Hạng D
10/10/09
4.178
720
113
Có lẽ các bác không nên quan tâm đến các comment của bác pocana này.Bác này mới đăng ký vào diễn đàn ngày hôm nay,không biết đã đọc hết topic này chưa mà đã công kích vào đời tư của người khác,trong khi topic này đang nói về vấn đề chuyên môn tuy không phải ai trong này cũng có chuyên môn về ô tô.
Công kích xong,bác ấy lại biến nhanh như khi đến thôi,riêng em,em không chấp.
Nếu em làm nghề cơ khí,em sẽ diệt hết ù đấy.Nhưng phải có thiết bị .
Nguyên tắc đơn giản,như em đã nói ngay từ đầu topic,đó là,ngoài việc như bác manhcuong đã làm,ta phải làm sao cho bề mặt sàn xe và trần xe bị chia cắt thêm bằng nhưgx điểm giảm rung,sau đó triệt tiêu sự rung của bề mặt lớp tôn.
Hình dung như cái chiêng của người dân tộc,khi muốn nó khuung rung nữa,người ta đè tay vào cái núm hoặc cầm chặt vành chiêng,lúc đó song ngang của bề mặt chiêng bị triệt tiêu.Thành xe rung theo nguyên lý như vậy,và cũng triệt tiêu nó bằng nguyen lý tương tự.
Ở đây em không trình bày đưc[j.Khi nào có off,em sẽ trình bày kỹ hơn.

Hạng C
5/1/07
973
387
63
53
Hic đọc hết 40 trang e thấy tội các bác quá! vậy mà thằng Vinastar bảo là không sao, chưa ai phản hồi, nếu thực sự chưa có ai phản hồi thì bây giờ đã có người lên tiếng rồi đấy! Đành phải hoản sự đam mê của mình lại vậy!

1/4/07
21.987
16.722
113
0913168658
Mình trích hai bài

PSV
Bác lại nghe hơi nồi chõ rồi ! Nhưng cũng giống em , thấy một người nói ù không nghe , hai người nói ù cũng không nghe , ba người nói ù thì mình cũng hoang mang và nghĩ chắc chắn xe mình ù rồi . Cuối cùng xe em có ù đâu.

HoangManhTu
nhưng từ khi lấy xe ở việt hùng về , em learn 2 lần . lần đầu lấy xe khoảng 2 tuần sau khi nghe các bác truyền miệng rằng thì là xe ù , thế là em vào việt hùng kêu em nó ù , bắt learning lại, về thấy xe đi tiếng máy ngon hơn , bốc hơn và thốc ga không thấy trễ chân ga. sau khi chạy đến khoảng 1000km thì em learn lần 2 và em cố gắng duy trì đổ dầu của 1 cây bán dầu. em kết luận sau khi đi off thái nguyên thì các bác thấy đấy xe em là chuẩn nhất chả có tí khói nào xe và xe rất bốc. ngon nhất trong các xe mà các bác thử ga. xe em chưa lần nào phải learn trong điều kiện mà các bác đưa ra, sáng sớm nổ máy

Lời nói xe Ù chỉ là đồn đại thôi. Khi xe mới, máy móc chưa chuẩn thì moi chuyện có thể xảy ra, sau một thời gian sử dụng, cân chỉnh là bình thường, điều này đúng với mọi hiệu xe.

Lúc đầu , những lời nói ồn ù, mình hầu như không có ý kiến, nhưng sau khi hoi nhiều nơi, nhiều bác ở Sài gòn, thì mình chắc chắc rằng vụ Ù quá mức ( xe hiệu nào cũng có Ù) là không có.

Các bác mua xe cứ thử test cẩn thận, xe nào vừa ý thì chọn thôi.

Hạng D
10/10/09
4.178
720
113
truong195 nói:
Mình trích hai bài

PSV
Bác lại nghe hơi nồi chõ rồi ! Nhưng cũng giống em , thấy một người nói ù không nghe , hai người nói ù cũng không nghe , ba người nói ù thì mình cũng hoang mang và nghĩ chắc chắn xe mình ù rồi . Cuối cùng xe em có ù đâu.

HoangManhTu
nhưng từ khi lấy xe ở việt hùng về , em learn 2 lần . lần đầu lấy xe khoảng 2 tuần sau khi nghe các bác truyền miệng rằng thì là xe ù , thế là em vào việt hùng kêu em nó ù , bắt learning lại, về thấy xe đi tiếng máy ngon hơn , bốc hơn và thốc ga không thấy trễ chân ga. sau khi chạy đến khoảng 1000km thì em learn lần 2 và em cố gắng duy trì đổ dầu của 1 cây bán dầu. em kết luận sau khi đi off thái nguyên thì các bác thấy đấy xe em là chuẩn nhất chả có tí khói nào xe và xe rất bốc. ngon nhất trong các xe mà các bác thử ga. xe em chưa lần nào phải learn trong điều kiện mà các bác đưa ra, sáng sớm nổ máy

Lời nói xe Ù chỉ là đồn đại thôi. Khi xe mới, máy móc chưa chuẩn thì moi chuyện có thể xảy ra, sau một thời gian sử dụng, cân chỉnh là bình thường, điều này đúng với mọi hiệu xe.

Lúc đầu , những lời nói ồn ù, mình hầu như không có ý kiến, nhưng sau khi hoi nhiều nơi, nhiều bác ở Sài gòn, thì mình chắc chắc rằng vụ Ù quá mức ( xe hiệu nào cũng có Ù) là không có.

