Hạng B2
4/6/13
105
45
28
Mình viết thớt này là để cảnh báo các bác tài đi đúng luật để không mất tiền oan, chứ thực đoạn đường này với 02 đèn tín hiệu giao thông và vạch kẻ đường thì hoàn toàn minh bạch (có điều vạch kẻ đường không được sơn lại thường xuyên và bị mờ), chỉ có bác nào đi quen cách đi ẩu, giành đường thì chịu thôi.

Hạng D
26/9/12
1.037
68.100
113
Ho Chi Minh City
Tôi bị dính 1 lần ở đây ngày 29 tết cách đây 4-5 năm rì đó, nhưng là do cái đèn số 2 thì bị hỏng (k có tín hiệu) và ngã tư đó quá gấp khúc,vạch liền thì mờ oẹt nên lấn mịa sang làn bên kia khi rẽ trái. Trình bày với a công lộ thế lọ thế chai thì anh ý khá trẻ tuổi cũng không nói gì gay gắt nhưng lại chơi trò: anh cứ đưa giấy tờ e kiểm tra nếu anh đủ e cho anh đi. Thế là phải dúi cho cậu ý 200K, thôi chú cầm chút xíu uống nước, chứ Tết nhất anh đang vội, nhà bao việc. Chứ đưa giấy tờ cho mấy anh ý xem là mình từ chủ động thành bị động ngay.

Hạng D
26/9/12
1.037
68.100
113
Ho Chi Minh City
Mấy anh csgt chỗ này không chịu lập biên bản vi phạm hả mấy anh?
Lỗi không rõ ràng và có phần do quy hoạch đường xá: vạch thì mờ, đường thì gấp khúc, xe thì đông.
Thế nên phạt cũng được mà không phạt cũng dc. Cái ngã tư này phải chỉnh lại chứ khá nguy hiểm cho giao thông vì nó gấp khúc quá.

Hạng B2
3/4/17
455
544
93
33
À khúc này em cũng đi 1 vài lần, và em nhớ là vạch khá mờ. Ngoài ra khúc này đường xéo, không vuông góc, nên khi đi hết vạch vàng để ra tim đường để quẹo trái thì cua khá gắt. Đi lần đầu thấy hơi khó chịu tí, nhưng ngước lên thấy mí anh áo vàng thì hiểu chuyện, may mà mình cũng cẩn thận :D

• Haha
Reactions: nttanmam
Hạng F
3/10/15
10.069
12.407
113
Tôi bị dính 1 lần ở đây ngày 29 tết cách đây 4-5 năm rì đó, nhưng là do cái đèn số 2 thì bị hỏng (k có tín hiệu) và ngã tư đó quá gấp khúc,vạch liền thì mờ oẹt nên lấn mịa sang làn bên kia khi rẽ trái. Trình bày với a công lộ thế lọ thế chai thì anh ý khá trẻ tuổi cũng không nói gì gay gắt nhưng lại chơi trò: anh cứ đưa giấy tờ e kiểm tra nếu anh đủ e cho anh đi. Thế là phải dúi cho cậu ý 200K, thôi chú cầm chút xíu uống nước, chứ Tết nhất anh đang vội, nhà bao việc. Chứ đưa giấy tờ cho mấy anh ý xem là mình từ chủ động thành bị động ngay.
Đúng rồi thôi ạ luôn cái trò xin giấy tờ kiểm tra.
Chơi kiểu hủi để xin tiền đấy.
Bác không đưa là phải.
Đưa nó cầm rồi nó phá nó quậy nó bắt chuộc đểu.
Em thấy nhiều người bị rồi.
Em là không đưa giấy bao giờ, chứng minh tao trái luật rồi xin tiền, còn muốn xé giấy đóng phạt thì tao mới đưa, lúc đó mày làm việc không công thì đừng trách.

Hạng D
23/8/08
3.146
1.836
113
45
CS mà bác nói còn chút đạo Đức thì nghe lạ tai quá
Thực ra vẫn còn ạ, em trải nghiệm luôn. Nhưng nó cực kỳ ít ỏi và hiếm xảy ra.

Hạng B1
7/6/16
55
39
18
35
Đèn số 2 ở xa quá, nhìn chẳng thấy có liên quan gì đến chuyện xe rẽ trái. Vạch thì vẽ lưng lửng. Đích thị đây là cái bẫy. Nếu đúng ra phải làm vạch liền to và bo vuông góc tới cột đèn đỏ số 2 mới đúng.

• Like
Reactions: nttanmam