Hạng C
7/4/11
674
275
63
Vựa lúa Miền Tây
MrQuang77 nói:
@lovexe: Vay thi kinh doanh nho le vo tu lua dao, moc tui nguoi tieu dung ah? Botay voi Bac.
@:all
Ở đây em không ủng hộ các doanh nghiệp tư nhân làm ăn gian dối
Làm nghề gì thì cũng phải có đạo đức, nhưng trong thời điểm này! tại thời điểm này!!!! các bác thấy có bao nhiêu chuyện bất cập trong việc kinh doanh xăng dầu????? Với ý thức cộng đồng như người Việt Nam ta (chạy xe ra đường các bác thấy rồi đó, đôi lúc làm người tốt cực kì khó
), ở dưới ép lên (người tiêu dùng) , ở trên ép xuống (các Bộ ngành) cùng với sự bất lực trong việc điều hành của CP thử đặt trường hợp các bác ở giữa các bác sẽ là gì???

Chủ đề này bắt đầu nóng lên rồi..... em dzọt....

Hạng D
20/10/10
4.687
72
48
41
em thì toàn đổ của petrolimex,vì xe còn 1/4 là em lo tìm cây xăng nên không chuyện cạn quá giửa đường,mà còn không hư bơm xăng.

Hạng C
31/8/07
880
6
18
Các bác có để ý đồng hồ tính cước taxi toàn nhảy 3.000đ/lần không?

qvn confirmed
Hạng C
9/4/10
711
509
93
Rubber Chemical
Hôm rồi em ghé cây xăng ngay cổng CV phần mếm Quang TRung -đường Tô Ký , lúc đấy có điện thoại của khách hàng nên vừa nghe điện thoại vừa mở cửa xe bước xuống . Chú bán xăng hỏi đổ bao nhiêu , em giơ 5 ngón tay nói đổ 500,chú cầm vòi quay lại nói chú bấm đồng hồ : 500 rồi đi tới chỗ bình xăng .
Lúc đó em vẫn nhìn đồng hồ ( vì có cảnh giác ) nhưng vẫn phải nói chuyện với khách hàng , vòi vừa đưa vào bình xăng thì đồng hồ đã nhảy lên gần 3L , em nhớ khoảng 57 ngàn , rất Bực mình nhưng em cố nén vì đang nói chuyện điện thoại .
Sau khi cúp điện thoại ( cũng là lúc đổ xăng xong ) thì em quay ra chửi 2 thằng bán xăng : chúng mày làm ăn mất dạy , đồ ăn cắp . Chúng mày tưởng bấm của tao 3L mà tao không nhìn thấy ah .

Mọi người đều nghe thấy cả , nếu Gấu hơn 1 tý thì em cũng chỉ trả nó 440k thôi, tuy nhiên ko Gấu nên chỉ chửi rồi trả 500k, được cái vừa trả,vừa chửi mà mấy thằng bán xăng vẫn cun cút nhận rồi xong quay đi, chả thằng nào hó hé câu gì .

Lại 1 cây xăng nữa phải Cạch , mệt quá.

Hạng C
4/8/11
823
45
28
qvn nói:
Hôm rồi em ghé cây xăng ngay cổng CV phần mếm Quang TRung -đường Tô Ký , lúc đấy có điện thoại của khách hàng nên vừa nghe điện thoại vừa mở cửa xe bước xuống . Chú bán xăng hỏi đổ bao nhiêu , em giơ 5 ngón tay nói đổ 500,chú cầm vòi quay lại nói chú bấm đồng hồ : 500 rồi đi tới chỗ bình xăng .
Lúc đó em vẫn nhìn đồng hồ ( vì có cảnh giác ) nhưng vẫn phải nói chuyện với khách hàng , vòi vừa đưa vào bình xăng thì đồng hồ đã nhảy lên gần 3L , em nhớ khoảng 57 ngàn , rất Bực mình nhưng em cố nén vì đang nói chuyện điện thoại .
Sau khi cúp điện thoại ( cũng là lúc đổ xăng xong ) thì em quay ra chửi 2 thằng bán xăng : chúng mày làm ăn mất dạy , đồ ăn cắp . Chúng mày tưởng bấm của tao 3L mà tao không nhìn thấy ah .

