Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
22/2/08
162
69
28
Nếu gần khoảng cách tới Nguyễn Huệ Q.1, bác xem Everich nhé, giá đang tốt, thiết kế đẹp, tầng cao có balcony. Nếu muốn gần Q.1 đầu NDC, bác xem Morning Star, có bể bơi, giếng trời từ tầng 3, view đẹp, nội thất xấu, nhưng giá rẻ hơn, phần chênh lệch giá làm lại nội thất được.

Full Sinopharm
25/12/09
2.706
33.342
113
RandV nói:
Chào các bác, em thấy Cantavil Hoàn cầu (600A Điện Biên Phủ,Bình Thạnh) đang giảm giá xuống 1550usd/m2 thấy cũng hấp dẫn quá. Nhưng tính ra căn 120m2 cũng khoảng 4 tỷ rồi. Giá đó so với mua nhà dưới đất ở khu vực B. Thạnh thì sao nhỉ? Chất lượng Cantavil như thế nào? Em phân vân quá, các bác tư vấn giúp em với. Em thì chỉ có nhu cầu để ở.

Bác ra khu A,B,C (là khu nhà phố ngay mặt bên kia hồ Văn Thánh) ngay đó hỏi giá nền. Hôm trước em nghe đâu nền 60-70m2 giá 50tr/m2. Còn nhà lúc trước thấy rao 5-6 tỷ....Bây giờ có khi có kèo rẻ hơn.

Hạng D
11/5/09
1.048
2.958
143
lucsi nói:
Bác ra khu A,B,C (là khu nhà phố ngay mặt bên kia hồ Văn Thánh) ngay đó hỏi giá nền. Hôm trước em nghe đâu nền 60-70m2 giá 50tr/m2. Còn nhà lúc trước thấy rao 5-6 tỷ....Bây giờ có khi có kèo rẻ hơn.
Khu này vị trí ở quá đẹp, có điều hình như khi mưa lớn bị ngập. Em thấy nền nhà cao hơn mặt đường 50-70cm không àh

Hạng C
5/6/09
698
42
28
48
Sài Gòn
Cảm ơn các bác. Em đi làm ở Tôn Đức Thắng, thấy Everich thì xa quá (và lại đi qua những tuyến đường hay kẹt xe), Morning Star thì cũng xa và không tiện đường. Em đang cân nhắc Cantavil và nhà liên kế quang khu D1.

Có bác nào bán nhà liên kế (ngang tối thiểu 4m) bên khu D1 mà giá khoảng 4 tỷ pm cho em với nhé.

Sup confirmed
Hạng D
15/4/08
3.940
34
48
Sài Thành
Giờ bác chủ chưa nên mua vội, em thấy thế.
Bác cứ quăng 4ty vào bank, mỗi tháng lĩnh 40 chai đi thuê CHCC mà ở tạm 1, 2 năm nữa. Sau 2 năm bác vẫn còn đủ 4ty cash => mua CHCC vẫn kịp chán :)

Hạng B2
24/12/11
353
1
0
32
RandV nói:
Cảm ơn các bác. Em đi làm ở Tôn Đức Thắng, thấy Everich thì xa quá (và lại đi qua những tuyến đường hay kẹt xe), Morning Star thì cũng xa và không tiện đường. Em đang cân nhắc Cantavil và nhà liên kế quang khu D1.

Có bác nào bán nhà liên kế (ngang tối thiểu 4m) bên khu D1 mà giá khoảng 4 tỷ pm cho em với nhé.
giá 1550usd bên căn hộ đẳng cấp về chất lượng lẫn khâu quản lý như cantavil thì rất tốt, bác cứ alo em sẽ giúp bác.

Full Sinopharm
25/12/09
2.706
33.342
113
RandV nói:

Khu D1 là phía bên kia đường Điện Biên Phủ (cùng phía với cái SSG Văn Thánh). Nhà mặt tiền 4m thì phải vào hẻm; 4tỷ em nghĩ mua được. Năm ngoái thấy chào có 3-3.5 tỷ thôi. Nhiều hẻm vẫn bị ngập. D1 sau mấy lần nâng đường thì hết ngập rồi.
Khu A,B,C thì mặt tiền lớn nhất là 3.8m thôi (ơn các anh TNXP:mad:), điện nước âm nhưng viễn thông nổi:confused:; trong khu không ngập nhưng ra đường (Nguyễn Hữu Cảnh, D1) là ...bơi

Status
Không mở trả lời sau này.