Hạng B2
28/3/21
209
778
93
peachtreaty.com
Ở giữa Thạnh Mỹ Lợi, trên đường Trương Văn Bang, góc Nguyễn Địa Lô người ta quây tôn để làm gì thế các bác nhỉ? Trước quy hoạch thì đây là bệnh viện, bây giờ nó thành cái gì?

Cái dự án nước thải bờ sông bây giờ có tiến triển nhỉ, thấy cũng bỏ quây tôn góc cái rạch ra rồi.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
7/10/13
481
944
93
Ở giữa Thạnh Mỹ Lợi, trên đường Trương Văn Bang, góc Nguyễn Địa Lô người ta quây tôn để làm gì thế các bác nhỉ? Trước quy hoạch thì đây là bệnh viện, bây giờ nó thành cái gì?

Cái dự án nước thải bờ sông bây giờ có tiến triển nhỉ, thấy cũng bỏ quây tôn góc cái rạch ra rồi.
À, đó vẫn là cái Dự án BV Ngọc Tâm thôi mà. Nhưng nay quá thời hạn 24 tháng mà chưa triển khai, họ sợ bị thu bị thu hồi DA nên quây tôn để đỡ bị dòm ấy mà.
DA BV nhỏ quá, có 2,2 tỷ USD nên họ chê và muốn chuyển nhượng thôi. He he.
Cập nhật hạ tầng và dự án khu TML

• Love
Reactions: Misa85 and DigiMask
Hạng B2
28/3/21
209
778
93
peachtreaty.com
Cám ơn bác BINHTHIN. Em thích khu có cái bệnh viện trung tâm để cho người già về sau tiện đi lại. Chứ có những thứ khác, như kiểu Trung tâm thương mại hay gì gì vào đấy em không ham.

Hạng B2
28/3/21
209
778
93
peachtreaty.com
Em đang lăn tăn với quy định chừa trước 3 mét, sau đó trổ ban công trồi ra ngoài. Nếu hàng xóm đều chừa 3 mét và thòi ban công ra, thì mình có thiết kế kiểu này được không ạ? Theo kiểu này thì mình không trồi ban công gì ra, có khi mình phải thụt vào để cái phần vòng cong cong phía cánh bên trái không phạm vào quy định 3 mét?

Khổ nổi mình không thòi ban công ra, nhưng thằng hàng xóm bên cạnh nó thòi cái ban công xấu ỉn nhà nó ra thì nhà mình bị cản hướng nhìn??

PS: Đừng bảo em thuê thiết kế nhé, em mới giai đoạn tham khảo tìm tòi lên ý tưởng để sau thuê thiết kế.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
29/3/17
2.949
9.297
143
Em đang lăn tăn với quy định chừa trước 3 mét, sau đó trổ ban công trồi ra ngoài. Nếu hàng xóm đều chừa 3 mét và thòi ban công ra, thì mình có thiết kế kiểu này được không ạ? Theo kiểu này thì mình không trồi ban công gì ra, có khi mình phải thụt vào để cái phần vòng cong cong phía cánh bên trái không phạm vào quy định 3 mét?

Khổ nổi mình không thòi ban công ra, nhưng thằng hàng xóm bên cạnh nó thòi cái ban công xấu ỉn nhà nó ra thì nhà mình bị cản hướng nhìn??

PS: Đừng bảo em thuê thiết kế nhé, em mới giai đoạn tham khảo tìm tòi lên ý tưởng để sau thuê thiết kế.

View attachment 2498070
Lúc đầu mình xây nhà cũng tính làm kiểu townhouse bên châu âu.

Nhưng sau khi nhìn đi nhìn lại, ko muôn nhà mình dị hợm với nhưng công trình xấu xí xung quanh nên đành xây dạng hiện đại. Cho khoẻ.

xây kiểu này phải đồng bộ cả khu phố, hoặc biệt thự đơn lập, còn ko thì sẽ chả ra gì đâu bác.

Ban công dc trổ ra 1m2. Bán kính dài nhất của vòng tròn là 1m2 thì vẫn đúng quy hoạch.

Hạng B2
7/10/13
481
944
93
Cám ơn bác BINHTHIN. Em thích khu có cái bệnh viện trung tâm để cho người già về sau tiện đi lại. Chứ có những thứ khác, như kiểu Trung tâm thương mại hay gì gì vào đấy em không ham.
Dự án này đang chờ đại gia Cty có vốn điều lệ 500k tỷ bơm vốn để triển khai. He he.
Giỡn thôi, chứ dân đã ở khu này đều mong cái BV này xây sớm. Nhưng thực sự từ khi có Giấy chứng nhận đầu tư (lần 1) từ 02.2009 đến nay vẫn là bãi đất bỏ hoang thì khó.
Họ đang kêu bán lại DA đâu đó 1.000 tỷ thôi, anh có nhu cầu thì mình dẫn mối Free. Chỉ mong xây sớm thôi.
P/s: nói trước khỏi hỏi là không thể chuyển đổi công năng sang xây chung cư bán được đâu nha.

Hạng B2
27/9/04
279
368
78
Không có vụ đó đâu bác! Trên ghi nhận của phường vẫn là nhà tạm thôi, ko dc ra hoàn công lấy gì ra dc sổ!?
Bác @pzeloch cho hỏi kỹ hơn là bên Villa Thủ Thiêm (nếu bác có biết) số cty mà e muốn xây tiền chế bên đó có cho xây k? Có phái xin phép gì k?

Hạng D
29/3/17
2.949
9.297
143
Bác @pzeloch cho hỏi kỹ hơn là bên Villa Thủ Thiêm (nếu bác có biết) số cty mà e muốn xây tiền chế bên đó có cho xây k? Có phái xin phép gì k?
Bác vào công ty ở Tràn Não hỏi nhỏ bác Hiệu, bác ấy bày cho. đương nhiên là phải "qua lại" tí nhé.

• Like
Reactions: sieutuyet
Tập Lái
25/3/21
29
28
13
25
Giỡn thôi, chứ dân đã ở khu này đều mong cái BV này xây sớm. Nhưng thực sự từ khi có Giấy chứng nhận đầu tư (lần 1) từ 02.2009 đến nay vẫn là bãi đất bỏ hoang thì khó.
Họ đang kêu bán lại DA đâu đó 1.000 tỷ thôi, anh có nhu cầu thì mình dẫn mối Free. Chỉ mong xây sớm thôi.
P/s: nói trước khỏi hỏi là không thể chuyển đổi công năng sang xây chung cư bán được đâu nha.
Ngon! Cũng không cần phải xây sớm. Đằng nào em cũng chưa đến tuổi vào viện mấy khi đâu :D Nhưng chủ tịt Phong Văn Phanh chắc gần đến tuổi, nên ông ấy có động lực bảo vệ cái bệnh viện đấy :D

• Haha
Reactions: Misa85