Hạng B1
31/12/20
99
181
33
30
Bữa em còn thấy bác Pho tun nơ lạng lách chui vô ngõ ngách hẽm trong khu Mizuki park để chạy, anh áo vàng dí theo không biết kết quả sao o_O

Hạng B2
4/6/13
105
45
28
Nếu lỗi ở đây theo các pác là lỗi gì:
1. Nếu đèn số 2 xanh mà mình rẽ trái.
2. Nếu đèn số 2 đỏ mà mình rẽ trái.
Cả 2 trường hợp trên mình đều không chịu sự hiệu lực của đèn số 2 (vì mình chưa vượt qua nó). Vậy chỉ có lỗi đè vạch, không thể bắt lỗi vượt đèn được, phải không các pác.

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng D
26/9/12
1.037
68.100
113
Ho Chi Minh City
Nếu lỗi ở đây theo các pác là lỗi gì:
1. Nếu đèn số 2 xanh mà mình rẽ trái.
2. Nếu đèn số 2 đỏ mà mình rẽ trái.
Cả 2 trường hợp trên mình đều không chịu sự hiệu lực của đèn số 2 (vì mình chưa vượt qua nó). Vậy chỉ có lỗi đè vạch, không thể bắt lỗi vượt đèn được, phải không các pác.
Đèn số 2 xanh thì rẽ trái là OK nhưng còn phải cẩn thận không lấn sang làn bên kia (có vạch liền). Mà không lấn thì rẽ trái khá gấp khúc, không phải 90 độ mà 120 độ. Chủ yếu là lỗi lấn làn này.
Còn đèn số 2 đỏ mà rẽ trái thì tèo rùi, mà cũng khó mà rẽ được vì lúc đó chiều NVL đèn xanh, xe chạy ầm ầm.

• Like
Hạng C
21/12/19
536
1.475
93
40
Em đang ở q7 đây, đi NVL oải chít luôn. Biển báo từa lưa, đèn từa lưa, xxx thì góc tối, chạy mà lo mấy anh công táng mình, ổ gà sóng trâu giăng lối.
Thật sự ko cần thiết thì ko dám ló mặt ra cái đường NVL này luôn.

• Like
Hạng D
10/12/13
2.513
6.253
113
Hình như câc đường rẽ trái tương tự vô NVL cũng y chang vậy. E thì hay đi Nguyễn Hữu Thọ, cảm giác y chang.

• Like
Hạng C
7/3/15
521
246
43
24
Ho Chi Minh City, Vietnam
Thật ra giao lộ này hơi bị xéo nên nắn quốc lộ 50 lại cho vuông góc với Nguyễn Văn Linh và cải tạo lên cho giao lộ nhỏ lại 1 tí và vuông góc cho xe đi cho dễ.Nhưng mà mình thấy nên xây nút giao khác mức 1 phần và bỏ đèn xanh đỏ trên Nguyễn Văn Linh đi

Tập Lái
19/4/22
7
1
3
35
Rất thích các kiểu bài chia sẻ kinh nghiệm như thế này, lại có cả hình ảnh chân thật giúp dễ hình dung. Trở lại vấn đề, cái vạch chỗ số 4 đó quá mất dạy, mờ căm như thế thì xxx khoái lắm đây, chả biết kiến nghị ở đâu để họ sơn lại cái vạch đó cho rõ ràng nữa!

Tập Lái
19/4/22
7
1
3
35
Tui ở khu này thấy ngã tư này đi cũng đâu có gì khó đâu. Rất dễ chạy mà. Đèn xanh chạy thẳng lên hết vạch liền ở đoạn giữa ngã tư thì rẽ trái nếu con đèn xanh. Không thì dừng lại. Mấy ông chạy theo hướng số 5 như chủ thớt ve là chạy lấn làn ngược chiều rồi. Cái đó là chạy ẩu chứ không phải lái mới hay lạ đường gì ở đây. Bị phạt chẳng oan tý nào.
Vấn đề là cái vạch liền quá mờ, lúc trời mưa hay tối bác ko thấy rõ vạch lỡ lẹm tí thì mất tiền. Còn mấy bác khôn lỏi đi lấn băng xéo để quẹo trái thì không nói. Bức xúc là giao thông VN chăm chăm bắt lỗi thay vì hướng dẫn hay chí ít làm cái vạch rõ ràng hơn. Nếu được thì nên vẽ cái vạch xương cá to to thay cái vạch vàng mờ ảo đó.