Các bác mua xe cứ thử test cẩn thận, xe nào vừa ý thì chọn thôi.
Nói như bác,thì em xin mạn phép tóm lại như thế này:
Những ai thấy ù thì về kiểm tra lại tai của mình đi.PS không có hiện tươgj ù.
Theo em,nếu quan điểm của bác cũng là quan điểm của Mitshubitsi VN,thì trong tương lai,doanh số bán ra của TF,FE và PS sẽ vấn không thay đổi thứ tự.Và nếu sang năm FE ra phiên bản mới,thì TF và FE sẽ để PS lại đàng sau rất xa.

1/4/07
21.987
16.722
113
0913168658
Trước hết phải khẳng định rằng, lổi âm thanh - lổi không fix được, trên Pajero Sport là không có.
Còn vấn đề chất lượng thì khác, doanh số thì khác.
Pajero Sport nặng cá tính, còn Fortuner và Everest tương lai thiết kế trung tính.
Đối với thị trường Việt nam, nơi công xa chiếm tỉ trọng quan trọng thì mình nghĩ Pajero Sport sẽ không bán được một chiếc nào vì công an, trật tự...không thể đi một chiếc xe nhiều cá tính như PS.
Tóm lại Pajero Sport sẽ là chiếc xe thắng về chất lượng, còn Fortuner và Everest sẽ thắng về doanh số.
Xem trực tiếp mới thấy chiếc PS sang trọng hơn và không thể làm xe công được.
Chiếc Pajero Sport chỉ dành cho người tiêu dùng thôi.

Last edited by a moderator:
Hạng D
10/10/09
4.178
720
113
truong195 nói:
Trước hết phải khẳng định rằng, lổi âm thanh - lổi không fix được, trên Pajero Sport là không có.
Còn vấn đề chất lượng thì khác, doanh số thì khác.
Pajero Sport nặng cá tính, còn Fortuner và Everest tương lai thiết kế trung tính.
Đối với thị trường Việt nam, nơi công xa chiếm tỉ trọng quan trọng thì mình nghĩ Pajero Sport sẽ không bán được một chiếc nào vì công an, trật tự...không thể đi một chiếc xe nhiều cá tính như PS.
Tóm lại Pajero Sport sẽ là chiếc xe thắng về chất lượng, còn Fortuner và Everest sẽ thắng về doanh số.
Xem trực tiếp mới thấy chiếc PS sang trọng hơn và không thể làm xe công được.
Chiếc Pajero Sport chỉ dành cho người tiêu dùng thôi.
Nếu là lỗi không fix được,tại sao chiếc xe dùng để test,cụ thể ở SAMCO) người ta không fix đi!Nếu fix được,tại sao MIT VN không recall những xe bị chủ xe kêu ca là ù đến để fix.
Nếu MIT khẳng định không có xe bị ù,thì đó là việc của họ,em sẽ không có ý kiến.Vì quan hệ giữa họ với em là quan hệ kẻ mua người bán,mình không bằng lòng thì mình không mua.
Còn nếu bác khẳng định thì em mới có ý kiến.Vì em và bác đều có thể,hoặc đang,đã là khách hàng của họ.
Nếu có con số thống kê cụ thể,bác sẽ thấy số lượng TF và FE được sử dụng làm xe công không đáng là bao.
Người tiêu dùng cá nhân vẫn chiếm tỷ trọng lớn.
Bây giờ,nếu làm một phép thử xem nếu mua 1 trong 3 chiếc TF,FE và PS,bạn sẽ chọn mua chiếc nào,thì sẽ có con số chính xác ngay.

Last edited by a moderator:
Hạng D
8/9/07
3.996
275
83
52
PS đâu có ù nữa! Tai em giờ nói to 1m, nói nhỏ không thèm nghe! Ù vào đâu được nữa!

Hạng C
5/1/07
973
387
63
53
manhcuong nói:
PS đâu có ù nữa! Tai em giờ nói to 1m, nói nhỏ không thèm nghe! Ù vào đâu được nữa!
Chiếc test drive màu trắng ở ISAMCO Trần Hưng Đạo cũng bị ù như vậy, hic kỳ này MIT ẩu quá dám đưa ra sp chưa hoàn thiện!
Ù như vậy thì sao doanh số cao đc. Xe bác nào bị ù thì cứ nhét gòn vào 2 lỗ tai rồi lái, sau đó chụp hình lên. Đậu xe trước cửa siêu thị dán chữ "MIT bị ù" thể nào cũng đc lên trang nhất xem MIT nói gì e nghĩ cách đó là nhanh nhất để có câu trả lời! Chứ bác Trường thì chỉ cho là ảo giác, mà như thế thì mấy anh đi bay (lắc) chắc khoái lắm!

Hạng D
8/9/07
3.996
275
83
52
jambon nói:
manhcuong nói:
Chiếc test drive màu trắng ở ISAMCO Trần Hưng Đạo cũng bị ù như vậy, hic kỳ này MIT ẩu quá dám đưa ra sp chưa hoàn thiện!
Ù như vậy thì sao doanh số cao đc. Xe bác nào bị ù thì cứ nhét gòn vào 2 lỗ tai rồi lái, sau đó chụp hình lên. Đậu xe trước cửa siêu thị dán chữ "MIT bị ù" thể nào cũng đc lên trang nhất xem MIT nói gì e nghĩ cách đó là nhanh nhất để có câu trả lời! Chứ bác Trường thì chỉ cho là ảo giác, mà như thế thì mấy anh đi bay (lắc) chắc khoái lắm!

Đùa tý thôi, chứ PS đi được lắm đó bác, bác múc đi kẻo chậm chân lại mất thêm mấy chục củ! Thi thoảng vô ném đá Mit, chọc bác Trường tý xíu mà bác!