Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
4/4/12
44
34
18
Em đang có dự định mua căn cc có 3 phòng ngủ(nhà đông người) với mức giá khoảng 2,3 tỷ trở lại bên Q2, tham khảo thông tin thấy có khu Cantavil an phú đang rao bán cũng 2,3tỷ nên đang khấp khởi. Thông tin về thiết kế căn hộ em tìm mãi mà không thấy loại 96,7m2 như đăng bán mà toàn loại từ 111m2 trở lên nên cung không hình dung được bố trí của căn hộ ntn, có hợp lý không../ thông tin bàn tán của mọi người cũng ít nên em cũng không biết được mọi người đánh giá chất lượng ... mọi cái như thế nào, Các bác cho em tham khảoyý kiến nhé; mà con em họp cấp 1 thì lân cận không biết môi trường học tập có tiện không ạ , trường công, trường tư ntn...cảm tạ các bác

Hạng D
5/4/10
1.565
14
38
đơn giản thôi mà, alo cho cty môi giới (đăng bán đó) nói nó dắt lên coi thực tế thôi bác.

Tập Lái
4/4/12
44
34
18
Em mới qua khu Cantavil an phú mục sở thị, về chất lượng nhà - dù thời gian sd > 5 năm nhưng nhìn qua thì hiện trạng vẫn khá tốt và sạch sẽ (bể bơi nhỏ nhưng vẫn được giữ gìn khá tốt), duy chỉ có khu diện tích công cộng thì nhỏ quá, lại nhiều xe hơi đi lại nên có lẽ không an toàn khi cho trẻ con xuống chơi; Khu tháp đôi đang xây dựng nên ồn và bụi.../ còn vụ học hành thì vẫn chưa tìm ra hường giải quyết, em chỉ muốn F1 học trường công có chất lượng một chút chứ QT thì không kham nổi...!

Tập Lái
4/7/12
31
0
6
Chung cư cũ thì mua thời điểm này làm gì hả bác. Bây giờ xu hướng chủ đầu tư hoàn thiện căn hộ và trang trí đến tận răng mới có nhiều khách hàng vào mua. Chưa kể được thanh toán dần sau khi đã vào ở. Càng ngày càng giống bên Tây!
Theo em, tầm 2.3 tỷ bác nên chọn chung cư. Đơn giản vì tầm tiền đó không làm được gì thêm để có môi trường sống tốt hơn ở chung cư. Nếu bác đang có nhà rồi và có thể chờ đợi (để có nhiều tiền hơn và giá nhà xuống) thì ko nên vào chung cư. Cụ thể thì bác biết rõ nhất!

Tập Lái
4/4/12
44
34
18
Cám ơn Bác, em cũng đang rất cân nhắc ; về chủ quan thì em nghĩ sẽ còn cơ hội lựa chọn tốt hơn và tạm thời thì thuê căn nào đó ở tạm, chi phí thuê và lãi tiền gửi hiện = nhau:).
Em vẫn chưa tìm ra lời giải cho vụ học hành của F1 ở bên Q2(khu AP AK/ Thảo điền).., hay em cho cu cậu sang Bthạnh học thì có đuộc không ạ...?

Chuột Tiến
1/10/11
4.557
92.300
113
Sài Gòn
sirius xanh nói:
Em mới qua khu Cantavil an phú mục sở thị, về chất lượng nhà - dù thời gian sd > 5 năm nhưng nhìn qua thì hiện trạng vẫn khá tốt và sạch sẽ (bể bơi nhỏ nhưng vẫn được giữ gìn khá tốt), duy chỉ có khu diện tích công cộng thì nhỏ quá, lại nhiều xe hơi đi lại nên có lẽ không an toàn khi cho trẻ con xuống chơi; Khu tháp đôi đang xây dựng nên ồn và bụi.../ còn vụ học hành thì vẫn chưa tìm ra hường giải quyết, em chỉ muốn F1 học trường công có chất lượng một chút chứ QT thì không kham nổi...!
Bác y chang tôi, cũng đang kết HAGL3. Đúng là như vài bác nói tầm 2.3 tỷ đổ xuống thì mua nhà phố không thể tim đâu ra môi trường xanh sạch đẹp cho F1 chơi cả. Và cái lớn nhất là trườg học. Toàn trường QT sao mà kham nổi .Khó quá, được cái này thì mất cái kia. Mà không biết có nên đâm đầu vào chung cư không nữa.

Hạng B1
27/9/04
91
1
18
bác hỏi chung cư An Hòa thử xem. Tầm 2.3 tỷ dư sức làm 1 căn 100m2. Trên này có vài bác ờ CC An Hòa. Ở dưới lầu hình như thấy sắp mở trường mẫu giáo. Học hành thì chắc phải vào Q1 rồi. Sáng hay chiều chạy từ APAK qua Q1 chỉ mất tối đa 15 phút thôi

Status
Không mở trả lời sau này.