Hạng B2
30/12/10
399
2
18
53
HCMC
Re:Dành cho các bác ham đua

S09 nói:
em cứ đề xuất cho chạy mát trời, khỏi giới hạn tốc độ gì ráo, tay nào máu me thì cứ chơi. Chỉ tội cho người khác lỡ mấy tay đua này gây họa cho họ, khó nghĩ thiệt.
Em thích cách suy nghĩ tự do của bác! Tuy nhiên chỉ nên tự do thế nào mà không ảnh hưởng tới tự do và quyền lợi hợp pháp của (nhiều) người khác! Sống trong xã hội thì số ít phải tôn trọng <span style=""color: #ff0000;"">tự do và quyền lợi hợp pháp [style="color: #000000;"](trong đó có quyền được sống an toàn) </span>[/style]của số đông, em nghĩ lan man thế!

Hạng B2
30/12/10
399
2
18
53
HCMC

NGUYEN T nói:
Em nghĩ,tốc độ cho phép 100 và 80 là đúng.Vì tiêu chuẩn của con đường nó chỉ cho phép tốc độ đó mới đảm bảo an toàn.
Tuy nhiên,việc chạy quá tốc độ khoảng 10-20 km đôi khi có thể chấp nhận được,nếu trên đoạn đường đó vắng xe,tuy nhiên,bác nào vượt tốc độ thì phải xác định chịu trách nhiệm về việc mình làm.
Một vấn đề khác là có một số xe chạy chậm dưới tốc độ cho phép,một mình một đường,phía trước họ không có bất kỳ một xe nào,nhưng khi xe phía sau xin vượt thì họ lại không chịu cho vượt.Gây nên nhiều ức chế cho các xe đi sau.
Khi chịu nhiệt không nổ,họ <span style=""color: #ff0000;"">đành chuyển làn vào làn cho phép 80 km/h để vượt,thế là sinh ra vi phạm</span>.
Giá như ai đó chạy chậm,chịu khó chạy và làn bên trong thì hay biết mấy!
Nếu xe ở làn 100 mà chạy 90 và không cho mình vượt trái, mình vào lane 80 mà vượt, sẽ bị lỗi quá tốc độ (80+10%). Nếu nó chạy 87 hoặc chậm hơn thì ta vào lane trong đạp 88 vô tư đi bác!

Hạng B2
30/12/10
399
2
18
53
HCMC

nguoiphutinh nói:
Gì mà bi quan quá vậy!!!
Đôi khi không đi xe ngồi nhà cũng chết! Trời kêu rồi không dạ liệu có đc không. Nói như vậy không có nghĩa là cẩu thả. Nhưng đôi khi đi nhanh nhưng <span style=""color: #ff0000;"">làm chủ đc </span>thì cho người ta đi chứ.
Em không châm chước cho em, nhưng ra đường mà đi chậm thấy sao sao ấy!
Cảm giác của riêng em! Xin đừng ai theo.
Cái "làm chủ được" này nó cảm tính lắm bác ơi! Ai mà chả nghĩ là mình "làm chủ được" cho tới khi có chuyện buồn xảy ra! Vậy nên mới cần phải có một cái mốc khách quan (max=80 và 100) để ai cũng so vào đấy mà biết chừng!

Hạng F
8/12/09
6.044
1.066
113
66
Sài Gòn

Luật quy định sao cố gắng chấp hành cho đúng không thể nói hay được. Nếu tất cả các điều nghĩ hay, nói hay mà đúng thì em cam đoan 100% tai nạn đã không bao giờ có!

Hạng D
25/11/09
1.991
30
48

125kmh là còn ít đấy. Nhớ lúc trước đạp 170 mà rợn cả người. Nó mà bắt đc chắc bỏ nghề lun quá

Hạng B2
21/4/11
418
4
18

Chạy đúng tốc độ đi mấy bác ơi , do điều kiện đường xá và chất lượng xe cộ ở việt nam mình nó thế

Hạng F
5/3/10
5.996
31.473
113

mới cho chạy 80-100 mà dân toàn quất lên 150-170. Cho chạy lên 120 không biết sao nữa

lái xe bên mình toàn dân điếc không sợ súng cứ quất ào ào không giữ khoảng cách... nên tai nạn là điều khó tránh khỏi

Hạng B2
21/4/11
418
4
18

Mà nhất là lốp xe ,đa số các chủ xe chưa có thói quen thay lốp xe khi :
-lốp mòn đến gai chỉ báothay (mặc dù chưa quá 2 chỉ tiêu sau)
-hạn thời gian
-số km đi được

Hạng B2
22/2/07
113
533
118

Em chạy trên đương này mỗi ngày nên thấy nhiều khi cũng khó giữ được tốc độ 80 km/h khi chạy lane trong. Nhiều xe chạy lane 100 km/h nhưng chỉ chạy 80-90 km/h, chạy phía sau "đá đèn" xin vượt cả 1-2 km mà xe trước vẫn "vô tư" không nhường đường, mình không thể bám "đít" hoài được, nên buột phải vào lane 80 km/h và tranh thủ đạp 120 km/h để nhanh chóng vượt qua và sau đó chạy vào lane 100km/h va tuân thủ đúng tốc độ.
Nếu bị bắt thì cũng hơi bị ấm ức