Tập Lái
19/10/18
3
1
3
36
Miếng đất mặt trong đường Lâm Quang Kỵ, đối lưng với dãy hướng ra công viên TML bây giờ giá khoảng bao nhiêu các bác nhỉ, hồi mới lên cầu thời đại tầm 60tr/m2 mà từ hồi đó tới giờ lên không đáng kể trong khi TML hạ tầng đã tốt hơn khá nhiều,

Tập Lái
8/4/16
35
57
18
Ý bác là đất khu dự án Quang Trung? Nói chung là bác phải hỏi kỹ về các thủ tục khi mua và xây dựng nếu bác là người mua. Đó cũng là 1 lý do giá đất khu đó còn thấp vì khó bán. Hoặc bác có thể mua nhà có sẵn ở khu đó. Có vài nhà đã có GCN đầy đủ cả nhà và đất nhưng giờ không có giá thấp như vậy. Khu đó gần công viên nên tương lai sẽ thoáng mát, đồng thời có 2 khoảng cây xanh nhỏ nội khu, giáp 1 cái công viên nhỏ của khu Villa Thủ Thiêm bên cạnh. Có gần chục lô biệt thự có 2 mặt thoáng trước sau nên dự là khá thoáng khi sau này nhà xây dựng kín. Hiện giờ cũng nhiều nhà xây rồi, không quá vắng như các khu vực khác. Giá nhà thì cứ vào trong khu hỏi thăm người có nhà ở đó. Giá đất thì đầy số của cò đất sơn ở lòng đường đấy.

Miếng đất mặt trong đường Lâm Quang Kỵ, đối lưng với dãy hướng ra công viên TML bây giờ giá khoảng bao nhiêu các bác nhỉ, hồi mới lên cầu thời đại tầm 60tr/m2 mà từ hồi đó tới giờ lên không đáng kể trong khi TML hạ tầng đã tốt hơn khá nhiều,

Tập Lái
19/10/18
3
1
3
36
Cám ơn bác, nhà em có miếng đất 20x7 ở đó muốn đẩy đi mà khảo giá thấy chưa ưng, chắc vì có mấy dự án biệt thự ở đó đang hút tiền người mua nên họ không mặn mà với đất nền nữa

• Like
Reactions: Mexi
Tập Lái
8/4/16
35
57
18
Bác là chủ đất thì rành hơn mình rồi. Miếng đất trống của bác hàng năm có bị QT thu tiền cắt cỏ không, sao mà mình thấy đất ở đó cứ để cỏ mọc um tùm vậy? Nhìn không hấp dẫn người mua.

Cám ơn bác, nhà em có miếng đất 20x7 ở đó muốn đẩy đi mà khảo giá thấy chưa ưng, chắc vì có mấy dự án biệt thự ở đó đang hút tiền người mua nên họ không mặn mà với đất nền nữa

Hạng C
13/11/13
732
3.318
93
Tphcm
Lâu rồi mình mới chạy qua khu này, hôm trc định ghé khu apak hoặc trần não kiếm miếng để xây (nhỏ thôi), mà giá cao quá; có bạn kêu qua khu này xem, thấy có cây cầu thì đi khá ngon về trung tâm; cũng đang thích, mong bác nào rành khu này tư vấn xem có nên mua ở ko? Đc gt khu hà đô thấy gần ngoài cũng đc; thanks các bác

Hạng B2
27/8/17
205
242
78
49
Lâu rồi mình mới chạy qua khu này, hôm trc định ghé khu apak hoặc trần não kiếm miếng để xây (nhỏ thôi), mà giá cao quá; có bạn kêu qua khu này xem, thấy có cây cầu thì đi khá ngon về trung tâm; cũng đang thích, mong bác nào rành khu này tư vấn xem có nên mua ở ko? Đc gt khu hà đô thấy gần ngoài cũng đc; thanks các bác
Không biết nhu cầu, tài chính anh thế nào. Mình thì thích dự án huy hoàng. Được xây hầm trệt lửng, 4 lầu và sân thượng. Xây thêm thang máy rất tiện cho thuê các tầng dưới.

Hạng B1
12/8/15
91
140
33
34
h còn hơi vắng bác ah, em cũng có 1 lô bên này nhưng tính kế hoạch 3- 5 năm nữa mới về ở. Hy vọng các dự án căn hộ xây xong hết sẽ kéo người về.