Luật Giao Thông Cao tốc Trung Lương 60km/h

Hạng C
8/2/07
510
7.499
93
HCM
Chào các bác,

Có vấn đề về tốc độ xe đi trên cao tốc Trung Lương hướng Tiền Giang - Sài Gòn, đoạn giáp với cao tốc Bến Lức - Long Thành.

Cao tốc Trung Lương 60km/h

*Ảnh minh họa

Cao tốc Trung Lương có 2 làn xe mỗi bên, làn sát con lươn là "làn 1", làn trong là "làn 2", phải biết cái này.

Ở đoạn này, khi gần tới nút giao sẽ có biển hạn chế tốc độ 80km/h, đó là áp dụng cho cả 2 làn.
Sau đó sẽ có biển 60km/h và phía dưới có biển phụ là "làn 2". Nghĩa là chỉ làn 2 phải đi 60km/h còn làn 1 thì vẫn 80km/h.

Vậy mà các bác đi tới đây, làn 1 hay làn 2 gì cũng đi 60km/h hết, làm cản trở cho các xe đi "làn 1".

Hy vọng các bác hiểu nội dung của biển hạn chế tốc độ chỗ này để lưu thông thông thoáng hơn.
Em nói có chi không phải, mong các bác chỉ giáo cho.

Last edited by a moderator:
Hạng D
4/10/15
1.427
2.503
113
36
Chỗ này ko hiểu nó thi công cái gì mà mấy năm trời rồi ko xong. Lạ cái là bên chiều kia thì bắt 60km/h cho cả 2 làn, chiều bên này thì như bác chủ nói

• Like
Reactions: TigerCar
Tập Lái
1/1/21
29
35
13
41
Đúng như bác chủ thớt nói: làn 1 sát con lươn được phép chạy tối đa 80 km/h, làn 2 60 km/h. Đã lâu lắm rồi không thấy thi công gì hết mà vẫn không tháo bỏ mấy cái biển báo hạn chế tốc độ này. Tuy có gây ức chế cho cánh tài xế nhưng thôi kệ đi bác vì vừa hết đoạn đó thì cũng hết đường cao tốc rồi. Giảm tốc độ chuẩn bị gặp mấy anh áo vàng không ngại gian khó, nắng mưa luôn quan tâm lo lắng xem mọi người có thắt dây an toàn không đó.

Hạng D
21/5/14
2.456
29.787
113
33
Chào các bác,
Có vấn đề về tốc độ xe đi trên cao tốc Trung Lương hướng Tiền Giang - Sài Gòn, đoạn giáp với cao tốc Bến Lức - Long Thành.
View attachment 2406186
Cao tốc Trung Lương có 2 làn xe mỗi bên, làn sát con lươn là "làn 1", làn trong là "làn 2", phải biết cái này.
Ở đoạn này, khi gần tới nút giao sẽ có biển hạn chế tốc độ 80km/h, đó là áp dụng cho cả 2 làn.
Sau đó sẽ có biển 60km/h và phía dưới có biển phụ là "làn 2". Nghĩa là chỉ làn 2 phải đi 60km/h còn làn 1 thì vẫn 80km/h.
Vậy mà các bác đi tới đây, làn 1 hay làn 2 gì cũng đi 60km/h hết, làm cản trở cho các xe đi "làn 1".

Hy vọng các bác hiểu nội dung của biển hạn chế tốc độ chỗ này để lưu thông thông thoáng hơn.
Em nói có chi không phải, mong các bác chỉ giáo cho.
Ngoài đây ế quá nên mang vô cnl hả anh

Hạng F
27/6/12
5.023
11.742
113
Chỗ này ko hiểu nó thi công cái gì mà mấy năm trời rồi ko xong. Lạ cái là bên chiều kia thì bắt 60km/h cho cả 2 làn, chiều bên này thì như bác chủ nói
Chắc rớt bảng phụ làn 2 bác. Em nhớ cũng có lúc bên này như bên kia.

• Like
Reactions: No[2]
Hạng D
24/10/15
3.588
2.466
113
33
Tại chỗ này gần đến trạm thu phí và chiều dài cũng ngắn nên mọi xe đều giảm xuống 60 thoi

Tập Lái
3/7/19
31
19
9
34
Chỗ này là đường nối rẽ vào cao tốc long thành - bến lức đang thi công tương lai ta đi vũng tàu thì sẽ đi đường này cho nhanh bác à

Tập Lái
3/7/19
31
19
9
34
Tại chỗ này gần đến trạm thu phí và chiều dài cũng ngắn nên mọi xe đều giảm xuống 60 thoi
Không phải, Chỗ này là đường nối rẽ vào cao tốc long thành - bến lức đang thi công, mà k hiểu sao chưa làm xong thì cấm biển làm gì không biết

Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Thi công xong thì lười đi dọn bác ạ.