Hạng C
18/1/09
561
63
28
50
Petrolimex là yen tâm, truoc và sau khi bơm nhân viên đều bảo khách nhìn đồng hồ. Em chưa bao giờ mua xăng ở chỗ khác Petro

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Em thì dừng xe, xuống xe nhìn đồng hồ rồi nói: đổ đầy, đổ nhiêu trả nhiêu tiền.

Hạng C
7/4/11
674
275
63
Vựa lúa Miền Tây
Mấy bác nói vừa phải thôi, quơ đũa cả nắm tội nghiệp mấy cấy xăng đàng hoàn.
Sao mấy bác chửi mấy cây xăng gian lận mà mấy bác không thông cảm cho những cây xăng đàng hoàn, với tình hình xăng dầu nhiễu loạn như hiện nay, các bác biết bán 01 lit xăng lời được bao nhiêu tiền khg? Xin thưa các bác chỉ là 200 VND thôi, chưa trừ bất cứ loại chi phí nào. Các bác thử nghĩ, đầu tư cả tỷ đồng vào một cây xăng mà bán mỗi lít lời 200đ (em chỉ nói các cửa hàng bán lẻ của tư nhân, không bàn đến các ông ngoại đầu mối nhập khẩu nhé :mad:) . Nhiều người muốn đóng cửa nghỉ khg bán nữa lắm chứ, nhưng các bác có biết khi bước vào kinh doanh mặt hàng này là gần như không có đường ra trừ phá sản không.

Các bác chỉ đứng về một phía mà la làng vậy là bất công.
Bộ tài chính thì bênh vực người tiêu dùng, cái này đúng!

Bộ công thương thì bênh vực các công ty đầu mối nhập khẩu xăng dầu, cái này cũng đúng vì là con của họ mà

Đếch có thằng nào bênh vực các cửa hàng nhỏ lẽ kinh doanh theo hình thức doanh nghiệp tư nhân bán lẽ xăng dầu
.
Túm lại là họ phải tự lo nồi cơm của mình thì mới phát sinh việc gian lận, đó là điều tất yếu thôi!

Hạng F
11/1/10
6.130
60.744
113
lovexe nói:
Sao mấy bác chửi mấy cây xăng gian lận mà mấy bác không thông cảm cho những cây xăng đàng hoàn, với tình hình xăng dầu nhiễu loạn như hiện nay, các bác biết bán 01 lit xăng lời được bao nhiêu tiền khg? Xin thưa các bác chỉ là 200 VND thôi, chưa trừ bất cứ loại chi phí nào. Các bác thử nghĩ, đầu tư cả tỷ đồng vào một cây xăng mà bán mỗi lít lời 200đ (em chỉ nói các cửa hàng bán lẻ của tư nhân, không bàn đến các ông ngoại đầu mối nhập khẩu nhé :mad:) . Nhiều người muốn đóng cửa nghỉ khg bán nữa lắm chứ, nhưng các bác có biết khi bước vào kinh doanh mặt hàng này là gần như không có đường ra trừ phá sản không.

Bộ công thương thì bênh vực các công ty đầu mối nhập khẩu xăng dầu, cái này cũng đúng vì là con của họ mà

**** có thằng nào bênh vực các cửa hàng nhỏ lẽ kinh doanh theo hình thức doanh nghiệp tư nhân bán lẽ xăng dầu
.
Túm lại là họ phải tự lo nồi cơm của mình thì mới phát sinh việc gian lận, đó là điều tất yếu thôi!
Bác làm em lo ko có người bán xăng quá! Làm ăn thì có lúc thịnh lúc suy. Cái việc chia tỉ lệ chiết khấu ko phù hợp dẫn đến cửa hàng chỉ lời 200đ/lít trong khi số lãi thực là lớn hơn nhiều là lỗi của người mua xăng sao? Vậy tăng giá xăng lên nữa nhé! Để cho đảm bảo mỗi cấp trung gian được 2k/20k.

Hạng B2
4/6/09
165
11
18
43
Bác này nói xong em thấy tội nghiệp mấy cây xăng quá, lỗ lắm nhưng cũng phải cắn răng mà phục vụ. Bác biết cây xăng nào muốn sang lại, bác PM cho em nhé !!!

Hạng C
29/9/10
827
9
16
@lovexe: Vay thi kinh doanh nho le vo tu lua dao, moc tui nguoi tieu dung ah? Botay voi Bac.

Hạng B2
14/7/11
214
75
28
lovexe nói:

**** có thằng nào bênh vực các cửa hàng nhỏ lẽ kinh doanh theo hình thức doanh nghiệp tư nhân bán lẽ xăng dầu
.
Vậy ra để bênh vực mấy cửa hàng nhỏ lẻ, bác này ủng hộ họ móc túi mình đây !!!
Kính phục bác.
Tui thì hổng cần biết họ làm ăn lời - lỗ ra sao nhưng nếu đúng thì tui trả tiền, còn nếu ăn gain của tui mà để tui biết thì mệt với tui liền à.

Hạng B2
1/9/10
221
7
18
chiumon nói:
Như em thì khi đổ xăng :
- Cố gắng chọn cây xăng của xí nghiệp bán lẽ xăng dầu Petrolimex nào gần nhà
- Bước hẳn ra ngoài đóng cửa xe( lock cửa nếu đi 1 mình )
- Quan sát kỹ đồng hồ trước , trong và sau khi đổ
- Kiểm tra nhân viên cây xăng khi vặn chặt nắp và đóng nắp bình xăng
- Trả tiền
Chưa chắc ,chưa chắc ,còn một chiêu nữa ,đó là cố gắng đẩy mạnh vòi bơm vào thùng xăng làm cho vòi bít kín lỗ vào xăng , máy thì chạy mà xăng vào rất ít ,đến lúc áp lực trong thùng lớn quá nó sẽ khóa vòi xăng ,các chú bơm xăng lại gỉa vờ kéo ra một tí cho giảm áp lực bình xăng ,sau đó lại đẩy vào ,em bị vài lần và thấy lượng xăng mất không nhỏ, đổ 800k thì còn cỡ 700k .Do đó khi vào bơm xăng là em xung phong cầm cái tay bơm để tự đưa vào ,đẩy vào sau đó kéo ra một chút cho có lỗ thoát hơi .Các chú Bơm xăng thấy em cứ xung phong cầm vòi bơm mà mặt cứ tái dại nhưng bụng thì nghĩ '' phen này kẻ cắp ,bà già gặp nhau '':D .

Last edited by a moderator:
Hạng B2
4/7/11
110
14
18
Cây xăng ăn gian, rồi phải chia lợi nhuận phần ăn gian đó, vậy là chúng nó roa rập với nhau, từ cửa hàng trưởng…