zak confirmed
Hạng B1
25/8/05
56
99
18
Em đi bảo dưỡng xe CX5 được báo là cao su càng A 2 bên bị bể/nứt cần thay. Hãng thì sẽ thay nguyên cụm càng A.

Thay nguyên cụm thì an tâm. Mà tốn tiền quá. Cách khác là dán/ép lại có ổn không? Nếu chọn cách này có thì ở HCM chỗ nào làm an tâm?

Cám ơn.

Cao su càng A xe CX-5 bị bể/nứt, hãng thay nguyên cụm nhưng hơi tốn, có cách nào xử lý rẻ hơn?
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng F
29/10/16
11.589
22.250
113
Pháp
Vụ nầy ...hỏi em là xong hàng .... Khó tư vấn về vấn đề nầy ....thôi để cho các bác khác vậy.
Chứ như em thì
A-Thay mới
B-dĩ nhiên là phải kiểm tra hết toàn bộ những gì liên quan
C-Sau khi thay những gì cần thay thì bắt buộc phải chỉnh bằng laser

Em biết là cách cũa em mặc dầu không kinh tế, nhưng thật tế là rất an tâm ....

LOG confirmed
Hạng C
24/2/12
838
24.606
93
Thay cao su cũng dc
Nhung cũng sớm phải thay lại

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.589
22.250
113
Pháp
Thay cao su cũng dc
Nhung cũng sớm phải thay lại
Do đó em chém là Limo như maybach ..tuỳ theo ....Do đó đừng so sánh hay làm bảo dương kiểu 2B .....khi mình đang cầm 4B
Cái nào cũng có cái giá cuà nó ..một là yên tâm vợ con, hai là đóng rotuile .. rớt lúc nào không hay
Theo chũ đề .. cái mạng hay cái cao su đóng vào quang trọng hơn .. choáng thiệt với các bác đi xe mà chẵng iám chi tiền

Hạng C
16/5/20
560
2.505
93
39
Vụ nầy ...hỏi em là xong hàng .... Khó tư vấn về vấn đề nầy ....thôi để cho các bác khác vậy.
Chứ như em thì
A-Thay mới
B-dĩ nhiên là phải kiểm tra hết toàn bộ những gì liên quan
C-Sau khi thay những gì cần thay thì bắt buộc phải chỉnh bằng laser

Em biết là cách cũa em mặc dầu không kinh tế, nhưng thật tế là rất an tâm ....
Thím này chạy xe hơi mà muốn sửa xe như giá xe máy nè. :) :D

Hạng B2
9/4/20
103
79
28
Phải thay luôn anh à chạy cho an tâm ko phải suy nghĩ nhiều. Với lại nếu ko thay nó sẽ ảnh hưởng đến các chi tiết liên quan, về sau sẽ tốn kém chi phí hơn.

• Like
Reactions: vthanh6
Hạng C
20/4/18
969
1.793
108
47
Bình Dương
Em đi bảo dưỡng xe CX5 được báo là cao su càng A 2 bên bị bể/nứt cần thay. Hãng thì sẽ thay nguyên cụm càng A.

Thay nguyên cụm thì an tâm. Mà tốn tiền quá. Cách khác là dán/ép lại có ổn không? Nếu chọn cách này có thì ở HCM chỗ nào làm an tâm?

Cám ơn.

View attachment 3048487*Ảnh minh họa
Mấy cái này ở gara ngoài chỗ nào cũng làm được vì đơn giản lắm, 2 cục cao su này cũng đi ép lại rồi về ráp thôi...
Bộ càng A zin ở ngoài cũng có và ko liên quan gì bảo hành nên có thể thay ngoài với giá khoảng 1/2. Cái Mazda 3 2016 của mềnh chạy hơn 200k km rồi và cũng thay theo kiểu kiểu nài.... thay theo kiểu hãng thì....
thồi!