Hạng C
18/8/20
718
6.178
93
40
Có những dự án treo cả chục năm rồi, dân đâu có bị ảnh hưởng, nhìn thấy nản thì dân né đi hết rồi :D

• Like
Reactions: Tommyteo
Hạng D
1/4/15
1.231
2.265
113
Tình hình quận 9 giờ áp quy hoạch xây dựng và hệ số nghe nói gắt lắm hả mấy bác. Đất 50m2 hiện hữu giờ xây nghe đâu dc 35-40m2, và dc 2 lầu thôi.
Ra hà nội mua đi bác, mình ra đó thấy nhà toàn 4-50 ngõ ngách mà xây lên 6-7 tầng là bt, hệ số sdd siu ngon, ko biết tại sao lại khác biệt thế, sg giá đất thì cao, xây thì thấp nên cho thuê kém hiệu quả

Hạng B2
10/11/17
129
124
43
34
Chứ các bác muốn cây 6-7 tầng để nát quy hoạch à. Muốn hệ số sử dụng cao để cho thuê thì đời bác sướng nhưng đời sau thì ko chắc.

Nhiều vấn đề phát sinh về thoát nước, an sinh xã hội, đường xã....

Ngoài Hà Nội có khu xây cc nhiều quá mà con cái muốn vô học cấp 1 phải đi xếp hàng bốc thăm may mắn.

Hạng B2
19/4/16
139
607
93
Chứ các bác muốn cây 6-7 tầng để nát quy hoạch à. Muốn hệ số sử dụng cao để cho thuê thì đời bác sướng nhưng đời sau thì ko chắc.

Nhiều vấn đề phát sinh về thoát nước, an sinh xã hội, đường xã....

Ngoài Hà Nội có khu xây cc nhiều quá mà con cái muốn vô học cấp 1 phải đi xếp hàng bốc thăm may mắn.
Bác nói thế thì bác nên tìm hiểu cho kỹ. Ông trước cấp phép phân lô 50-55m2 hàng loạt. Cho xây 1 trệt 3 lầu. Rồi ông sau vào thấy không phù hợp bắt chừa trước chừa sau thì cái nhà còn hơn 30m2. Cả khu phố chỗ cao chỗ thấp, chỗ lồi chỗ sụt thì sao gọi là đồng bộ, là đẹp? Quy hoạch phải đồng nhất và phù hợp chứ không phải cào bằng muốn chỉnh gì chỉnh. Anh nói thì dễ, anh về đó nhìn nhà cao nhà thấp nhà dài 14m nhà dài 9m thì hợp quy hoạch chỗ nào

Hạng B2
10/11/17
129
124
43
34
Bác nói thế thì bác nên tìm hiểu cho kỹ. Ông trước cấp phép phân lô 50-55m2 hàng loạt. Cho xây 1 trệt 3 lầu. Rồi ông sau vào thấy không phù hợp bắt chừa trước chừa sau thì cái nhà còn hơn 30m2. Cả khu phố chỗ cao chỗ thấp, chỗ lồi chỗ sụt thì sao gọi là đồng bộ, là đẹp? Quy hoạch phải đồng nhất và phù hợp chứ không phải cào bằng muốn chỉnh gì chỉnh. Anh nói thì dễ, anh về đó nhìn nhà cao nhà thấp nhà dài 14m nhà dài 9m thì hợp quy hoạch chỗ nào
Thấy sai thì phải sửa sai bác à. Quy hoạch lúc đầu thấy như vậy là hợp lý (hoặc cố tình thấy nó hợp lý). Giờ thấy không hợp lý nữa thì thay đổi.
Nhìn vào lợi ích trc mắt thì người mua đất thiệt. Nhưng về lâu dài thì dân cư ở đó sẽ được lợi.

• Like
Reactions: Tommyteo