Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
14/2/12
169
1
18
Em đang nghía 1 lô trong dự án BRC, qua tìm hiểu thấy pháp lý khá phức tạp và có lẽ cũng chưa ở ngay được. Tiện ghé thăm, có pose vài pix thực tế cuối tuần rồi cho Bác nào chưa biết hoặc chưa tới có thể dễ dàng hình dung. Chi tiết dự án, Các bác có thể tham khảo tại: http://www.otosaigon.com/...ch-Chiếc-m3168457.aspx

Bản đồ dự án:

Qua cầu sắt quẹo phải là tới cổng chào khu Saca-BRC, hiện tại đây là cổng chính người dân khu Dự án và Phước Bình đang sử dụng để đi Sg và về:

Đường 16m Khu D, E,F SaCa -BRC, theo Em đây là khu đẹp và giao thông thuận tiện nhất dự án tính đến thời điểm hiện tại.

Quang cảnh hoang tàn, vườn không nhà trống khá nhiều...........

.....nhưng đâu đó vẫn gặp những biệt thự và Nhà phố thế này :D:

Đường trục chính 30m hướng về Phước Bình:

Đường 30m hướng về Xa Lộ hn, còn khoảng hơn 100m chưa xong do vướng khâu giải toả:

Khu TTTM đây ah, hok biết sau này có không?

Đường điện 110kv, bên dưới chắc bị khống chế chiều cao??

Đường 20m vào khu A, B địa ốc 10 và ô tô 6:

Có lẽ khu A, B của Ô tô 6 xôm tụ nhất. Hiện đã khá nhiều nhà.

Tuy nhiên, dân dùng tạm điện nổi với giá 1,800/kw. Nước thuỷ cục do dân tự vận động kéo (Đây có lẽ là khu duy nhất có nước đồng hồ của Dự án hiện tại), Tv xài chảo K+ không, điện thoại VNPT cũng có....Nói chung còn theo được thành phố :p

Dãy B Địa ốc 10, Bác nào có nền lâu không ghé thì nhận hàng nhé:

Đường 30m song hành trục chính, không hiểu sao nó ngắn vậy? (Phục vụ Ô tô 6 mở rộng?)

Đường chưa xong nhưng đã có nhà đang xây dựng:

Khu C - O to 6:

Đang có lễ hội chọi Trâu các Bác nhé :)

Nghe nói Chủ đầu tư đã cấm và có bảng cấm, nhưng Trâu ở đâu vẫn vào khu dân cư như đi chảy hội. Mà cũng nhờ vậy mà cây cỏ mới bớt phát triển và hoang vu...Bác nào muốn thả diều, chăn Trâu, tắm rạch thì đây là nơi lý tưởng để ở..:D

Cầu qua Phước Bình và Địa ốc 10:

Thời gian có hạn, Em chỉ tham quan được đến đây. Bác nào có thông tin mới hoặc hình khu còn lại bổ sung nhé..

Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143
Nhếch nhác chưa từng thấy, một thời chia lô xẻ thịt, không biết pháp lý ntn rồi ?

Hạng C
9/2/12
946
38
48
dưới này có giá tốt là có người múc liền à. Hok bít cái đống container khi nào mơi di dời nhỉ, nghe nói có quyết định di dời rồi.

Hạng B2
5/3/12
154
26
28
Ho Chi Minh
Về pháp lý thì theo em chỉ lưu ý hai bác Oto.6 và Saca.

Vì tiền thân của 2 bác này là công ty vận tải, chứ không phải là cty địa ốc. Và dự án Bắc Rạch Chiếc (BRC) này theo em được biết chủ đầu tư cấp I là cty CP Địa Ốc 10, hai bác kia chỉ là chủ đầu tư cấp II thôi.

Vậy nên ngày trước em chỉ mua bên Địa ốc 10, chứ không mua của hai bác kia :D

Còn về phần Địa Ốc 10 em thấy cơ bản pháp lý của dự án là ổn (QĐ phê duyệt dự án, QĐ duyệt quy hoạch 1.500,... đầy đủ). Chắc tại do vẫn là cty Nhà nước (51% vốn Nhà nước) nên cơ sở hạ tầng có thể làm ẩu, chậm tiến độ (cty BĐS nào của NN cũng đều mắc bệnh này
) nhưng về pháp lý thì chắc bác ý không dám làm ẩu :D

Hiện tại chỉ có một số lô M, N, O và khu trung tâm thương mại (đối diện lô A) là đang xin điều chỉnh lại quy hoạch. Vì vậy những lô này chưa cho chuyển nhượng và xây dựng.

Việc xin điều chỉnh quy hoạch là do để cấp hoán đổi cho các hộ dân có đất bị thu hồi trong dự án BRC.

Trước đây các lô M, N, O quy hoạch diện tích lớn, nên khi hoán đổi cho người dân có đất bị thu hồi thì người dân không đủ tiền để bù vào tiền chênh lệch. Vì vâỵ Địa Ốc 10 mới xin điều chỉnh lại quy hoạch để phù hợp việc hoán đổi đất cho người dân.

Còn khu trung tâm thương mại thì đang xin chuyển thành đất nền, em nghĩ bác Địa Ốc 10 làm vậy là để có tiền để hoàn thành dự án.

