Hạng D
25/8/08
1.104
1.019
113
Đường đèo luôn là nơi ngắm cảnh tuyệt vời, tiếc là kỹ sư Gt Việt Nam, không lãng mạn, chỉ có kỹ thuật, nên tất cả các con đèo không có chỗ đổ xe ngắm cảnh. Đổ xe bên đường nguy hiểm khó lường.
Bác đi đường 702 từ Ninh Thuận ra Khánh Hoà bác sẽ thấy kỹ sư VN cũng lãng mạn lắm.

Hạng B1
15/9/16
55
30
18
47
Nhiều bác sợ XXX nên không dám đi dalat, thực ra không có gì phải sợ. Chạy đúng tốc độ theo BB và đừng vượt vạch liền thì không bị làm sao. Có lẽ một số bác chạy ôtô như chạy xe máy bị phạt rồi tức tối XXX DN. Tôi thấy nhiều xe của các bác biển 51 chạy ẩu quá, xuống đèo mình chạy đã hơn 40 mà còn bị vượt ào ào. Tuy nhiên tuần rồi đi dalat thấy các xe chạy cẩn thận, kiên nhẫn hơn thấy rõ khi đi đèo so với khoảng đầu năm (trừ xe khách), có lẽ do mấy vụ tai nạn trên đèo trước đó.
Đường quốc lộ 20 đoạn đồng nai đông đúc thì chấp nhận chạy chậm 1 chút, ngoài KDC chạy 80 được rồi.
Đi chơi thì tâm lý phải thoải mái, không cần "giành giật" đường.

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
Quan trọng khi đến các khúc cua trên đèo, tài xế sẽ làm những gì .... mới quan trọng
còn biển 51 xuống đèo kiểu ẩu .... có thể họ rất an tâm khi rà phanh theo mục số 6. Đỗ đèo thao tác về số như thế nào. (phải đọc thật kỹ mới biết hướng dẫn chổ này có phần cẩu thả)

https://www.otosaigon.com/threads/phanh-xe-va-do-deo.8760309/

......Tôi thấy nhiều xe của các bác biển 51 chạy ẩu quá, xuống đèo mình chạy đã hơn 40 mà còn bị vượt ào ào. Tuy nhiên tuần rồi đi dalat thấy các xe chạy cẩn thận, kiên nhẫn hơn thấy rõ khi đi đèo so với khoảng đầu năm (trừ xe khách), có lẽ do mấy vụ tai nạn trên đèo trước đó........................

Hạng D
19/11/15
1.083
3.276
113
Cứ khi nhớ tới thành phố ngàn hoa, mình lại xem cái clip này, cảnh đường đi làm mình rất thích mỗi khi xem, bác nào sau này có đi đâu cũng làm clip tương tự vầy cho anh em ở nhà thưởng thúc với ^^
p/s: clip này của người khác, không phải của mình
Em có cái clip cũng trên đèo Bảo Lộc trên Face không biết Up lên làm sao. Bác chỉ em với

Hạng F
18/2/13
5.654
13.861
113
Saigon & Dalat
Bác mở trả lời, click vào cái icon có biểu tượng film ngay dưới chử A, xong paste link vào ô trống, chọn CHÈN là OK

Hạng D
27/1/15
1.849
2.506
113
45
Nhiều bác sợ XXX nên không dám đi dalat, thực ra không có gì phải sợ. Chạy đúng tốc độ theo BB và đừng vượt vạch liền thì không bị làm sao. Có lẽ một số bác chạy ôtô như chạy xe máy bị phạt rồi tức tối XXX DN. Tôi thấy nhiều xe của các bác biển 51 chạy ẩu quá, xuống đèo mình chạy đã hơn 40 mà còn bị vượt ào ào. Tuy nhiên tuần rồi đi dalat thấy các xe chạy cẩn thận, kiên nhẫn hơn thấy rõ khi đi đèo so với khoảng đầu năm (trừ xe khách), có lẽ do mấy vụ tai nạn trên đèo trước đó.
Đường quốc lộ 20 đoạn đồng nai đông đúc thì chấp nhận chạy chậm 1 chút, ngoài KDC chạy 80 được rồi.
Đi chơi thì tâm lý phải thoải mái, không cần "giành giật" đường.
Đồng ý với bác về vấn đề đi đúng tốc độ, tuân thủ biển báo thì đi ĐL không có gì phải lo lắng.
Còn về chạy ẩu thì biển nào cũng có thể ẩu, không riêng gì 50, 51.
Đối với đi đường đèo, theo em đổ đèo chậm chưa chắc an toàn, vì xe sẽ bị dồn lại, đoàn xe càng dài thì càng nguy hiểm, vì khi có xe đi ngược chiều lỡ có sự cố thì kg có chổ để xử lý (lấn qua mượn làn). Do đó tốc độ 40km theo em là sẽ chậm ở những đoạn đèo rộng (chỉ có xe giường tầng bị hạn chế tốc độ 40 km).
Nếu chạy đúng số (không để số D) thì đổ đèo ở tốc độ 50-70km vẫn có thể kiểm soát được, còn chạy không đúng số thì sẽ bị cảm giác sàn đít xe, không an toàn.