Mọi người đều nghe thấy cả , nếu Gấu hơn 1 tý thì em cũng chỉ trả nó 440k thôi, tuy nhiên ko Gấu nên chỉ chửi rồi trả 500k, được cái vừa trả,vừa chửi mà mấy thằng bán xăng vẫn cun cút nhận rồi xong quay đi, chả thằng nào hó hé câu gì .

Lại 1 cây xăng nữa phải Cạch , mệt quá.
Cây xăng màu vàng hay của Petro (tư nhân mua quyền đại lý) vậy bác. Chửi cho hả hê bác ơi. hehe.
Lần trước e đổ ở cây xăng Petro ngay ngã 4 chỗ quay xe ah bác thì no đổ ăn gian kinh. 2B của e lúc trước e đổ 60N là đầy bình nhưng lần trước e đổ 60N nhưng chỉ khoảng 3/4 bình thôi. Chạy 1 đoạn e mới thấy kim xăng chạy lên. Chia sẻ các bác. Nên tìm đổ những cây xăng của Petro (có cái bảng màu cam để chữ Flexicard - 100% là chính gốc; mức độ gian lận chấp nhận được :D hơn là mấy thằng kia làm tức điên) hoặc là COMECO là an tâm. Còn các cây khác thì quên nó đi, hehe

Hạng C
4/8/11
823
45
28
nkhanhthanh nói:
Chào các bác. Em chúc ae OS ngày cuối tuần ý nghĩa.
Em phải tranh thủ post bài này lên, cho toàn thể ae phòng tránh một trường hợp lừa đảo mới khi đổ xăng xe bị mất tiền. Hiện tượng như sau:
Ngày 3/12 em tới đổ xăng trên đường Phổ Quang ( Q Tân Bình ( không phải cây xăng chỗ ngã 4)). Khi e vào lúc buổi trưa, có 2 NV bơm xăng, 1 NV cầm vòi xăng ra hỏi " bơm bao nhiêu anh?" em nói cho 300N. Bơm chút xíu xong, em đưa tờ 500N ra trả, thì thấy NV ở trong chạy ra trả lại 400N ( mà không phải anh đang cầm vòi trả lại). Em nói "sao trả lai nhiều thế, bơm 300N mà". anh đang cầm vòi nói " tại nó không biết, nó bầm 100N rồi" rồi quay qua nói với NV kia " thôi vào bấm thêm 200N đi, để tao thối tiền" rồi trả lại tiền cho e hơi lâu 1 chút.
Khi em lấy lại tiền xong, đóng nắp xăng, quay lên thì thấy bảng điện tử vừa nhẩy tới số 200N. Em cảm ơn và lên đường.
Đi một đoạn em liếc nhìn vào kim xăng thì giật mình, vì hôm nay đổ 300N ( như mọi ngày) sao kim xăng lại thấy vơi đi một khúc thế này???. và khẳng định chắc chắn vừa rồi mình chỉ được đổ 200N
Lần lượt tổng kết lại em nhận thấy chiêu bài của 2 NV:
- Cố tình bấm 100N, để kiểu gì cũng có trả lại tiền ( khi trên thực tế mấy ai đi đổ xăng xe hơi mà đổ 100N).
- Khi đã có tình huống trả lại tiền, 2NV chạy qua, chạy lại thối tiền mục đích làm mất tập trung người người vào đổ xăng.
- bùa phép trong lúc khách hàng mất tập trung đó.
Thông báo toàn thể ae.
Thân
Cái này cũng giống như vấn nạn không trả về số 0 trước khi bơm mà phổ biến gian lận cho 2B nà. Chiêu nãy cũ mà tụi nó cũng xái nữa hả ta