Hạng B1
31/1/20
89
121
33
34
Em thề với bác, từ khúc ven biển từ SG ra Quy Nhơn. Em chỉ ấn tượng với 2 khúc ven biển, 1 khúc đồi cát. 2 khúc ven biển là khúc đèo trước khi vào Ninh Thuận và khúc trước khi vào Quy Nhơn, 1 bên núi, 1 bên biển, ít xây dựng, còn hoang sơ, đi buổi trưa ánh nắng phản chiếu từ biển lên rất đẹp. 1 khúc đồi cát là khu Bàu Cát Trắng từ Mũi Né đi ra. Chứ như Cam Ranh, Nha Trang giờ đi thì đường xá to, rộng đẹp nhưng thấy toàn resort đang xây không. NT giờ xô bồ quá rồi, mất hẵng cái tự nhiên vốn có. Mai mốt mà Bàu Cát Trắng cũng vậy thì phải nói là quá buồn.

Năm rồi em cũng đi 2 cung đường này và thấy rất đẹp giống thím. Nhưng cung đường ven biển ở Bình Thuận còn đỡ, chứ cung đường ở khúc Quy Nhơn thấy vắng quá hơi ớn, rủi xui mà bể bánh xe thì ngồi mốc mỏ chờ cứu hộ.

Hạng D
16/11/20
2.647
7.901
113
37
Năm rồi em cũng đi 2 cung đường này và thấy rất đẹp giống thím. Nhưng cung đường ven biển ở Bình Thuận còn đỡ, chứ cung đường ở khúc Quy Nhơn thấy vắng quá hơi ớn, rủi xui mà bể bánh xe thì ngồi mốc mỏ chờ cứu hộ.
Em toàn đi buổi sáng nên đỡ bác ạ. Khúc trước khi vô Quy Nhơn thấy quá trời quán gà chỉ, thấy xe cũng đông mà chưa ghé qua được. Đi đúng buổi sáng nắng lên thì qua đẹp bác ạ.

Hạng B2
29/4/15
298
1.757
103
36
Ông có phải dân bản địa ko? hay cò mồi BDS, bán nền. Tui thấy cơ sở hạ tầng Phan Thiết và lân cận bao năm vẫn vậy (trừ khu Nova), có thay đổi gì đâu. Toàn quy hoạch trên giấy để bán nền.
Bình Thuận quê mình, mình đã đi mòn dép từ Tiến Thành đến Phan Thiết đến Hòa Thắng... còn Nova PT mình đã ăn nằm, khảo sát kể từ lúc nó chỉ là cái đồi cát tại một vùng hẻo lánh, lạc hậu.... :) ... mình làm về QH nên có thể nói con mắt của mình có tầm nhìn hơn người khác về phát triển đô thị... mình luôn đi trước thị trường... đến lúc mà nó thành hình như Nha Trang hay Đà Nẵng rồi thì là lúc mình sẽ lặng lẽ rút lui... và đi tới một vùng đất mới khảo sát… Hình chụp mũi yến, chắc chưa anh nào đặt chân vô đây… ;)
Cao tốc Phan Thiết - Dầu Giây và Vĩnh Hảo - Phan Thiết dự kiến hoàn thành vào cuối năm nay, đang được ráo riết thi công

Cao tốc Phan Thiết - Dầu Giây và Vĩnh Hảo - Phan Thiết dự kiến hoàn thành vào cuối năm nay, đang được ráo riết thi công

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: thaidico
Hạng C
9/6/10
866
987
103
Ajinomoto Việt Nam
Tháng 8 rồi em có làm chuyến xuyên Việt, ấn tượng trước vẻ đẹp của cao tốc La Sơn - Túy Loan (hết cao tốc Quảng Ngãi - Đà Nẵng chạy thẳng luôn thay vì quẹo phải vào hầm Hải Vân), đường đa số 2 chiều không có con lươn nhưng rất đẹp và uốn lượn, lên xuống đồi nhiều, chưa cắm biển tốc độ nên đạp thoải mái, chưa thu phí do đoạn cuối ở Huế chưa làm xong. Lúc chạy vào chạy đường hầm xóc và lâu hơn.
Hình chụp lúc 6h sáng, vẫn còn mây bay lơ lửng
View attachment 2785824
Đoạn này cắm biển 60 nhiều đoạn mà anh. Nhưng vắng xe nên các anh ấy ko đứng. Tết năm trước e đi qua hầm gặp đống đất phải quay lại:)

Hạng B2
6/3/11
455
81
28
48
Phan Thiet
Ông có phải dân bản địa ko? hay cò mồi BDS, bán nền. Tui thấy cơ sở hạ tầng Phan Thiết và lân cận bao năm vẫn vậy (trừ khu Nova), có thay đổi gì đâu. Toàn quy hoạch trên giấy để bán nền.
Ông biết j toàn phán linh tinh. Phan thiết nào k đầu tư hạ tầng.

Hạng B2
6/3/11
455
81
28
48
Phan Thiet
Bình Thuận quê mình, mình đã đi mòn dép từ Tiến Thành đến Phan Thiết đến Hòa Thắng... còn Nova PT mình đã ăn nằm, khảo sát kể từ lúc nó chỉ là cái đồi cát tại một vùng hẻo lánh, lạc hậu.... :) ... mình làm về QH nên có thể nói con mắt của mình có tầm nhìn hơn người khác về phát triển đô thị... mình luôn đi trước thị trường... đến lúc mà nó thành hình như Nha Trang hay Đà Nẵng rồi thì là lúc mình sẽ lặng lẽ rút lui... và đi tới một vùng đất mới khảo sát… Hình chụp mũi yến, chắc chưa anh nào đặt chân vô đây… ;)
View attachment 2785887
View attachment 2785886
View attachment 2785888
Tui dân Phan thiết nè, có quen k ta

• Love
Reactions: Com_ao_gao_tien