Status
Không mở trả lời sau này.
Oda confirmed
Tập Lái
22/3/16
17
40
13
46
Chào các Bác. Hiện em có chút vốn đang định đầu tư miếng đất, đang ngắm nghía đất nền Hoàng Anh Minh Tuấn đường Đỗ Xuân Hợp. Vì gom góp mãi mới được một khoản nên cũng đắn đo, vì vậy, em lên đây xin các bác ít lời khuyên & thông tin có nên đầu tư dự án này trong 1-2 năm?
Em cảm ơn nhiều ah.

Hạng B2
26/2/16
141
4.277
93
Hình như là đây thì phải.

" Tại cuộc họp, Ban Quản lý đầu tư Xây dựng các công trình thuộc Sở Y tế đã đề nghị cần thêm 2,7ha cho Bệnh viện Ung bướu TP.HCM để xây dựng chỗ giữ xe thông minh và các công trình phụ trợ như nhà lưu trú cho thân nhân bệnh nhân, chuyên gia, sinh viên… nhằm đáp ứng yêu cầu của một bệnh viện hiện đại. Đại diện Trường Trung cấp Kỹ thuật nông nghiệp đã đồng ý hiến 2,7ha đất của trường để phục vụ công tác dân sinh theo yêu cầu của bệnh viện."

http://motthegioi.vn/bat-dong-san-c...-ung-buou-tphcm-co-so-2-them-2-7ha-65139.html

Lúc trước em đọc tin này thì em nghĩ 2.7ha này là nằm trong trường Trung Cấp Nông Nghiệp, chứ không phải miếng đất ngay góc HHN-295. Có khả năng nó là khu em vòng đỏ trên bản đồ và đường đi từ đó ra 295 như em vẽ không bác nhỉ?

Attachments

Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Lúc trước em đọc tin này thì em nghĩ 2.7ha này là nằm trong trường Trung Cấp Nông Nghiệp, chứ không phải miếng đất ngay góc HHN-295. Có khả năng nó là khu em vòng đỏ trên bản đồ và đường đi từ đó ra 295 như em vẽ không bác nhỉ?
Thấy bác khoanh vùng thì hợp lý hon.
Có điều phèo mới nhận được thông tin là khu đất ngay ngã 3 hoàng hữu nam - 295 qua khỏi lô đất của bác bên trường nông lam mới bàn giao cho bịnh viện ung bú.

• Like
Reactions: Black Bear
Hạng B2
26/2/16
141
4.277
93
Thấy bác khoanh vùng thì hợp lý hon.
Có điều phèo mới nhận được thông tin là khu đất ngay ngã 3 hoàng hữu nam - 295 qua khỏi lô đất của bác bên trường nông lam mới bàn giao cho bịnh viện ung bú.

Em cũng hi vọng miếng đất phía trường Nông Lâm sẽ làm cái gì đó. Nếu được vậy chắc lúc đó em cũng ngồi rung đùi, nhịp chân giống bác Phèo bây giờ quá, haha

• Like
Reactions: pheo@
Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Em cũng hi vọng miếng đất phía trường Nông Lâm sẽ làm cái gì đó. Nếu được vậy chắc lúc đó em cũng ngồi rung đùi, nhịp chân giống bác Phèo bây giờ quá, haha
Ka ka ka...
phèo giờ ngồi rung đùi nhịp giò là nhờ xuống tay nhanh trước bác gấu đen mà thôi áh...
quan trọng là đúng thời điểm.

Để bữa nào cái cửa hàng bán dụng cụ chơi gôn đó nó khai trương mà phèo có dịp ghé thì chớp vài cái hềnh tặng bác cho bác mừng. Nó đang làm chưa xong bác àh.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Black Bear
Hạng B2
26/2/16
141
4.277
93
Ka ka ka...
phèo giờ ngồi rung đùi nhịp giò là nhờ xuống tay nhanh trước bác gấu đen mà thôi áh...
quan trọng là đúng thời điểm.

Để bữa nào cái cửa hàng bán dụng cụ chơi gôn đó nó khai trương mà phèo có dịp ghé thì chớp vài cái hềnh tặng bác cho bác mừng. Nó đang làm chưa xong bác àh.

Em chờ tin bác ... hehe

Attachments

Hạng B2
18/12/15
380
4.005
93
Q9 giờ không nên đầu tư dọc trục xa lộ hà nội vì khu này đã ổn định ko còn đột biến... tình hình chắc chắn phải kéo dài Metro số 1 xuống Biên Hòa thì tuyến Metro này mới hiệu quả chứ cái BXMD mới bé tí được bao nhiêu khách đâu, mà nếu vậy thì tiền đâu làm? tình hình hiện tại BXMĐ mới cũng chưa biết khi mô mới xong ... vẫn còn cái xác nhà lầu hoang ko đập được và 1 nhà có 1 bà chị suốt ngày đòi khóa cửa tự thiêu khi nhăm nhe cưỡng chế ... (đây là lý do chính đáng để SAMCO ko cần phải vội vã đầu tư dự án không mấy hiệu quả này) ...
Tuy nhiên Q9 thì lại cực tiềm năng nếu đầu tư dọc trục tuyến cao tốc LTDG vì tương lai sẽ phát triển đột biến ở hướng này ... thứ tự ưu tiên bán kính 500m (để đi bộ) tại các nút giao ĐXH, VĐ2, VĐ3, và lấn sang cả Nhơn Trạch tại nút giao 319 và cao tốc do Cường Thuận IDICO đang triển khai.
Gần như chắc chắn ko giải tỏa sân golf TSN được và thực ra TSN đã quá tải hạ tầng xung quanh nên sb Long Thành bằng mọi cách phải sớm triển khai. Tuyến đường sắt nhẹ sân bay LT và Thủ thiêm bắt buộc phải đầu tư để chia lửa cho cao tốc suốt ngày kẹt xe ... mọi thứ đã sẵn sàng ...hehe

Status
Không mở trả lời sau này.