Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
6/4/13
878
308
63
huyluc nói:
Bác tính tới cả du thuyền cơ ah . e thấy đoạn này sông bé tẹo chắc du thuyền đi vào đâm nhau chết :mad:
Minhquan2008 nói:
tuantran7 nói:
Rất nhiều người thắc mắc sao BRC vị trí đẹp mà giá rẻ thế!!!

-> Bộ ảnh của mợ Maac đã nói lên tất cả. Cá nhân em thì vẫn thích BRC dù hạ tầng khá lởm :D
Hehe! Nói chung bác Macc chụp khá chi tiết! Nhưng có lẽ Bác í chỉ focus cho độc giá nhìn những góc nhìn "tởm" để mọi người cảm nhận cho rõ thui! Chứ như khu Saca có những biệt thự khá là đẹp!!

Cá nhân em mong khu này thu hồi lại (hehe)! Đền bù cho các bác đã mua 15-20tr/m2! Giao cho đại ca như Vincom chẳng hạn! Chỉ cần làm như Gia hoà thì đừng nói là 20tr/m2 mà 30-40tr cũng có người xúc ngay! Có Bác sẽ nói sao giá cao vậy-Xin thưa là khu này là khu ven sông Rạch Chiếc cực đẹp mà ngay bên kia là khu thể thao Rạch Chiếc-rồi lại kết nối Metro rất thuận tiện! Mà ăn tiền là ven sông lại gần cửa sông Sài Gòn nên đậu "du thiền-bá lá" đều lí tưởng:D-cái này kể cả khu An Phú cũng không có! Đó là quan điểm của em-ném đá đi em hứng hết! Hehe!!!!
Không tẹo đâu bác ạ! Và có lẽ các đại ca đã tính hết rồi đó! Cái cầu Rạch Chiếc đã nâng độ tĩnh không lên cao! Cũng như cầu Giồng ông tố mới! Với lại khu sân golf SCCR gì đó của XXX cũng nhắm đến điều này! Du xiền người ta khoái đưa vào "ao" mới đông dui và an toàn! Rồi toàn bộ cái khu Rạch Chiếc sau này có Keppleland tham gia sẽ chủ yếu ăn tiền dựa vào khu sông nước này đó! Liên thông Rạch Chiếc-Rạch Mương Kinh-Giồng ông tố!!!!!

Hạng F
29/8/07
8.017
26.357
113
Tiếc cho một khu đất đẹp, vị trí tốt mà giao cho mấy nhà đầu tư phá hoại.

Hạng C
8/4/11
889
11.111
93
Điếc cả tai với mấy tay đã lỡ ôm bom lại còn viển vông với mấy cái viễn cảnh trời ơi đất hỡi :p

Hạng C
6/4/13
878
308
63
manchestervn nói:
Tiếc cho một khu đất đẹp, vị trí tốt mà giao cho mấy nhà đầu tư phá hoại.
Nhìn rộng ra 1 chút! Dọc khu Trần Não và cả khu Thạnh Mĩ lợi cũng vậy!!!!

Nhìn rộng ra xíu nữa nhìn vào bản đồ VN cả thế giới bảo: Cả 1 vùng S này mà để cho "nhà đầu tư có năng lực" thì sẽ biết!!! Hehe!!

Đùa thôi chứ tâm trạng của em cũng như Bác MUvn! Quan trọng cá nhân mình ráng lùng sục cho được nơi mình muốn ở mà giá chấp nhận được thì thôi! Ráng xíu qua Phước Bình-Gia Hoà-Khang Điền là ổn thôi! Cái gì cũng có cái giá của nó! Nhưng chỉ khổ nhất là bỏ tiền ra mua cục thịt mà cuối cùng nhìn lại chỉ có xương!!!! Đó là khi ta mua lúc sốt đất!!!!!

Hạng B2
14/2/12
169
1
18
hannabibi nói:
Chào Bác Maac! Chúc Bác sẽ mua được 1 nền đất ưng ý!;)
Thank you Hanna,

Theo em dự án này càng bèo nhèo thì cơ hội đầu tư càng hiệu quả, bèo nhèo chỉ với ai mua ở chứ đầu tư thì chỉ quan tâm tới vị trí. Nếu hạ tầng tốt thì chắc đã đông dân lắm rồi, bác nào có tiền nhàn rỗi thì nên quan tâm dự án này.

Hạng C
20/8/12
518
593
93
Quận 2
:D
Maac nói:
hannabibi nói:
Thank you Hanna,

Theo em dự án này càng bèo nhèo thì cơ hội đầu tư càng hiệu quả, bèo nhèo chỉ với ai mua ở chứ đầu tư thì chỉ quan tâm tới vị trí. Nếu hạ tầng tốt thì chắc đã đông dân lắm rồi, bác nào có tiền nhàn rỗi thì nên quan tâm dự án này.
:D Em có người Chị, vừa tân gia trước tết trong khu này, từ bữa tới giờ chưa than vãn gì hết Bác à!
Em thấy vị trí đẹp, nhưng phải chọn kỹ chút, em được biết chỉ có mỗi địa ốc 10 là ổn thôi......

Hạng C
9/2/12
946
38
48
Maac nói:
hannabibi nói:
Thank you Hanna,

quá choánh xác, khu đất như thế này chẳng lẽ để phí, không làm lại ngày 1 cũng ngày 2 thôi. Có thể không đồng bộ nhưng tương lai sẽ giống Thảo Điền thứ 2.

Hạng C
9/2/12
946
38
48
vankhanhktpn nói:
Ở đây ( địa ốc 10 Bắc RC) xuống giá đến đâu rồi các bác? 15 tr / m2 chưa ?

loanh quanh đó thôi bác vankhanh à, có nền hơi đẹp 14tr là "bị" hốt liền ! :D

Status
Không mở trả lời sau này.