Hạng D
chauli nói:
Chào các Bác có PS và chưa có PS :) : Sau bao ngày mua PS về thì tới hôm nay e mới có dịp đi VT để cảm nhận e nó có ù như các Bác nói kg . Tuyến đường e đi từ SG-Nhơn Trạch-Vũng Tàu đường xấu đẹp có tất nhé :) .
Cảm nhận 1 : đường láng đẹp thì tiếng ù hầu như kg có
Câp nhật quan trọng, trang 48Đã tìm được một nguyên nhân gây ù trên Pajero Sport
, tốc độ 80km/h vòng tua máy cỡ 1.7k-rpm cũng kg thấy ù , 2k-rpm cũng chẳng thấy
Câp nhật quan trọng, trang 48Đã tìm được một nguyên nhân gây ù trên Pajero Sport

Cảm nhận 2 : đường xấu nhưng kg có ổ gà ổ voi thì ù cũng kg thấy nhưng ồn thì thấy :D
Cảm nhận 3 : khi di chuyễn qua những gờ giảm tốc ở tốc độ 50km/h thì ù cũng kg , chỉ nghe tiếng kìn kìn của phuột vọng lên :) .
Cảm nhận 4 : PS tăng tốc ~ 60-120 km/h rất phê , muốn tăng nữa nhưng hết đường :) , nhưng khi lên tốc 110km/h thì nghe rõ tiếng gió và ồn wé :mad:
Cảm nhận 5 : Vô Lăng nặng bà cố :mad:...e chỉ so với Ếch cũ của e , Ếch nhẹ hơn :)
Hì..hì..e có nhiêu đó cảm nhận thật từ e , mí Bác đọc xong đừng chém e nhé :D . giờ e khoe v.2 e cho các bác thấy

Ngày xuất xưởng v.2 này 22/9/2011 e nghĩ Hãng Mit cũng đã fix lỗi ù với đợt hàng này và sau này ( e nghĩ thôi nhé..hehe. hên xui ) , e mang về nhà làm v.2 ngày 3/12/2011 :)
V.2 này khi đem về thì e trang bị thêm xenon do bác sĩ KhacTrung phẫu thuật : hôm nay cũng đc tét luôn fải nói quá sáng khi đi đêm
.
Về phần âm thanh thì đc bác sĩ Phuhp phẫu thuật để e phòng ngừa khi PS có độ Ù & Ồn :) , sau khi tét độ ù trên quãng đường đi thì trên đường về e tét công suất dàn âm thanh ì xì đùng ..hehehe nghe tê fải nói
, nhạc Dance thì đc đao về từ Bác NCM từ post Âm Nhạc...nghe fải nói quá đã , chống hết tiếng Ồn từ mặt đường...:D:D:D .
PS : nói chung e hài lòng với PS với tầm tiền này
.
Xe bác này vừa mới lấy ra chạy chưa đến 100km là bỏ vô lò độ âm thanh, cách âm rồi độ đèn xenon nữa nên giờ xe ngon lắm, âm thanh thì đánh như vũ trường, có kết nối ipod nữa, đèn xenon thì sáng ko thua gì Mer đã gì đâu :D Ah, còn gắn thêm lọc gió máy lạnh, dán phim llumar nữa chứ kaka
Đang tháo đầu Alpine gắn cáp kết nối chuyên dụng với ipod

Còn đây là 2 cái amply nho nhỏ kéo loa và sub :p

Hạng D
29/7/06
1.284
14
38
TP.HCM
@QuanTin : Ý Bác chộp hùi nào thía ???? e ứ chộp đc mà Bác chộp v.2 e đang lúc tanh bành :mad:

Chi Hội Trưởng MFC
14/9/11
2.799
726
113
46
Bác Chauli có V2, đã quá. Chúc mừng bác nhé.
Em có cảm nhận giống bác, cũng test xe đoạn đg Vũng Tàu, vì đg đang làm rất xấu. Em cũng ko thấy ù ì gì cả, em ko hề pr cho Mit nhé.

Last edited by a moderator:
Hạng D
8/9/07
3.996
275
83
52
jambon nói:
Thôi có bác nào ở sg mà ko bị ù thì cho e xin chạy 1 vòng thử đc ko? Vì e kết chú ps này hơn kia so.

Vì bác thấy PS vẫn đáng tiền hơn Kia So phải không?

Hạng D
8/9/07
3.996
275
83
52
baothan nói:
Em có cảm nhận giống bác, cũng test xe đoạn đg Vũng Tàu, vì đg đang làm rất xấu. Em cũng ko thấy ù ì gì cả, em ko hề pr cho Mit nhé.

Bác Thân Công Báo lúc đầu định lấy FT, may mà đổi ý sớm!

Chi Hội Trưởng MFC
14/9/11
2.799
726
113
46
manhcuong nói:
baothan nói:

Đúng đó bác, lúc đầu định cưới em Fortuner đó chứ, nhưng cũng may mà chọn lựa đúng, ko là h khóc ròng rùi.
Àh, mà em là Bảo Thân hehe

Chi Hội Trưởng MFC
14/9/11
2.799
726
113
46
quangtin nói:
May là gặp em
Hê hê có chú em làm bên Mit cũng đỡ, mà you không tham gia hội MIt ( phải phạt mới được)

Hạng D
8/9/07
3.996
275
83
52
baothan nói:
manhcuong nói:
baothan nói:

Đúng đó bác, lúc đầu định cưới em Fortuner đó chứ, nhưng cũng may mà chọn lựa đúng, ko là h khóc ròng rùi.
Àh, mà em là Bảo Thân hehe
Quên mất, thì là Bảo Thân, em Hòa Thân!