugeot thì phải :).

Về phần bảo hành theo cách tôi nghĩ bảo hành là tính pháp lý chúng ta đặt ra để ràng buộc nhà sản xuất ôto phải có trách nhiệm với người tiêu dùng. Hiện tại tôi thấy các nhà sản xuất ôto đa phần xe họ hoàn thành tốt nhiệm vụ và chất lượng xe vược qua thời gian bảo hành mà pháp lý ràng buộc. Trong đó BMW cũng là hãng xe không nằm trong ngoại lệ.
Vì thế tôi có lý do yên tâm với bảo hành , tôi cũng nghĩ rằng bảo hành chỉ có tác dụng nếu người tiêu dùng còn đủ sức khỏe, tin thần thậm chí phải còn sống thì mới nhận bảo hành sẽ có ý nghĩa.
Xin lỗi vì tôi hơi lạc đề trong chủ đề này

• Like
Reactions: 56N1444 and PMH82
Hạng B2
8/8/05
499
262
63
di xe ma de cho no muon bom nhieu bom khac gi giao mang co nguoi khac giu, cung may no banh chua lam anh huong den xe khac. Cang chay nhanh thi nhiet do tang cao, kha nang no banh cang cao. Chi nen bom 2.4 bar tro xuong khi chay no tang tam 2,5 2,7 bar roi.

• Like
Reactions: PMH82
Hạng D
11/7/16
1.682
1.957
133
Cái vụ bơm Nito em ko tin lắm vì... cơ bản lăn bánh trên đường nh độ bánh ko quá cao... mà khí nén thông thường là okie !

• Like
Reactions: DKmarket
Hạng D
3/2/17
3.546
4.544
113
các bác lạc đề nhiều quá
Theo bác chủ nói bơm lên tận 4bar thì đương nhiên làm tăng khả năng nổ lốp (các hàng ko chuyên ko biết phân biệt psi và bar, nên họ có khả năng bơm bar thành psi). Lốp 4 năm là cũng kém hơn rồi.
Còn vụ bơm nito thì e ko bao giờ chơi. Vì nếu nó tốt thì các hãng đã bơm sẵn khi xuất xưởng rồi. Nito cũng là khí gas bác nhé + áp suất lớn = quả boom gas rồi

• Like
Reactions: PMH82 and Tuandta
Hạng D
11/2/11
1.304
2.370
143
www.falkentire.com
Lốp căng không phải là nguyên nhân gây nổ. Lốp mềm mới gây nổ.

Khi bơm căng, mặt tiếp xúc với mặt đường là phần giữa lốp, là nơi được thiết kế để chịu nhiệt và ma sát nhiều.
[Cảnh Báo] Nguyên nhân xe đột nhiên nổ lốp?

Khi chạy với lốp mềm làm cho 2 phần hông lốp ma sát với mặt đường nhiều hơn, đây là chỗ nối mép của các lớp bố kim loại trong thân lốp, gây nóng và dễ nổ hông.

Ai có ý kiến khác thì nhìn ảnh mình rồi nói chuyện :D

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: DKmarket and PMH82
Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Giờ làm thêm cái RDC đi. Mua hàng ebay tháo xe .
Bác coi bài này mà làm.
Về làm vướng chỗ nào mình hỗ trợ cho bác. Cũng dễ không khó lắm đâu. Gắn như OEM BMW không cắt bất kỳ dây nào.
Xe em trước có mua cái module về mà không biết chỗ gắn nên vẫn vứt ở nhà. Trong CIC em vào kiểm tra thì thấy hiện 4 lốp màu xanh nhưng lại không có thông số bar và nhiệt độ. Để em chụp hình gửi bác xem và tư vấn giúp em.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Vậy là OK, chỉ còn chất lượng nửa mà thôi

4 năm được bao nhiêu cây số ? hình như là nhiều đó, với lại nó nổ kiểu nầy sao bạn biết là 4 bars ?

20K mà thủng thế này là bánh có vấn đề về chất rồi

Xem thử 4 số nó là gì, như trên hình là 3903 còn xe bạn
Ba lốp còn lại báo 4 bar bác ạ.
Em kiểm tra lại thì year của lốp là 2018. Em thay tầm tháng 6/2019.

Hạng F
7/8/17
7.449
10.135
113
Lúc bị thủng rồi tấp vào lề kiểm tra mới thấy họ bơm đến 4 bar.
4bar là 4 ký rồi. Xe thường trong tầm 2.5 bar thôi. Áp suất tối đa cho phép xe em cũng chỉ 3.5bar, bác bơm đến 4Bar còn chạy dc 1 đoạn dài tức là lốp hơi bị tốt rồi :p

• Like
Reactions: Tuandta
Hạng B2
20/1/17
411
471
63
Xe em trước có mua cái module về mà không biết chỗ gắn nên vẫn vứt ở nhà. Trong CIC em vào kiểm tra thì thấy hiện 4 lốp màu xanh nhưng lại không có thông số bar và nhiệt độ. Để em chụp hình gửi bác xem và tư vấn giúp em.
Hình xe mình lúc chưa trang bị ECU RDC và 4 cảm biến

Vị trí ECU RDC F10 LCI 2016, Nếu tôi đúng thì F07 có vị trí giống F10

Bác gửi hình ảnh RDC ( nhìn thấy số part) và Vin xe bác mình kiểm tra giúp bác. 0903741553/ zalo

• Like
Reactions: 56N1444 and Tuandta