Về thủ tục chuyển nhượng thì cũng khá đơn giản: Công chứng hợp đồng chuyển nhượng -> Đóng thuế TNCN -> Lên cty Địa Ốc 10 sang tên hợp đồng.

Đó là một số thông tin em được biết về dự án BRC, chia sẽ cùng các bác. Thông tin nào chưa chính xác hoặc còn thiếu các bác bổ sung và điều chỉnh giúp em :)

Last edited by a moderator:
Hạng B2
17/2/13
305
22
18
38
Saigon
Rất nhiều người thắc mắc sao BRC vị trí đẹp mà giá rẻ thế!!!

-> Bộ ảnh của mợ Maac đã nói lên tất cả. Cá nhân em thì vẫn thích BRC dù hạ tầng khá lởm :D

Hạng B2
5/3/12
154
26
28
Ho Chi Minh
tuantran7 nói:

-> Bộ ảnh của mợ Maac đã nói lên tất cả.<span style=""color: #0000ff;""> Cá nhân em thì vẫn thích BRC dù hạ tầng khá lởm :D </span>

Em cũng có cùng quan điểm với bác Tuấn :)

Hạ tầng đường xá có thể thay đổi nhưng vị trí thì không thể.

Vị trí khá đẹp, chỉ cách cầu SG 5km và cặp bên sông Rạch Chiếc.

Còn về cơ sở hạ tầng (CSHT) hiện tại đang xấu đôi khi lại là cái "hay" của nhiều người, nhất là mấy bác đang có ý đầu tư :D. Vì CSHT xấu như vậy nên giá của khu này còn khá là mềm khoảng 15tr/m2 ->18tr/m2 vừa túi tiền của nhiều người.

Chứ nếu hạ tầng khu này hoàn chỉnh và đẹp như Gia Hòa, thì chắc phải trên 20tr/m2. Và lúc đó khu này chỉ còn là "ước mơ không thể" của nhiều người

Cái này chỉ là quan điểm cá nhân của em thôi nói cho vui thôi :D. Chứ mấy bác đang ở khu này đọc được chắc "ném đá" em chết mất

Hạng C
29/3/11
794
10
18
thekyrealestate.com.vn
tuantran7 nói:

-> Bộ ảnh của mợ Maac đã nói lên tất cả. Cá nhân em thì vẫn thích BRC dù hạ tầng khá lởm :D
Nếu hạ tầng đẹp thì giá tăng ít nhất là gấp 1,5 lần như giá bây giờ.
Vị trí em thấy cũng khá gần trung tâm TP, gần hơn nhiều so với Gò Vấp, Tân Bình nhỉ?

Hạng C
6/4/13
878
308
63
tuantran7 nói:

Hehe! Nói chung bác Macc chụp khá chi tiết! Nhưng có lẽ Bác í chỉ focus cho độc giá nhìn những góc nhìn "tởm" để mọi người cảm nhận cho rõ thui! Chứ như khu Saca có những biệt thự khá là đẹp!!

Cá nhân em mong khu này thu hồi lại (hehe)! Đền bù cho các bác đã mua 15-20tr/m2! Giao cho đại ca như Vincom chẳng hạn! Chỉ cần làm như Gia hoà thì đừng nói là 20tr/m2 mà 30-40tr cũng có người xúc ngay! Có Bác sẽ nói sao giá cao vậy-Xin thưa là khu này là khu ven sông Rạch Chiếc cực đẹp mà ngay bên kia là khu thể thao Rạch Chiếc-rồi lại kết nối Metro rất thuận tiện! Mà ăn tiền là ven sông lại gần cửa sông Sài Gòn nên đậu "du thiền-bá lá" đều lí tưởng:D-cái này kể cả khu An Phú cũng không có! Đó là quan điểm của em-ném đá đi em hứng hết! Hehe!!!!

Hạng D
8/12/12
1.008
2.069
113
Sài Gòn
Bác tính tới cả du thuyền cơ ah . e thấy đoạn này sông bé tẹo chắc du thuyền đi vào đâm nhau chết :mad:
Minhquan2008 nói:
tuantran7 nói:

Hehe! Nói chung bác Macc chụp khá chi tiết! Nhưng có lẽ Bác í chỉ focus cho độc giá nhìn những góc nhìn "tởm" để mọi người cảm nhận cho rõ thui! Chứ như khu Saca có những biệt thự khá là đẹp!!

Cá nhân em mong khu này thu hồi lại (hehe)! Đền bù cho các bác đã mua 15-20tr/m2! Giao cho đại ca như Vincom chẳng hạn! Chỉ cần làm như Gia hoà thì đừng nói là 20tr/m2 mà 30-40tr cũng có người xúc ngay! Có Bác sẽ nói sao giá cao vậy-Xin thưa là khu này là khu ven sông Rạch Chiếc cực đẹp mà ngay bên kia là khu thể thao Rạch Chiếc-rồi lại kết nối Metro rất thuận tiện! Mà ăn tiền là ven sông lại gần cửa sông Sài Gòn nên đậu "du thiền-bá lá" đều lí tưởng:D-cái này kể cả khu An Phú cũng không có! Đó là quan điểm của em-ném đá đi em hứng hết! Hehe!!!!

Status
Không mở trả lời sau này.